ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าหลวงพี่ตูน ท่านอยู่วัดไหนครับ  (อ่าน 3253 ครั้ง)

ออฟไลน์ nottplq

• เย เกจิ พุทฺธํ สรณํ คตา เส น เต คมิสฺสนฺติ อปายภูมึ
  • จตุตถะ
  • สุโข ปุญฺญสฺส อุจฺจโย.
    • MSN Messenger - nottatplq@hotmail.com
    • อีเมล
สอบถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่าหลวงพ่อตูน ท่านอยู่วัดไหนครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
วัดคณิกาผล ครับ :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
วัดคณิกาผล ครับ :001:

วัดคณิกาผล  อยู่ถนนพลับพลาไชย  เขตป้อมปราบครับ  วัดอยู่ติดกับศาลเจ้าไต้ฮงกงครับ(เยื้องมูลนิธิป่อเต๊กตึ้ง) ครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปคลองถม จะลองแวะไปดูครับ.. :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปคลองถม จะลองแวะไปดูครับ.. :016:
วันพรุ่งนี้พระอาจารย์ตูนท่านน่าจะมาที่วัดบางพระครับ :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
วันพรุ่งนี้พระอาจารย์ตูนท่านน่าจะมาที่วัดบางพระครับ :001:

กราบนมัสการหลวงพี่ครับ ขอบคุณมากครับที่แจ้งข่าวสารครับ.. :054:

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
ทุกวันเสาร์ท่านจะมาที่วัดบางพระรึปล่าวครับ พอดีผมอยากให้ท่านช่วยลงซ้ำบริเวณรอยสักอ่ะครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
สอบถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่าหลวงพ่อตูน ท่านอยู่วัดไหนครับ

สงสัยว่าหลวงพี่ตูนท่านคงจะสะดุ้งอยู่
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ทุกวันเสาร์ท่านจะมาที่วัดบางพระรึปล่าวครับ พอดีผมอยากให้ท่านช่วยลงซ้ำบริเวณรอยสักอ่ะครับ
:075:  โห.....รอบเดียวยังไม่หนำใจอีกเหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ย. 2552, 09:00:30 โดย เอ... »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมกะจะไปหาหลวงพี่ตูนเหมือนกันครับไปลงซ้ำรอยยันต์ :065:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ปกติท่านจะมาที่วัดบางพระ วันไหนบ้างหรือครับ

แล้วที่วัดคณิกาผลนี้ท่านรับสักให้เหมือนกันหรือเปล่าครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
:075:  โห.....รอบเดียวยังไม่หนำใจอีกเหรอครับ
พอดีรอยสักพระพิฆคเนศตามรูป display ของผมน่ะ สีซีดครับ เลยว่าจะยอมทนเจ็บให้ท่านย้ำให้อีกรอบนึง

ปล.. ตอนที่ท่านสักให้ มือท่าหนักมากกก  :075:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
:075:  โห.....รอบเดียวยังไม่หนำใจอีกเหรอครับ
พอดีรอยสักพระพิฆคเนศตามรูป display ของผมน่ะ สีซีดครับ เลยว่าจะยอมทนเจ็บให้ท่านย้ำให้อีกรอบนึง

ปล.. ตอนที่ท่านสักให้ มือท่าหนักมากกก  :075:

ขนาดท่านมือหนัก  ยังต้องการให้ท่านสักซ้ำ   นับถือในความอดทนครับ   :054:(หยอกล้อกันเล่นฉันพี่น้อง  อย่าได้ถือสาหาความนะครับ)

• ตติยะ
    • อีเมล
คือผมไม่ทราบว่าจะอดทนได้ถึงเท่าไรหรอกครับ แต่ว่าไม่อยากให้องค์พระพิฆคเนศผมสีซีดอ่ะครับ เลยต้องยอมเจ็บกว่าเดิมอีกรอบนึง เพราะถ้าสีสด ๆ หลังผมน่าจะสวยพอตัว เพราะว่า ไหล่ขวามีห้าแถว ไหล่ซ้ายมียันต์นะ ท้ายทอยมีเก้ายอด ลงมาเป็นสาริกา ลงมาเป็นแปดทิศ แล้วปิดท้ายด้วยองค์พระพิฆคเนศครับ  :050:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ด้วยความเคารพ และปราถนาดี

ไปใด้ทุกวัน เวลากลางคืน

แต่วันโกน วันพระ  สำรวมด้วยนะครับ เวลาไปหาหลวงพี่

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

• ตติยะ
    • อีเมล
ผู้ใดพอจะทราบบ้างมั๊ยครับว่า วันเสาร์ที่ 10 หลวงพี่ตูนท่านมาที่วัดบางพระรึปล่าวครับ