ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน  (อ่าน 3862 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   หลวงพ่อมี หลวงพ่อพูน
ที่เก็บไว้ที่บ้านพักครับ

สมเด็จองค์นี้มีคราบปลวก ข้างหลังเป็นรูปหลวงพ่อหันข้างบอกชื่อหลวงพ่อบุญมีนะครับ

อันนี้หลวงพ่อพูนนะครับ

ผิดพลาดอย่างไรขออภัยครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สุดยอดครับ พี่บัฟ .. นั้นตะกรุดดอกไม้ทองรุ่นแรกๆ เลยหรือเปล่าครับ

ของดี มีอายุการสร้างทุกองค์เลย  สาธุๆ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
สมเด็จองค์นี้มีคราบปลวก ข้างหลังเป็นรูปหลวงพ่อหันข้างบอกชื่อหลวงพ่อบุญมี

(สมเด็จรุ่นแรกหลวงปู่มีหรือเปล่าครับท่าน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2552, 01:55:20 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีแต่ของดีดีทั้งนั้นเลยนะพี่บัฟ ชอบเหรียญหล่อหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จังเลย ....  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่บัฟมากครับ สุดยอดมากเลยครับ 

ตะกรุดดอกไม้ทองเมตตา นำหน้า จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านGearmour มากครับ ที่นำของดีๆมาให้ชม...

....โดยส่วนตัวแล้ว ชอบเหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อมากครับ ประสบการณ์มีให้ได้ยินบ่อยๆ...

...ยังไม่มีวาสนาได้ครอบครองเลยครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่เกียมัวครับ

เหรียญเสมาหลังสิงห์ หลวงพ่อมี สุดยอดครับ

สวยทุกองค์ครับ.. :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2552, 07:23:05 โดย ~มารบูรพา~ »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ
ชอบสมเด็จครับ อิอิอิ
:002:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ พี่บัฟ ที่นำมาให้ชม  :054:
ของดีเยอะจัง ชอบหมดเลยค่ะ   33;

ตะกรุดดอกไม้ทอง สีแดง ร้อนแรง สดใส สำหรับ คนเกิดวันอาทิตย์ 
:016:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้มั้งครับ(สวยครับ) :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่บัฟมากๆครับ ที่นำรูปวัตถุมงคลดีๆมาแบ่งให้ได้รับชมกัน :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู

เยี่ยมครับ   :052:  ขอบคุณครับ