ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าแม่กวนอิม วัดบวรนิเวศวิหารราชวรวิหาร  (อ่าน 2743 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พิมใหญ่ครับ

พิมเล็ก

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ สวยทุกองค์ครับ.. :016:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
สวยงามครับ ขอบคุณที่นำเสนอครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดอีกแล้วครับท่านเอ็ม... :016:

....ผมก็ยังไม่ได้เลิกทานเนื้ออีกแหละครับ เลยยังไม่ได้บูชาเจ้าแม่กวนอิมซะที... 11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีเก็บไว้สะเยอะเลยนะครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม สาธุ ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยงามมากเลยครับเจ้าแม่กวนอิม มีเยอะจังนะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เจ้าแม่กวนอิม วัดบวร สวยงามจังครับเอ็ม

ถ้าได้เอา พระไพรีพินาศ วัดบวร มาอีกองค์มาโชว์ด้วย สุดยอดเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา