ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเส้นทาง จากวัดบางพระ-กรุงเทพ  (อ่าน 3558 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ผมรู้จักทางไปวัดแล้ว

แต่อยากรู้ว่าจากวัดเข้า

กรุงเทพมีทางไหนบ้าง

คือผมอยู่รามคำแหงอะคราบ

เอาเป็นว่ามีทางไหนเข้า

กรุงเทพได้มั่ง

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ตอบ: ขอถามเส้นทาง จากวัดบางพระ-กรุงเทพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 10:38:01 »
คือมีรถสายไรมั่ง

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขอถามเส้นทาง จากวัดบางพระ-กรุงเทพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 10:56:25 »
นั่งรถตู้เข้ากรุงเทพก็ได้ครับ เร็วดี จะมาจอดรับผู้โดยสารหน้าโลตัส ท่านาครับ

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 11:05:58 »
นั้ง 83 จากบางแคครับ ลงแยกท่านา แล้วต่อรถเม ก้ได้ครับ หรือว่าตุ๊กๆก็ได้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 11:11:25 »
1.นั่งรถเมล์ส้มหน้าวัดมาลงท่านาแล้วก็ขึ้นรถ บ.ข.ส เลือกสายที่เขียนว่าสายใต้ใหม่ครับก็ลงตรงข้ามกับสถานีขนส่งสายใต้ต่อรถเมล์มีให้เลือกหลายสายเลย
2.นั่ง บ.ข.สที่เขียนว่าสายเก่าก็ได้ครับจะไปทางถนนเพชรเกษมก็ลงแถวตลาดบางแคจะมีรถเมล์ให้เลือกหลายสายเหมือนกัน

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 06:43:18 »
ขอบคุณที่ให้

ความคิดเห็น

นะคราบจะไปวัด

วันเสาหน้าคราบ

ออฟไลน์ my-gulb

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 08:27:26 »
ขอบคุณครับ :045:

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 09:59:23 »
นังรถตู้ไปลงเซ็นทรันปิ่นเกล้า
แล้วต่อรถตู้หน้าเซ็นทรันปินเกล้าไปลงท่านาครับ
เเล้วต่อรถบัส ดอยตูม(สีส้มอะครับ) ที่เขียนข้างรถว่าบางพระอะครับ
ลองดูข้างรถครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 12:09:29 »
จากวัดมากรุงเทพนะครับ ขึ้นรถเมลล์สีส้มมาลงที่รถตู้ที่นครชัยศรีครับ18บาท
นั่งรถตู้จากนครชัยศรีมาลงพาต้าปิ่นเกล้า35บาทนั่งรถเมลล์มาลงที่หน้ากองสลากต่อสาย60ผ่านหน้ารามครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ SCMU

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 02:40:20 »
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 03:02:06 »
***เส้นทางมา วัดบางพระ ก็ตามนั้นล๊ะคราบ เริ่มจากสายใต้ จะง่ายที่สุดเพราะเป็นสุดรวมรถ ออกจาก กทม ลงใต้ รวมทั้งทางผ่าน แบบ นคปฐม ด้วย ส่วนใครจะชอบรถแบบไหน ก็แล้วแต่ ท่านผู้มาคราบ ***
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 02:18:57 »
จากวัดมากรุงเทพนะครับ ขึ้นรถเมลล์สีส้มมาลงที่รถตู้ที่นครชัยศรีครับ18บาท
นั่งรถตู้จากนครชัยศรีมาลงพาต้าปิ่นเกล้า35บาทนั่งรถเมลล์มาลงที่หน้ากองสลากต่อสาย60ผ่านหน้ารามครับ

:001: สวัสดีครับท่าน...

:053: ผมก็เดินทางกลับเส้นทางตามนี้เหมือนกันครับ..แตกต่างตรงที่หน้ากองสลาก..ผมต้องต่อรถตู้ไปบางนาครับ(อีก40บาท)555+

:080: สวัสดีครับท่าน...

ออฟไลน์ KRIDTIGHA

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 02:39:04 »
เริ่มต้นจากวัดบางพระ..
เอาเป็นว่านั่งรถอกมาจากวัดบางพระ (เส้นใน) มาลงศาลายานั่งรถเมลล์ยูโรสีส้ม สาย 515 มาลงอนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิ
แล้วต่อรถเมลล์สาย 171,168,24,24,10 ไปรามคำแหงค่ะ
"ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ
เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ"
              (พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง)