ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมแสดงมุทิตาจิตเนื่องในโอกาสวันคล้ายวัดเกิด พระอาจารย์อภิญญา  (อ่าน 10469 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
 ร่วมแสดงมุทิตาจิตเนื่องในโอกาสวันคล้ายวัดเกิด พระอาจารย์อภิญญาตรงกับวันที่ 8 ตุลาคม 2552 นี้ครับ

กราบนมัสการหลวงลุงญาครับ :054:

กระผมกราบขอ บารมีหลวงลุงญา ด้วยครับ  

ขอยืมรูปจากพี่ นก 2009 ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2552, 08:23:38 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาที่เคารพครับ
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

กราบนมัสการขอบพระคุณ พระอาจารย์อภิญญา

ด้วยสำนึกในเมตตาที่พระอาจารย์มีให้แก่ศิษย์ ในทุกๆเรื่องมาตลอดหลายปีที่ผ่านมาครับ

ขอพระอาจารย์สุขภาพแข็งแรง เป็นมิ่งขวัญกำลังใจแก่ศิษย์ตราบนานเท่านาน...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการด้วยนะครับ ขอให้พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรงนะครับ

กราบขอบพระคุณที่หลวงพี่เมตตาเสมอมา สาธุ ....  :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ ขอให้หลวงพี่ญามีแต่ความสุขครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
นมัสการพระอาจารย์ค่ะ :054:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ   
ขอให้พระอาจารย์มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงสมบรูณ์
[/size][/color]
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ :054: :054:
ขอให้ท่านอาจารย์มีสุขภายแข็งแรงอยู่เป็นที่พึงของศิษย์ไปนานๆๆ :054:

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ

ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้ศิษย์ตลอดไปนะครับ  :054:

^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2552, 03:06:22 โดย SCOFIELD »
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการครับ :054: ขอให้พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรง
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สาธุ :114:สาธุ :114:สาธุ :114:กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ
ขอให้พระอาจารย์ญาสุขภาพแข็งแรงครับ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :092:กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ขอให้พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรง  :092:
ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
กราบนมัสการครับ ขอให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง เป็นที่พึ่งของศิษย์ไปนานๆครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
    กราบนมัสการให้หลวงพี่ญาให้มีสุขภาพแข็งแรง..........นะครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา :047:

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนะไตรดลบันดาลให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง เป็นที่พึ่งของศิษย์ไปนานๆครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
กราบนมัสการพระอาจารย์อภิญญา
ตามที่พี่ๆอวยพรครับ
ขอให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงครับ

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการครับ ขอให้พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
กราบนมัสการ

พระอาจารย์ญา

วันเสาร์คิดว่าจะ

ขอความเมตตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ขอให้เจริญในธรรมบรรลุมรรคผล

*อย่าขายของแพงนักยังไม่มีรายได้  15;:*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2552, 09:43:35 โดย kill »
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการ พระอาจารย์ อภิญญา ครับ

ขอให้พระอาจารย์ สุขภาพแข็งแรงนะครับ

เมื่อครั้งแรก ไปที่วัดไม่ได้ กราบทั้งเลยครับ

เนื่องจากความที่ไม่รูว่าอะไรเป็นอะไร คิดแค่ว่าจะสักๆๆ จะสักอย่างๆเดียว

ปีหน้าจะไปกราบท่านครับ

จาก เดกน้อย คนหนึ่ง

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
กราบมนัสการ หลวงพี่ญา ครับ :054: :054: :054:

ขอให้ หลวงพี่  สุขภาพ แข็งแรง อย่าเจ็บ อย่าป่วย อยู่เป็น ขวัญและกำลังใจ ให้ บรรดา ลูกศิษย์ ใด้  ของดี กับหลวงพี่ญา  ตราบนานเท่านานครับ

ชาญ  ครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาที่เคารพ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงพี่ญา สุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ ขันติโก

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการหลวงพี่ญา ขอให้หลวงพี่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงอยู่เป็นที่พึ่งทางใจของลูกศิษย์อีกนานๆครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล

ขอให้พระอาจารย์ญาสุขภาพแข็งแรงนะครับ...สาธุ :054:

ออฟไลน์ aoon.23-

• จตุตถะ
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ :054:

ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ ขอให้หลวงพี่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะ่ครับ
อยู่เป็นที่พึ่งของลูกศิษย์นานๆน่ะครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา คับ ขอให้พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรง แจ่มใส อยู่กับวัดบางพระ และเป็นที่พึ่งกับลูกศิษย์ตราบนานเท่านาน

ออฟไลน์ pangpin

• ทุติยะ
  • **
กราบนมัสการ ค่ะ
ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง  มีความสุขตลอดไปค่ำ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
กราบนมัสการครับ
ขอให้ท่านมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711

กราบ...นมัสการพระอาจารย์อภิญญา...ที่เคารพ

ขอให้พระหลวงพี่ญา มีความสุข มีพลานามัยแข็งแรง

ประสบพบเห็นสิ่งที่ดีงาม  ขออย่าให้มีทุกข์เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2552, 12:10:25 โดย mahaaigQ »
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
กราบนมัสการ หลวงพี่อภิญญา ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง
เพื่อจะได้สร้างบารมี ให้เป็นปรมัตถ์ สมกับที่ท่านได้ตั้งจิตอธิฐานไว้ สาธุ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับขอให้หลวงพี่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงตลอดไปครับ
เอ บางแค

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ  :054: :054: :054:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา ครับ
ขอให้พระอาจารย์สุขภาพเเข็งแรงนะครับ  :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการ พระอาจารย์ญาค่ะ
ขอให้พระอาจารย์ มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงตลอดไปค่ะ  :054:

เปรี้ยวปี้ด

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู
กราบนมัสการ...ครับ

ขอให้ท่านมีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กรามนัสการหลวงพี่ญาครับ ขอให้หลวงพี่ญามีสุขภาพดี แข็งแรงอยู่กับพวกผมไปนานๆนะครับ

แล้วกราบขอบพระคุณทุกความเมตตาที่มีมาให้พวกผมด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบมนัสการ หลวงพี่ญา คjt  
ขอให้ หลวงพี่  สุขภาพ แข็งแรง อย่าเจ็บ อย่าป่วย อยู่เป็น ขวัญและกำลังใจ ให้ บรรดา ลูกศิษย์ ใด้  ของดี กับหลวงพี่ญา  ตราบนานเท่านาน

ครูนัท......... ศิษย์หลวงพี่หนึ่ง

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ....ขอให้หลวงพี่อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร...ให้กับลูกศิษย์ที่น่ารักทั้งหลาย...นานๆ...และอยู่คู่กับวัดบางพระ..เหมือนพระปฐมเจดีย์ที่อยู่คู่กับจังหวัดนครปฐม..สาธุ.. :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาที่เคารพขอรับ :054:
เงินหมด ยศยังอยู่

TUM

• บุคคลทั่วไป

ขอให้หลวงพี่ญามีสุขภาพแข็งแรง
ด้วยความเคารพครับ ... :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอให้ขอกราบนมัสการพระอาจารญ์หลวงพี่ญาครับ
ขอให้หวลพี่ญา มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บ
อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร พวกเราลูกศิษย์ชาววัดบางพระตลอดไปครับ....กราบนมัสการครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:054:  นมัสการหลวงพี่ญาค่ะ  :054:

:114: น้องลิงน้อย...สำนึกในพระคุณและความเมตตาที่หลวงพี่ญามีให้เสมอค่ะ :114:

:017:  ขอให้หลวงพี่ญามีสุขภาพแข็งแรง อยู่เป็นมิ่งขวัญให้กับลูกศิษย์วัดบางพระไปนานๆนะคะ... :054: :114:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
Happy birth day ; I wish you always be healthy happy in your life and achieve all your goal.

thank you SEO Blog and Jobs & Knowledge in Thailand ................... :054: :054: :054:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
...บารมีพระเดช พระคุณหลวงพ่อเปิ่น บูรพาจารย์ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกสากลโลก
ขอได้โปรดคุ้มครองปกปักษ์รักษาหลวงพี่อภิญญา..แห่งวัดบางพระ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2552, 06:49:43 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมกราบนมัสการหลวงพ่อยาขอให้หลวงพ่อยามีสุขภาพแข็งแรงนะครับ :054: :054: :054: :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ขอกราบนมัสการหลวงพี่ญาด้วยความเคารพ เนื่องในวาระคล้ายวันเกิดของหลวงพี่ในปีนี้ ขออาราธนาบารมีแห่งพระรัตนตรัย ครูอาจารย์แห่งวัดบางพระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายได้โปรดคุ้มครองและอำนวยพรแก่หลวงพี่ให้มีความสุขกายสุขใจ ตลอดไปครับ

ออฟไลน์ nottplq

• เย เกจิ พุทฺธํ สรณํ คตา เส น เต คมิสฺสนฺติ อปายภูมึ
  • จตุตถะ
  • สุโข ปุญฺญสฺส อุจฺจโย.
    • MSN Messenger - nottatplq@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์อภิญญาครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
กราบนมัสการ พระอาจารย์อภิญญา ผู้เมตตาต่อศิษย์ทุกคน
                  ขอให้พระอาจารย์อภิญญามีสุขภาพแข็งแรงครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับผม  :054:
ขอให้สุขภาพแข็งแรงๆ เป็นที่รักของศิษย์ทุกคนครับผม

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตต่อพระอาจารย์อภิญญา

ที่ท่านได้เมตตาสานุศิษย์ทุกคนโดยไม่แบ่งชั้นวรรณะ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

ขอร่วมถวายมุทิตาสักการะในโอกาสวันคล้ายวันเกิด ของอานุภาพศิ่งศักดิืสิทธิ์ และบารมีหลวงปู่หิ่ม หลวงปูเปิ่น

อำนวยพรให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง  ประสบสิ่งดีงาม เป็นมิ่งขวัญของศิษย์ไปอีก ยาวนาน นะขอบรับ

กราบนมัสการครับ

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ/ค่ะ
ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ/นะคะ

ภุชชงค์ครับ/นุ้ยค่ะ
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตั้งแต่วันแรกที่เข้าไปเป็นศิษย์วัดบางพระ ก็ได้รับความเมตตาจากท่านมาตลอด
ศิษย์ขอกราบขอบพระคุณที่ได้เมตตามอบสิ่งดีๆให้แก่ศิษย์คนนี้ตลอดมา
และขอแสดงมุทิตาจิต ในวาระ วันครบรอบวันเกิดของท่าน มา ณ ที้นี้ด้วยนะครับ
               จากศิษย์ผู้น้อย นายหลังแดง
                  gottkung
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตน้อมถวายพระอาจารย์ในวาระวันคล้ายวันเกิดด้วยครับ

ขอให้พระอาจารย์มีสุขภาพ พลานามัย แข็งแรงสมบูรณ์ ตลอดไปครับ

กราบนมัสการแทบเท้า
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงลุงที่เคารพ ขอให้หลวงลุงมีความสุข ไม่เจ็บ ไม่ไข้ ตลอดไปคับ จากศิษย์ วาโก้ พระราม3 (ตัวเล็ก)

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ขอให้พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรงครับ   :054:

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
กราบนมัสการ

หลวงพี่ญาขออำนาจ

คุณพระศรีรัตนะไตร

ดลบันดาลให้พระอาจารย์

มีสุขภาพแข็งแรง

เป็นที่พึ่งของศิษย์ทุกคนตลอดไป

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ ขอให้หลวงพี่ญามีสุขภาพแข็งแรงครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา ขอให้พระอาจารย์มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง
อยู่เป็นที่พึ่งทางใจของลูกศิษย์อีกนานๆครับ

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
 :054:กราบนมัสการหลวงพ่อญา ขอให้หลวงพ่อญามีสุขภาพแข๊งแรง อยู่เป็นที่รักและเคารพของศิษย์วัดบางพระตลอดไป นะครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2552, 08:30:09 โดย eak15 »
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ขอให้พระอาจารย์ท่านอยู่คู่วัดบางพระไปนาน เถิด.. :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
กราบนมัสการ หลวงพี่อภิญญา  ครับผม
   หลวงพี่ญา ผู้มีแต่ให้...ให้และให้
กราบขอบพระคุณมากมากครับ ..... ที่หลวงพี่เมตตาเสมอมา
ศิษย์น้อมบูชาครู ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ
:054: :054: :054:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
กราบนมัสการด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
อนุโมทนา
                                                                             (ภาพประกอบsanook.com)
someone like this..........

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
กราบนมัสการ พระอาจารย์ญา ครับ...ขอขออำนาจคุณพระรัตนตรัยได้โปรดบันดาลให้ พระอาจารย์ญา มีสุขภาพร่างกาย สุขภาพใจ แข็งแรงตลอดกาลครับ

เล้ง ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ต.ค. 2552, 12:26:09 โดย leng_kub »
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
รักและเคารพอาจารย์เสมอครับตั้งแต่ก่อนและตลอดไปครับ อยากให้อาจารย์แข็งแรงครับ จะได้อยู่กับลูกศิษย์นานๆ  :054:ที