ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป อาจารย์หนู กันภัย ลองวิชาคงกะพัน นำมาให้ชมครับ  (อ่าน 11369 ครั้ง)

ออฟไลน์ {...สมิงทับคา...}

• จตุตถะ
  • .ศิษย์ พ่อหนู กันภัย.
    • www.arjannoo.pantown.com
    • อีเมล

นำมาให้ชมครับสำหรับผู้ที่ชื่นชอบวิชามหาอุต คงกะพัน 
..........เป็นดาวเด่น เปล่งเเสง อันเเรงกล้างามสง่าจ้าวสำนักผู้ยิ่งใหญ่ ยอดอาคม สมฉายาที่เรียกว่า " กันภัย " ..........

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ ที่หามาให้ชมกัน.. :002:

• จตุตถะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ว๊าวววววววว สุดยอด  :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
พูดไม่ออก...บอกไม่ถูกครับ  อึ้ง...ทึ้ง...เสียว.... ขอบคุณครับ   
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• จตุตถะ
    • อีเมล
ชุดทหารที่ลองตะกรุดนั้น อาจารย์หนู ท่านทำเเจกทหารหาญที่ปฏิบัติภาระกิจที่จังหวัดชายเเดนภาคใต้ครับ โจรใต้จะได้รู้ว่าเมืองไทยมีดีอย่างไร พระนเรศวรกอบกู้ชาติบ้านเมืองได้อย่างไร  ขอบคุณมากครับสำหรับข้อคิดเห็น

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หวาดเสียวแทนครับครูพี

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ

ของท่านดีจิงๆ  :054:
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ  น่าสนใจที่เดียว สาธุๆๆ

ลองทำลิ้งค์ให้ดูได้เลยนะครับ

[youtube=425,350]PItwWqdIpYs[/youtube]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ของจริงนิ่งเป็นใบ้.....????????????

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ชุดทหารที่ลองตะกรุดนั้น อาจารย์หนู ท่านทำเเจกทหารหาญที่ปฏิบัติภาระกิจที่จังหวัดชายเเดนภาคใต้ครับ โจรใต้จะได้รู้ว่าเมืองไทยมีดีอย่างไร พระนเรศวรกอบกู้ชาติบ้านเมืองได้อย่างไร  ขอบคุณมากครับสำหรับข้อคิดเห็น

ผมว่า โจรใต้กับเมืองไทยสมัยนี้ ไม่เหมือนกับ สมัยพระนเรศวรเลยนะ สมัยพระนเรศวรทรงประกาศอิสระภาพในปี 2126

พระนเรศวรกอบกู้ประเทศได้โดยการรวบรวมกำลังพลมากมาย โดยข้ามแม่น้ำสะโตงกลับมา พร้อมยังมิให้พม่าตามมา

โดยต่อสู้กันข้ามแม่น้ำสะโตง สมเด็จพระนเรศวรทรงใช้พระแสงปืนนกสับยาวเก้าคืบ ยิงถูกสุรกรรมา แม่ทัพหน้าพม่าตายบนคอช้าง

กองทัพของพม่าเห็นแม่ทัพตาย ก็พากันเลิกทัพกลับไป เมื่อพระมหาอุปราชาแม่ทัพหลวงทรงทราบ จึงให้เลิกทัพกลับไปกรุงหงสาวดี

พระแสงปืนที่ใช้ยิงสุรกรรมาตายบนคอช้างนี้ได้นามปรากฎต่อมาว่า  "พระแสงปืนต้นข้ามแม่น้ำสะโตง"  นับเป็นพระแสงอัษฎาวุธ  

อันเป็นเครื่องราชูปโภค  ยังปรากฎอยู่จนถึงทุกวันนี้ ....

ไม่เห็นเกี่ยวกับตะกรุดอะไรเลยนิครับ หรือว่าลูกทัพของพระนเรศวรท่านแขวน

ตะกรุดอาจารย์หนูรบหรือเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจนะครับผมเกิดไม่ทัน ......  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2552, 09:04:19 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• ก้นบาตร
ชุดทหารที่ลองตะกรุดนั้น อาจารย์หนู ท่านทำเเจกทหารหาญที่ปฏิบัติภาระกิจที่จังหวัดชายเเดนภาคใต้ครับ โจรใต้จะได้รู้ว่าเมืองไทยมีดีอย่างไร พระนเรศวรกอบกู้ชาติบ้านเมืองได้อย่างไร  ขอบคุณมากครับสำหรับข้อคิดเห็น

ผมว่า โจรใต้กับเมืองไทยสมัยนี้ ไม่เหมือนกับ สมัยพระนเรศวรเลยนะ สมัยพระนเรศวรทรงประกาศอิสระภาพในปี 2126

พระนเรศวรกอบกู้ประเทศได้โดยการรวบรวมกำลังพลมากมาย โดยข้ามแม่น้ำสะโตงกลับมา พร้อมยังมิให้พม่าตามมา

โดยต่อสู้กันข้ามแม่น้ำสะโตง สมเด็จพระนเรศวรทรงใช้พระแสงปืนนกสับยาวเก้าคืบ ยิงถูกสุรกรรมา แม่ทัพหน้าพม่าตายบนคอช้าง

กองทัพของพม่าเห็นแม่ทัพตาย ก็พากันเลิกทัพกลับไป เมื่อพระมหาอุปราชาแม่ทัพหลวงทรงทราบ จึงให้เลิกทัพกลับไปกรุงหงสาวดี

พระแสงปืนที่ใช้ยิงสุรกรรมาตายบนคอช้างนี้ได้นามปรากฎต่อมาว่า  "พระแสงปืนต้นข้ามแม่น้ำสะโตง"  นับเป็นพระแสงอัษฎาวุธ 

อันเป็นเครื่องราชูปโภค  ยังปรากฎอยู่จนถึงทุกวันนี้ ....    ไม่เห็นเกี่ยวกับตะกรุดอะไรเลยนิครับ หรือว่าลูกทัพของพระนเรศวร

ท่านแขวนตะกรุดอาจารย์หนูรบหรือเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจนะครับเกิดไม่ทัน ..............................................  :095:

ท่านโจรสลัด นี้ชัดเจนมากๆ หรือว่าลูกทัพของสมเด็จพระนเรศวร แขวนตะกรุดอาจารย์หนู.. โดนใจๆ

สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
คลิปแบบนี้ ต้องใช้วิจารณญาณให้การชมครับ เดี๋ยวใครไปลองกรีดแขน กรีดหน้าตัวเอง จะแย่นะครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชุดทหารที่ลองตะกรุดนั้น อาจารย์หนู ท่านทำเเจกทหารหาญที่ปฏิบัติภาระกิจที่จังหวัดชายเเดนภาคใต้ครับ โจรใต้จะได้รู้ว่าเมืองไทยมีดีอย่างไร พระนเรศวรกอบกู้ชาติบ้านเมืองได้อย่างไร  ขอบคุณมากครับสำหรับข้อคิดเห็น

พระแสงปืนที่ใช้ยิงสุรกรรมาตายบนคอช้างนี้ได้นามปรากฎต่อมาว่า  "พระแสงปืนต้นข้ามแม่น้ำสะโตง"  นับเป็นพระแสงอัษฎาวุธ  

อันเป็นเครื่องราชูปโภค  ยังปรากฎอยู่จนถึงทุกวันนี้ ....

ไม่เห็นเกี่ยวกับตะกรุดอะไรเลยนิครับ หรือว่าลูกทัพของพระนเรศวรท่านแขวน

ตะกรุดอาจารย์หนูรบหรือเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจนะครับผมเกิดไม่ทัน ......  :095:

เกือบ400ปีแล้วจะมีใครเิกิดทันไหมเนี่ยคุณโจรสลัด......แต่ผมว่าอาจารย์สมัยก่อนท่านคงเก่งจริงๆน่ะครับเก่งโดยไม่ต้องมีสื่อด้วย....เรายังจดจำมาทุกวันนี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่เอ็กซ์ด้วยค่ะที่เตือนน้องๆ
เอ..แล้วเหรียญห้าแถว ที่เซเว่น จะเหนียวป่ะคะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ก้นบาตร
ขอบคุณพี่ ack01 มากนะครับ ที่มาแนะนำ ว่าต้องใช้วิจารณญาณในการรับชม ไม่งั้นได้ตกเป็นข่าว

ว่าเด็กดูคลิปอาจารย์หนู ในกระดานสนทนาวัดบางพระ ใช้มีดคัตเตอร์มากรีดแขนตัวเอง 26;

ส่วนเรื่องของท่าน เสน่ห์กวาง ผมคิดเหมือนกันเลย ว่าได้ผ่านพิธีปลุกเสกรึป่าว

แล้วสมาชิกท่านอื่นว่าอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2552, 09:50:01 โดย นักเลงพระ »

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมไม่ได้เกี่ยวอะไรกับตะกรุด เเต่ที่เเกทำเเจกนั้นคือขวัญกำลังใจ อยุธยาเเตกเพราะคนไทยเป็นไส้ศึก ไม่เกี่ยวกับของดีที่มี ขาใหญ่คงไม่อาจสู้ขาเยอะได้ ผมไม่รู้ใครมองอาจารย์หนู เเบบไหน เเต่ท่านทำเเจกฟรีได้ก็ต้องยกให้ท่าน มุมมองเเต่ละคนไม่เหมือนกัน กำลังใจนั้นซิเเน่นอน ยึดมั่นถือมั่น มั่นอย่างเดียวก็สามารถที่จะช่วยตัวเองได้ ของจริงนิ่งเป็นใบ ของพูดได้นั้น ก็อาจจะเป็นได้ก็ได้นี่ครับ ของจริงไม่มีใครพูด เเล้วจะเอาไปช่วยคนอื่นได้อย่างไร อาจารย์ของเเต่ละท่านมุมมองก้ไม่เหมือนกัน จะเก่งจะดีทางด้านไหนก็ไม่เหมือนกัน เเต่สำหรับผมเเล้ว ทหารที่อยู่ใต้ก็เเค้ลวคลาดปลอดภัยมาเยอะจากของๆท่าน นั้นคือกำลังใจ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมไม่ได้เกี่ยวอะไรกับตะกรุด เเต่ที่เเกทำเเจกนั้นคือขวัญกำลังใจ อยุธยาเเตกเพราะคนไทยเป็นไส้ศึก ไม่เกี่ยวกับของดีที่มี ขาใหญ่คงไม่อาจสู้ขาเยอะได้ ผมไม่รู้ใครมองอาจารย์หนู เเบบไหน เเต่ท่านทำเเจกฟรีได้ก็ต้องยกให้ท่าน มุมมองเเต่ละคนไม่เหมือนกัน กำลังใจนั้นซิเเน่นอน ยึดมั่นถือมั่น มั่นอย่างเดียวก็สามารถที่จะช่วยตัวเองได้ ของจริงนิ่งเป็นใบ ของพูดได้นั้น ก็อาจจะเป็นได้ก็ได้นี่ครับ ของจริงไม่มีใครพูด เเล้วจะเอาไปช่วยคนอื่นได้อย่างไร อาจารย์ของเเต่ละท่านมุมมองก้ไม่เหมือนกัน จะเก่งจะดีทางด้านไหนก็ไม่เหมือนกัน เเต่สำหรับผมเเล้ว ทหารที่อยู่ใต้ก็เเค้ลวคลาดปลอดภัยมาเยอะจากของๆท่าน นั้นคือกำลังใจ

ไม่ได้เกี่ยวกันแล้วยกขึ้นมาพูดมาพิมพ์ ทำไมหรือท่านสมิง เมื่อสักครู่พระนเรศวร

ตอนนี้ อยุทธยา  ต่อไปคงเป็น สงครามเวียดนาม ไม่ก็ รัสเซีย เยอรมัน ...  :095:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

ที่นี่ไม่มีทั้งขาใหญ่ และขาเยอะครับ ...เข้าใจไรผิดปะครับ  :075:

ของจริงไม่มีใครพูด เเล้วจะเอาไปช่วยคนอื่นได้อย่างไร
ผมก็เห็นช่วยมาเยอะแล้วครับ...ของจริงนิ่งเป็นใบ้ คือความหมายไม่ต้องโฆษณาตามเวป หรือเป็นเพื่อสื่อแนวธุรกิจอะครับ
ของจริงคือเห็นผลชัดเจน ...โดยรู้กันที่ใจว่าของเขาดีจริงๆได้ผลจริง ไม่ต้องมานั่งโฆษณาให้ชวนเชื่ออะครับ
ของแบบนี้คนใช้เป็นประจักกับตัวเองครับ

อีกอย่างถ้าคุณเข้ามาให้ในเวปแล้วให้ความเคารพ ก็ไม่สมควรใช้ชื่อ ศิษอาจารย์หนูกันภัย เพราะที่นี่ไม่แบ่งแยกศิษใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2552, 10:26:48 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• จตุตถะ
    • อีเมล
อืม ผมคงผิดที่มาวัดบางพระจะได้รู้ไว้ สติปัญญาเอาไปไว้ไหนกันหมด  มีปัญหามากก็ลบไปเหอะครับ

• เด็กวัด
อืม ผมคงผิดที่มาวัดบางพระจะได้รู้ไว้ สติปัญญาเอาไปไว้ไหนกันหมด  มีปัญหามากก็ลบไปเหอะครับ

กรุณาอย่าตัดสินปัญหาด้วยอารมณ์ครับ ...  ความโกรธมันไม่ดีเลย

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ของดี เกิดจากศรัทธา ไม่ต้องไปเที่ยวประกาศ หรือ ท้าให้ลองหรอกครับ

ทำไปในเชิงพุทธพานิช ไม่เป็นไรครับ ของอย่างนี้ ให้ประชาชนเป็นคนตัดสินครับ

หลายคน หลายความคิด หลายชีวิต หลายความฝัน ต่างคน ต่างที่มา แต่ไม่ว่าคุณจะมาจากไหน ขอให้คุณมีความเชื่อมั่นและศรัทธาครับ

ป.ล.ความคิดเห็นส่วนตัวครับ ขัดใจใคร ไม่ถูกใจใคร ขออภัยครับ

• อัฏฐมะ
อืม ผมคงผิดที่มาวัดบางพระจะได้รู้ไว้ สติปัญญาเอาไปไว้ไหนกันหมด  มีปัญหามากก็ลบไปเหอะครับ

แหม ...... แค่ถามเฉยๆ น่ะครับ รีบไปไหนหรอครับ มีสติปัญญาไงครับ เพราะว่ามีไง

ถึงไม่หลงเชื่ออะไรงมงายง่ายๆ ต้องมีวิจรณญาณ ในการชม ในการเบิ่งตาดู

แค่พวกพี่น้องในเว็บวัดบางพระ มีวิจรณญาณ ทำไมต้องโกรธกันด้วยครับ

แค่คิดเป็น ไม่หลงเชื่อง่ายๆ มันน่าโกรธขนาดนั้นเลยหรอครับ พี่สมิงทับ ...  :089:

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็ไม่ได้ว่าไรน้องโจ  ผมเอามาให้ดูไม่ได้ชวนใครมาสักหรือชวนใครมาเช่าตะกรุดเพราะตะกรุดเเจกฟรี พอดีผมเป็นคนเเบบนี้ด้วยซิครับผมเเค่กล่าวถึงสมัยก่อนเฉยๆ คนดูเค้าก็ว่าเค้ามีสติปัญญาพอ  เเล้วที่ผมใช้ชื่อนี้ผมก็ใช้มาตั้งนานเเล้วจำได้ว่าตั้งเเต่มีลอยสักบนตัวมานะครับ

• อัฏฐมะ
ผมก็ไม่ได้ว่าไรน้องโจ  ผมเอามาให้ดูไม่ได้ชวนใครมาสักหรือชวนใครมาเช่าตะกรุดเพราะตะกรุดเเจกฟรี พอดีผมเป็นคนเเบบนี้ด้วยซิครับผมเเค่กล่าวถึงสมัยก่อนเฉยๆ คนดูเค้าก็ว่าเค้ามีสติปัญญาพอ  เเล้วที่ผมใช้ชื่อนี้ผมก็ใช้มาตั้งนานเเล้วจำได้ว่าตั้งเเต่มีลอยสักบนตัวมานะครับ

ครับเข้าใจครับผม พอดีผมก็มีพี่ที่น่ารักเต็มแล้วด้วยสิครับ เยอะแล้วครับ กรุณาอย่าเรียกน้องล่ะกันนะครับ

แล้วก็ตะกรุดกับการสักไรนั่น ผมไม่ได้พูดถึงอะไร เห็นพูดถึงสมัยก่อน ไม่ทราบเจตนาเหมือนกันนะครับผม

แต่ก็ไม่เห็นเกี่ยวไรกับตะกรุดไรสักหน่อยเลยนิ เวลาคุณสมิงทับเครา ไปกินก๋วยเตี๋ยวคงสั่งว่า

เส้นเล็กอยุทธยา บะหมี่ตะเบงชะเวตี้ หรือไม่ก็ โจ๊กบางระจันนะครับ เห็นว่าชอบพูดถึงสมัยก่อนก็ว่ากันไป

อันนี้เรื่องส่วนตัวคุณผมไม่ยุ่งครับ จะมาปลุกระดมอะไรก็ช่างนะครับ ชักจูงหรืออย่างไรผมไม่สนใจเท่าไหร่

ควรตั้งใจในการโพสด้วยครับ อย่าเอานิสัยที่บ้านที่ชอบพูดถึงสมัยก่อนไรนั่นมารวมด้วยเพราะการเข้าใจผิด

จากการสื่อสารมาเยอะเหมือนกันนะครับ ควรเขียนข้อความอ่านง่าย สือสารง่าย เข้าใจง่าย

เพราะทุกคนเขาไม่ได้คิดแบบคุณ ถ้าคิดเหมือนกันหมด ก็ .... ฮั่นแน่ ไม่พูดดีกว่า สาธุล่ะกันครับ

ก็ขอให้ส่วนบุญที่คุณมาโพสลงในกระทู้นี้ โพสเป็นวิทยาทาน หรือ อภัยทาน ไรของคุณน่ะครับ

ก็ขออนุโมทนา ด้วยล่ะกันครับ ถ้ามีแนวคิดสมองเชิงพาณิชไรก็ดีใจด้วยครับ คงมีคนไปเยอะน่าดู ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขออนุญาติล็อคกระทู้นะครับ รู้สึกเรื่องจะยาวเกินไปแล้วครับ