ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ศุข  (อ่าน 5300 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
หลวงปู่ศุข
« เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 09:26:51 »

นำมาให้ชมครับหลวงปู่ศุขหลังยันต์ดวง อยากทราบพ.ศ.จังครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่ศุข
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 02:11:44 »
อยากรู้ว่าใช่เนือทองเหลืองหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 08:26:41 »
พระหลวงปู่ศุข ชินเงินพิมพ์ประภามณฑลรัศมี
สร้างก่อนปี2466 ครับ พี่เจมส์

ส่วนใหญ่จารหลังตัวพุธ
อะครับไม่ได้หล่อติด
ถ้าหล่อยันต์ติดจะเป็นพิมพ์บัวเม็ด

เค้าว่ากันว่ามีพิมพ์ชาวบ้านแกะพิมพ์ทำกันเองแต่แต่รายละเอียดไม่ชัดเจนครับ

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 01:01:33 »
ของผมมีอยู่หนึ่งองค์ เป็นเนื้อชินตะกั่ว
เห็นรอยจารเป็นยันต์ตัวพุท เหมือนที่พี่จ๊อบบอกครับ
แต่แบบที่หล่อติด พึ่งจะเคยเห็นเหมือนกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ