ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีบูชาพระสีสะแลงแงง  (อ่าน 27385 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanut

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วิธีบูชาพระสีสะแลงแงง
« เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 10:46:41 »
พอดีเมื่ิอ3อาทิดก่อนได้มีโอกาศไปกราบหลวงปู่แย้มมาครับ....เลยได้ไปเช่าพระสีสะแลงแงงกลับมาบูชาด้วย
ได้เช่าแบบที่เป็นเนื้อผงนะครับ....ไหว้แล้วก็ท่องบทสวดทุกวันครับแล้วก็เอาเหล้าขาวมาหยดใส่ตรงบริเวณริมฝีปากด้วย...ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าทำถูกรึป่าว....เลยอยากจะถามทุกท่านว่าวิธีการบูชาพระสีสะแลงแงแบบเนื่อผงนั้นทำอย่างไรจึงจะถูกวิธีทีุ่สุดครับ....แต่เรื่องความขลังนี่เจอมากับตัวเลยนะครับ....แฟนเก่าเลิกกันไปแล้ว4ปี..อยู่ๆก็กลับมาครับ....อึ้งเลย.....**ไงก็ฝากด้วยนะครับ

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: วิธีบูชาพระสีสะแลงแงง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 04:42:25 »
หยดเหล้าขาวที่ปากและสวดคาถากำกับทุกวันครับ(สำคัญ)
ก่อนออกจากบ้านไปไหนให้บอกพระสีครับ ทำธุระอะไร(บน)
เหมือนกุมารแต่แรงกว่าแบบผู้ใหญ่ ๆ ใช้ได้ครบคลุมทุกทางทุกด้าน
โดยเฉพาะทางหเสน่ห์ เรื่องเพศตรงข้าม แต่หลวงปู่เต๋ท่านห้ามคนมีครอบครัว
ใช้ครับเป็นกรรม ต้องรับผิดชอบ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 08:12:13 »
การบูชาพระศรีสะแลงแงงนั้น ต้องบูชาด้วยเหล้าขาว ยิ่งถวายเหล้าทุกวันยิ่งดี

พระสีท่านเด่นทางมหาเสน่ห์ ช่วยในเรื่องการหาภรรยาเป็นดีที่สุด แต่พระศรีสะแลงแงงจะกลับวัดเองถ้าผู้ใช้หาภรรยาได้แล้ว

ผิดถูกยังไงขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ.. :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 09:41:56 »
อิอิ ยังงี้ถ้ายังไม่มีภรรยา ไปเก็บไวสัก 3ผืน
ถ้ามีภรรยาคนแรกแล้ว ก็จะกลับวัดไปเอง 1ผืน

ยังเหลืออีก 2ผืน  38;หาใหม่
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 10:02:44 »
แล้วพระสีสะแลงแงง ผมอายุ 17 ปี ใช้ได้หรือป่าวครับ
แล้วผ้ายันต์นี่บูชาประมานเท่าไหร่อะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 12:51:18 »
ส่วนตัวไม่เคยมีประสบการณ์ด้านเสน่ห์ครับ
แต่ถ้าเรือ่งเฝ้ารถ เฝ้าบ้าน
นี่แน่นอนที่สุดเช่นกัน :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 01:13:41 »
ผมพึ่งไปเช่าเมื่อเร็วนี้เป็นผ้ายันต์สีแดงครับ อยากทราบเกี่วยกับเรื่องนี้จริงๆครับ ใครพอทราบประวัติของพระสีสะแลงแงง บางครับช่วยบอกด้วยนะครับ   :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 02:37:06 »
ผม รบกวนถามหน่อยครับ เห็นพี่บอกว่า พระศรีจะกลับวัดหรอครับ

ที่บ้านผมมี อยู่ 1 ผืน ไม่ได้ใช้นานแล้ว เหล้าก็ไม่ได้ให้แล้วครับ

จะเอากลับมาใช้อีก ต้องเอาไปให้หลวงปู่เจิม ใหม่หรือป่าวครับบ

เรื่อง ประสบการณ์ที่ผ่านมา สุดยอดจริงๆ ครับ เกือบ ทำผิดครูเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2552, 02:39:13 โดย novaimmage »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 02:38:11 »
ได้ยินมาว่า พระสีสะแลงแงง หลวงปู่แย้มร่ำเรียนมาจากหลวงปู่เต๋โดยตรง  ซึ่งสายวิชามาจากทางกระเหรี่ยง

เลาๆ ว่า เป็นขุนแผนของทางนั้น   เด่นทางเสน่ห์ ของเดิม จะเขียนลงผ้าอย่างเดียว เน้นที่สีแดงครับ

นิยมใช้ผูกต้นขา เวลาไปหาสาว  จนพูดกันติดปากว่า "ผูกขา หาสาว"

แต่ก็มีไม่น้อย ที่ชวนพระสีฯไปเล่นบอล พรีเมียร์ ลีก    :095: :095:

ใช้ทางเสี่ยงโชค  เฝ้าบ้าน  เป็นบอดี้การ์ด และอีกสารพัด แล้วแต่จะขอ

เน้นว่า จะทำอะไร จะบอกอะไร ให้เหล้า เสกคาถา แล้วก็บอกพี่พระสีฯ เขาไปเลยครับ 

ถ้าเป็นคนใช้ของขึ้น  พกพาติดตัวไว้ เดี๋ยวมีอะไรดีๆ เข้ามาเองละครับ 

แต่รับรองไม่ใช่ สหบาทา แน่นอน 
 :095: :095:

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 02:41:37 »
ผม รบกวนถามหน่อยครับ เห็นพี่บอกว่า พระศรีจะกลับวัดหรอครับ

ที่บ้านผมมี อยู่ 1 ผืน ไม่ได้ใช้นานแล้ว เหล้าก็ไม่ได้ให้แล้วครับ

จะเอากลับมาใช้อีก ต้องเอาไปให้หลวงปู่เจิม ใหม่หรือป่าวครับบ

เรื่อง ประสบการณ์ที่ผ่านมา สุดยอดจริงๆ ครับ เกือบ ทำผิดครูเลย

คือผมได้ยินมาอย่างนี้ครับ..

ได้ยินมาจากคนที่ตู้ตอนที่ไปเช่าครั้งแรกครับ..

ถ้าไม่แน่ใจลองโทรสอบถามได้เลยครับ เบอร์วัดสามง่ามครับ.. 034-381***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2552, 04:45:46 โดย job@love »

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 05:55:14 »
คือผมได้ยินมาอย่างนี้ครับ..

ได้ยินมาจากคนที่ตู้ตอนที่ไปเช่าครั้งแรกครับ..

ถ้าไม่แน่ใจลองโทรสอบถามได้เลยครับ เบอร์วัดสามง่ามครับ.. 034-381***

ขอบคุณมากครับพี่ครับ

ตัวผมถ้ามีโอกาศได้ไปวัดอีก ว่าจะเอาไปให้ท่านเจิมให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2552, 05:57:12 โดย novaimmage »

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 08:32:23 »
ที่ต้องคืนเพราะมีเรื่องเล่าว่า ได้หน้าจะเสียหลัง คนกลัวเลยเอาไปคืน

แต่เดี๋ยวนี้ใครนำมาคืนรีบคว้ากันไม่ทัน :095: :095:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ kyjackkkk

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 08:53:23 »
.....แล้วปกติเค้าพกพระสีฯกันที่ไหนอ่ะครับ

เหลี่ยมห้อยคอ หรือ ว่าใส่ถุงพลาสติกเล็กๆพกใส่กระเป๋า????

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:04:49 »
.....แล้วปกติเค้าพกพระสีฯกันที่ไหนอ่ะครับ

เหลี่ยมห้อยคอ หรือ ว่าใส่ถุงพลาสติกเล็กๆพกใส่กระเป๋า????

พระสีนั้นมีสองแบบครับ มีแบบเป็นผ้าใส่กระเป๋าตังก็ได้ และ เป็นผงเลี่ยมขึ้นคอ แล้วแต่ความต้องการครับ

แต่จะเด่นไปทางมหาเสน่ห์ครับ คงกระพันก็ใช่ย่อยนะครับ..

หลวงปู่แย้มเสก ดีทุกอย่างครับ  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2552, 09:05:12 โดย นักเลงพระ »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 02:28:14 »
ทุกท่านครับเอ่ออ....คือว่า...พระสีสะแลงแงงที่ผมได้มานะครับ...เป็นแบบผงนะครับ...แล้วผมจะเหล้าขาวไปหยดที่ริมฝีปากได้เลยรึป่าวคับ...แล้วพระจะกร่อนมั้ยครับ..หรือว่า..ถวายแบบใส่แก้วแล้วตั้งใว้ข่างนอก..ดีครับ..เพราะว่าอยากเอาไปเลี่ยมขึ้นคอเลย....^^...รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ..

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 02:38:31 »
ทุกท่านครับเอ่ออ....คือว่า...พระสีสะแลงแงงที่ผมได้มานะครับ...เป็นแบบผงนะครับ...แล้วผมจะเหล้าขาวไปหยดที่ริมฝีปากได้เลยรึป่าวคับ...แล้วพระจะกร่อนมั้ยครับ..หรือว่า..ถวายแบบใส่แก้วแล้วตั้งใว้ข่างนอก..ดีครับ..เพราะว่าอยากเอาไปเลี่ยมขึ้นคอเลย....^^...รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ..

ให้สุราพี่พระสีฯ มาหลายปีแล้ว ที่เป็นเนื้อดิน ไม่กร่อนนี่ครับ จะมีก็แต่ฝ้าขาวๆ จับบ้าง เวลาแห้ง

หยดได้เลยครับ เต็มที่ไป

พระสีฯเขาชอบไข่ต้มนี่ครับ บอกกล่าวขออะไร ถ้าได้ก็มีไข่ต้มซะหน่อยก็ดีครับ

ออฟไลน์ bird13342

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:00:23 »
1. ขอถามเรื่องจุดธูปก่อนเข้าบ้านนี่ต้องจุดธูปไหมครับ เห็นเป็นคำถามที่ บางคนบอกให้จุดธูป บางคนก็บอกไม่ต้องจุดธป  งงเลยครับ ตอนนี้
2. อยากทราบว่าเวลาเราทานอะไรต้องชวนพระสีสะแลงแงงมาทานกับเราเหมือนกับกุมารทองรึเปล่าครับ  หรือว่าเซ่นเหล้าอย่างเดียว

ขอขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:06:20 »
พระสีเป็นกษัติย์เขมรครับเลี้ยงบูชาด้วยเหล้าขาวเยาะที่ปากทุกวัน  สวดทุกวัน 9จบหลวงปู่บอกสำคัญ
ถ้าเป็นผ้าให้พกใส่กระเป๋ากางเกงได้ครับ ถ้าเป็นผงก็เลี่ยม เจาะรูที่ปากเพื่อหยดเหล้าได้หรือพกใส่พวงกูญแจได้พกพาเข้าที่อโคจรได้ มุดลอดราว
หรือลอดใต้ถุนได้ไม่ต้องกลัวเสื่อม  ส่วนเรื่องได้หน้าลืมหลังจากที่ฟังมาก็คือถ้าเรามีภรรยาอยู่แล้วเราขอพระสีอีกแล้วได้ เราก็จะเสียภรรยาคนแรกไปครับ เรื่องนี้ฟังมาจากคนที่เค้าบอกว่าหลวงปู่แย้มเล่าให้ฟังนะครับไม่รู้จริงเปล่า แล้วก็บอกวิธีใช้ทางเรื่องผู้หญิง (เพศตรงข้าม)อีกว่าใช้อย่างไรเคยลองเล่าให้เพื่อนฟังถึงวิธีนี้ บังเอิญเพื่อนนำไปลองโทรมาบอกว่าได้ผลดีอย่างไม่น่าเชื่อ ของหลวงปู่นี่ดีจริงๆครับ ครอบคลุมทุกด้าน แคล้วคลาด คงกระพันก็ดี  เฝ้ารถก็มีคนใช้ (บังเอิญมีเพื่อนเจ้าของรถไปเห็นว่ามีคนนั่งอยู่ในรถ)

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:13:34 »
โหะๆ คุญ toa 

สะสมพระสีสะแลงแงงหรอครับ

งามๆทั้งนั้นเลยครับ

งิงิ

^^

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:17:04 »
ตั้งแต่บูชามาไม่เคยจุดธูป เปิดทางหรือจุดบูชานะครับ
ได้แต่บอกกล่าว เพราะหลวงปู่บอกเพียงว่าจะออกไปทำธุระอะไรให้บอกกล่าวพระสี
ถ้าบนก็เหล้าขาวกับไข่ต้มครับ ตั้งแต่นั่งช่วยหลวงปู่มาเวลาคนมา
บูชาพระสีหลวงปู่ก็จะให้ฉีดเหล้าขาวที่ปากก่อนท่านเสกกำกับอีกที
เท่านั้นไม่ได้ให้บอกว่าเข้าบ้านต้องจุดธูปให้เจ้าที่เปิดทาง วันนี้ไปวัดว่าจะ
ถามอีกทีพอดีคนเยอะช่วยไปๆมาก็เลยลืมถามไป

• ตติยะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:22:28 »
ขอบคุญ พี่ tao มากครับสำหรับความรู้

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:24:19 »
ไปมาหลายวัดครับคิดว่ามาสุดที่2วัดครับ
วัดสามง่ามกับวัดกลางบางแก้วครับ
เพราะเห็นผลจริงใช้ได้จริงไม่เฉพาะผมนะครับ
คนใกล้ชิด รู้จักนะนำไปก็ใช้ได้ผล
ก็เลยมีศรัทรามากไม่ได้หมายความว่าครูบาอาจารย์
ท่านอื่นๆไม่ดีนะครับเพียงแต่ผมอาจถูกโฉลกกับเครื่องรางมากกว่า

• ตติยะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:28:33 »
พี toa ของผมเป็ยแบบผ้ายันต์พระสีอ่ะครับ

อยากถามว่าพกต่ำกว่าเอวได้ไหมครับ  เห็นเค้าบอกกันว่าสมัยก่อนใช้ผูกที่ต้นขานิครับ

:058:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:40:46 »
พี toa ของผมเป็ยแบบผ้ายันต์พระสีอ่ะครับ

อยากถามว่าพกต่ำกว่าเอวได้ไหมครับ  เห็นเค้าบอกกันว่าสมัยก่อนใช้ผูกที่ต้นขานิครับ

:058:

พกต่ำกว่าเอว ใส่ในกระเป๋าสตางค์ได้ครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:43:26 »
ขอขอบคุณ gottkung มากๆครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 01:51:38 »
ขอบคุนคุนอาชิตะและทุกท่านมากครับ.....ได้ความรู้เยอะเลย  ^^

ออฟไลน์ panja33

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 03:51:15 »
คืออยากถามว่า ที่เขาว่าถ้าเราเอามาบูชา แล้วขอภรรยาพอได้สมหวังแล้วพระสีจะกลับวัดเลยหรอครับ
ไม่อยู่กับเราต่อหรอ เพื่อไว้คุ้มครอง เฝ้าบ้าน เฝ้ารถ รบกวนบอกทีครับ สงสัยอะครับ

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 05:01:49 »
ไม่กลับหรอครับยังอยู่ดีถ้าเรายังบูชาเลี้ยงเหล้าอยุ่
ตอนนี้ที่วัดยังมีให้บูชาอยู่นะครับเสกในพรรษา
เป็นผ้าสีแดงครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 08:23:10 »
โหะๆ แวะมาทักทาย

เมื่อวานได้กลิ่นเหล้าด้วย

อิอิ