ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพหลวงพ่อเปิ่น ปี19 กุฏิท่าน้ำ + ภาพเก่าๆหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 11042 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ภาพนี้ได้รับความเมตตามาจากพี่ท่านหนึ่งก็เลยนำไปให้พระอาย์ธนพงศ์ (ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น) ลงให้ ด้วยความเมตตาจากพระอาจารย์จึงได้มาอย่างที่เห็น กราบนมัสการพระอาจารย์ ที่ได้มอบสิ่งดีๆให้ศิษย์เสมอ :054:

บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการหลวงปู่ครับ

ขอบคุณนะครับที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับท่าน ภาพเก่าหายากมีคุณค่าทางจิตใจ เหนือสิ่งอื่นใด ประเมินค่ามิได้ครับ....ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• อัฏฐมะ

ด้วยความเคารพขอนำรูปภาพเก่าๆของหลวงพ่อเปิ่นกับพระอาจารย์ธนพงศ์ มาให้ชมกันเพื่อบูชาคุณครูบาอาจารย์ เพราะศิษย์รุ่นใหม่เดี๋ยวนี้บางคนอาจจะไม่รู้จักพระอาจารย์พงศ์แล้ว
รูปหลวงพ่อเปิ่นกับพระอาจารย์

รูปหลวงพ่อเปิ่นมอบเข็มสักยันต์ให้พระอาจารย์

รูปหลวงพ่อเปิ่นแผ่บารมีให้พระอาจารย์ ด้วยความแปลกคือรูปที่ถ่ายออกมาจะมีลำแสงสีส้มแผ่ออกจากตัวหลวงพ่อเปิ่นกับตัวพระอาจารย์ (ไม่มีคำอธิบาย)

ด้วยความเคารพครับหากท่านใดมีภาพเก่าๆของหลวงพ่อและพระอาจารย์ที่วัดบางพระช่วยนำมาลงให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทานให้ศิษย์รุ่นใหม่อย่างผมได้รับรู้ด้วยครับจักเป็นพระคุณยิ่ง :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2552, 12:35:45 โดย nobeeta »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

รูปหลวงพ่อเปิ่นมอบเข็มสักยันต์ให้พระอาจารย์

ภาพหลวงพ่อเปิ่นมอบเข็มสักยันต์ให้พระอาจารย์พงศ์ภาพนี้ ถือว่าเป็นการเล่าขานตำนานการสักยันต์วัดบางพระ.. ได้ดีทีเดียว....

พระเดช พระคุณ บารมีหลวงพ่อเปิ่นของลูก..แผ่บารมีกระจายไปทุกแห่งหน..!

เป็นบุญตาของพี่โชวคับ โนบิ..!

cho presley       

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :053:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
เป็นภาพเก่าที่หาชมได้ยาก ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :053:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
และกราบนมัสการหลวงพี่พงษ์ท่านด้วยนะครับ
ฝึเข็มของท่านงดงามอ่อนช้อยมากๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
กราบนมัสการครับ

หลวงปู่เปิ่น
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน.....และก็ขอนุญาติcopyเก็บไว้น่ะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณท่าน nobeeta มากนะครับที่นำมาให้ชมกัน ..  :016:  :053:

เป็นภาพที่หาชมได้ยากทีเดียว ขอบคุณอีกครั้งครับ.. :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ  ทรงคุณค่าจริงๆ   นำภาพหลวงปู่มาให้ชม หลายๆ ยุค หลายสมัย หลายอิริยาบท

ชมแล้วทำให้เกิดความปีติ  เกิดศรัทธาเชื่อมั่นและเมตตาบารมีของครูบาอาจารย์

ศรัทธาเกิด ปาฎิหาริย์ก็ไม่ใช่เรื่องเกิดวิสัย ครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการ หลวงพ่อ เปิ่น

ภาพหลวงพ่อเปิ่นภาพแรกกับภาพที่สอง มีเหมือนแสงอะไรสซักอย่าง

มหัสจรรย์ จริงๆครับ บารมี หลวงพ่อ

ช่างเป็นบุญตาเหลือเกิน ที่ได้ชมภาพเก่าๆๆ เด็กรุ่นหลังอย่างผม ก็ได้มีโอกาสได้เห็น

ขอบขอบคุณอย่างมาก ที่นำภาพมาให้ชมครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ :054: :054: :054:หาภาพแบบนี้ไม่มีแล้วครับ :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ สาม เสมา

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณท่านโนบิตะที่นำภาพครูบาอาจารย์มาให้ชมนะครับ

เรื่องแสงปาฏิหาริย์นั้น ที่จริงในชุดที่พระอาจารย์พงศ์ถ่ายคู่กับพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นนั้น จะมีแสงบารมีอยู่ ๒ ภาพ
ภาพแรกก็ตามที่ท่านโนบิตะได้แสดงไว้แล้ว ส่วนอีกภาพหนึ่งเป็นภาพเดี่ยวหน้าตรงของหลวงพ่อเปิ่น ตอนท่านอธิษฐานบารมีให้
กับพระอาจารย์ ยังไงขอกลับไปค้นภาพก่อน ถ้ามีโอกาสจะนำมาลงให้ชมกันครับ

ภาพที่ว่านั้น เมื่อก่อนพระอาจารย์พงศ์ ก็ติดไว้ที่หน้ากุฏิท่านตั่งแต่สมัยอยู่ที่วัดบางพระครับ
ลูกศิษย์รุ่นก่อนๆ น่าจะเคยเห็น
ลูกศิษย์ ลูกสัก ลูกสัตว์ ๓ ลูกนี้มีความหมาย

• อัฏฐมะ
ขอบคุณท่านโนบิตะที่นำภาพครูบาอาจารย์มาให้ชมนะครับ

เรื่องแสงปาฏิหาริย์นั้น ที่จริงในชุดที่พระอาจารย์พงศ์ถ่ายคู่กับพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นนั้น จะมีแสงบารมีอยู่ ๒ ภาพ
ภาพแรกก็ตามที่ท่านโนบิตะได้แสดงไว้แล้ว ส่วนอีกภาพหนึ่งเป็นภาพเดี่ยวหน้าตรงของหลวงพ่อเปิ่น ตอนท่านอธิษฐานบารมีให้
กับพระอาจารย์ ยังไงขอกลับไปค้นภาพก่อน ถ้ามีโอกาสจะนำมาลงให้ชมกันครับ
ภาพที่ว่านั้น เมื่อก่อนพระอาจารย์พงศ์ ก็ติดไว้ที่หน้ากุฏิท่านตั่งแต่สมัยอยู่ที่วัดบางพระครับ
ลูกศิษย์รุ่นก่อนๆ น่าจะเคยเห็น

ขอบคุณมากครับพี่สามเสมา สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม แล้วผมจะรอชมครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2552, 12:48:07 โดย nobeeta »

ออฟไลน์ saknoob

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตั้งกระทู้ทำไงคัรบ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุนคับ
ที่นำภาพหาดูยาก
มาให้ดู
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย