ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศ งานทอดกฐินสามัคคี ณ วัดบางพระ  (อ่าน 4652 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ว้า พอดีติดธุระนะครับเลยไม่ได้ไป :070:

ขอบคุนพี่เอกที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมนะครับ น่าเสียดายจริงๆๆไม่ได้ไป :114: :015:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
อิ่มบุญกันทั้งใจ....อิ่มบุญกันทั้งกาย...ขออนุโมธนาบุญด้วยครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากนะครับ ที่เก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมกัน

ขออนุโมธนาบุญทุกท่านที่ได้ไปร่วมด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
อนุโมทนากับบุญกุศลที่ทุกท่านได้สละซึ่งกำลังทรัพย์ กำลังกายและกำลังใจมาร่วมในงานทอดกฐินสามัคคีวัดบางพระทุกๆท่าน
ขอบุญกุศลนั้นจงดลบันดาลให้ท่านทั้งหลาย ได้ประสพกับความสุขในชีวิต ด้วยจตุรพิธพรชัย คิดสิ่งหนึ่งประการใดที่เป็นไปโดยชอบ
ประกอบด้วยกุศล คิดถึงสิ่งที่เป็นมงคล ไม่เกินกำลังบุญกุศล ขอให้สิ่งนั้นจงพลันสำเร็จแก่ท่านทั้งหลาย ทุกประการเทอญ...
  ขอเจริญสุข เจริญพร เจริญธรรม แด่ทุกท่านที่มีจิตศรัทธา ร่วมอนุโมทนาทุกๆทาน...
"แม้นน้อยนิด ด้วยปัจจัย แต่ยิ่งใหญ่ด้วยอานิสงค์ ถ้าจิตจำนงค์ประกอบด้วยศรัทธาอันบริสุทธิ์"
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
ขอบคุณกับภาพงานทอดกฐินที่มาให้ชมครับ :016: :015:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณครับ สำหรับรูปภาพ  มาใด้ทันใจจริงๆเลยครับ

นี่ก็พึ่งกลับมาถึงบ้านนี่ละครับ  อิ่มบุญ มาเลยครับ  ใด้ของดีมาเพียบเลยครับ 

เดี๋ยวจะมาลงแจมๆ บรรยากาศบ้างครับ

ขอบคุณ ทุกๆท่านน๊ะครับ  ที่ทักทายกัน   มิตรไมตรี ดีดี  ที่วัดบางพระ ครับ :114:

ขอบคุณ อีกครั้งครับ สำหรับ รูปภาพ ของผมเองเลย  :054:

ใว้มีโอกาศ  คงใด้พบกันอีกครับ

ขอบคุณ  ต้นน้ำ  ด้วยครับ  สำหรับ วัตถุมงคล  ที่หลวงพี่เก่ง ฝากมาให้  ช่างน้ำใจงามจริงๆครับ  ทั้งคนนำมาให้ และ คนที่มอบให้  ขนาดท่านไม่อยู่ ก็ยังฝากใว้ให้

จากใจเลยครับ :016: :090:

ชาญ ครับ  :054:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้เพิ่งไปมาเลยคับ...เหอๆ...ไม่ได้ไปร่วมงานน่ะคับ...พอดีผ่านๆไปอ่ะคับ :009:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอแจม บรรยากาศในงาน  นิดน๊ะครับ

หลวงพี่ต้อย กับ ลูกชาย คนเล็ก ผมเองครับ ต้องพามาหาบ้างครับ  ดุจริงๆ คนนี้ โดนที่โรงเรียน เชิญผู้ปกครอง มาหลายรอบแล้วครับ

ผม และ พี่ ที่นับถือ ครับ  คนนี้ละครับ ที่ผมบอกว่า สมัยหลวงพ่อ ยังอยู่ เดินเข้ากุฏิ หลวงพ่อ ใด้สบายๆ แบบว่า  เขาเป็นคน นครปฐม นั่นละครับ  ศิษย์ ยุคต้นๆ คนหนึ่งละครับ

เพียบครับ  ของดีที่บ้าน พี่เขาครับ นามสกุลเขา  เที่ยงธรรม ครับ  เดินร่วมแห่ รอบโบส ครับ

ร่วมถวาย ปัจจัย กันครับ ตั้งกล่องรวมทำบุญกับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ทำงานใด้มา 2 หมื่น กว่าๆครับ 

ถวายสิ่งของให้แด่ พระคุณเจ้าครับ

พระคุณเจ้า ที่ในพิธี รับ กฐิน ครับ

วัตถุมงคล ที่ต้นน้ำ นำมาให้ผมงานนี้ครับ หลวงพี่เก่ง ท่านเมตตา ฝากใว้ให้ครับ  ท่านไม่อยู่ ยังฝากใว้ให้   กราบมนัสการ ขอบพระคุณ หลวงพี่เก่ง มา ณ ที่นี้ด้วยครับ :054:

จากใจเลยครับ  ชาญ ครับ :114:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมวันนี้ผมก็ไปมาเหมือนกันครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
:053:ขอบคุณพี่เอกนะครับสำรับภาพบรรยากาศ

สำหรับพี่ชาญยินดีครับผม :054:

วันนี้ใครได้กินน้ำเก็กฮวย รวยๆๆๆ ทุกท่านนะ :002:

ปล.ถ่ายหญิงตลอดเลยนะพี่เอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2552, 06:18:42 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่เอก..และพี่ชาญนะคะสำหรับภาพบรรยากาศ :053:
ดูแล้วน่าสนุกจังค่ะ..อิ่มบุญ..อิ่มกาย..อิ่มใจกันถ้วนหน้า
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ :054:

*..หอยกะทะน่ากินจัง

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ภาพข่าว ฉับไว ทันใจเช่นเคยนะครับ พี่เอก

เห็นแล้วน่าปลื้มใจจริงๆ ครับ อิ่มบุญกันทั่วหน้า  บุญใดเลยจะเท่าบุญกฐิน

อนุโมทนาบุญกันทุกท่านนะครับ ขอให้รวยๆ เฮงๆ ๆ

ว่าแต่ ยอดกฐินได้เท่าไรหรือครับ  ขอเลขท้ายด้วย นะพี่ นะ   
:095: :095: :095:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ ทั้งพี่เอก กับ พี่ชาญ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมต้องขอขอบคุณบรรกาศที่บางพระและงานทอดกฐินครับผมไม่ได้ไปเลยครับ ขอขอบคุณที่นำภาพสวยๆมาให้ชมครับพี่กราบนมัสการหลวงพ่อและหลวงพี่ทุกๆองค์ครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
:053:

วันนี้ใครได้กินน้ำเก็กฮวย รวยๆๆๆ ทุกท่านนะ :002:

ถ้าไม่หกรวยกว่านี้อีกต้นน้ำ.....เอาผ้ามาเช็ดน้ำด้วย :004: :004: :004:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณ คุณเอกและพี่ชาญ สำหรับภาพบรรยากาศครับ
ต้นน้ำครับ พี่กินไป2แก้ว อย่างงี้คงรวยแน่นอนน่ะครับ อิอิอิ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับพี่เอก อิอิ
เรามีสนธิสัญญาต่อกันอยู่นะจ๊ะ :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2552, 02:28:52 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ บรรยากาศดีๆ...คงต้องมีสักวันได้พบกันนะ
ถ้าได้ชิมน้ำเก๊กฮวยแกล้มหอยด้วย คงจะรวยมิใช่น้อย..เหมือนพี่ต้นเขาว่าเนอะ
..ขอให้ผลบุญหนุนนำทุกๆท่านจ้า........ลุงต้อ.................

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
เสียดายครับไม่ได้ไป ขออนุโมทนาสาธุด้วยคนนะครับ
ช่วงนี้งานยุ่งมากแม้แต่เว็ปบอร์ดยังไม่มีเวลาให้เปิดดูเลยครับ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
บรรยากาศดีเป็นกันเองทุกท่าน สบายๆ มากครับวันนี้ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่เอก พี่ชาญมากครับ สำหรับภาพงานในวันนี้....

...ขออนุโมทนากับทุกๆท่าน ที่ได้ร่วมสละทรัพย์ แรงกายแรงใจ เพื่องานกฐินในวันนี้ด้วยครับ....

...น้ำเก๊กฮวยชื่นใจมากครับ หอยทอด กระเพาะปลา ก็อร่อยครับ....
:016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ

ถ้าไม่หกรวยกว่านี้อีกต้นน้ำ.....เอาผ้ามาเช็ดน้ำด้วย :004: :004: :004:
[/quote

แต่เราชิ่งหนีไม่ใช้หราพี่เอ อ.เผ่า เช็ดแทนหนิ อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2552, 12:28:44 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ขออนุโมทนาทุกท่าน ด้วยครับ :054:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด

ก่อนเสิร์ฟ
"ลูกศิษย์_ูไปเสิร์ฟแล้วจะมีใครกินใหม 28;"

หลังเสิร์ฟ
โฆษกวัด ประกาศ หาผ้าเช็ดน้ำด่วน
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณมากครับสำหรับภาพบรรยากาศครับ :015: และขออนุโมทนากับผู้ร่วมงานทุกท่านครับ  :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
บรรยากาศงานบุญ อิ่มใจเสมอมาครับ ต้องขอขอบคุณทีมงานและสมาชิกที่ได้เสียสละนำภาพมาเผยแพร่ให้เพื่อนๆที่ไม่ได้ไปร่วมงานได้รับชมบรรยากาศกันครับ  :015:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ พี่โคมแก้ว ค่ะ สำหรับภาพบรรยากาศงาน   :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ
ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
อนุโมทนาด้วยครับ เห็นภาพแล้วชื่นใจครับ ขบวนแห่น่าสนุกเห็นแล้วอยากร่วมแจมด้วยจัง :050:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม