ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปสักครับขอคำปรึกษาหน่อย  (อ่าน 1958 ครั้ง)

ออฟไลน์ UK_MaddoX

• ทุติยะ
  • **
ผมอยากไปสักที่วัดมากเลยแต่ไม่รู้จะสักลายไหน
มีคนให้คำปรึกษาหรือมีแบบให้ดูไหมครับ
แล้วไปได้ทุกวันไหมครับ ตั่งแต่กี่โมงถึงกี่โมง
ขอแผนที่การเดินทางจากรังสิตไปที่วัดด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: อยากไปสักครับขอคำปรึกษาหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ม.ค. 2550, 11:46:39 »
ผมอยากไปสักที่วัดมากเลยแต่ไม่รู้จะสักลายไหน
มีคนให้คำปรึกษาหรือมีแบบให้ดูไหมครับ
แล้วไปได้ทุกวันไหมครับ ตั่งแต่กี่โมงถึงกี่โมง
ขอแผนที่การเดินทางจากรังสิตไปที่วัดด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
เอาทีล่ะข้อเลยน่ะครับ
   มาทีแรกก็เอายันต์ครูคือเก้ายอดไปก่อนน่ะครับ...
   อ่านหาคำปรึกษาได้ในกระทู้เก่าๆนี้ล่ะครับแล้วคุณก็ใช้พิจารณญาณของคุณตัดสินใจเอาเองครับ
   ทุกวันครับจะให้ดีไปช่วงเช้าๆท่านอาจารย์ท่านไม่เพลียมาก
   ถ้าทางรถประจำทางก็แนะนำให้นั่งสาย29จากรังสิตมาลงหัวลำโพงแล้วก็ต่อสาย7จากหัวลำโพงมาลงแถวบางแคทีนี้ก็หารถ บ ข ส สายไหนก็ได้ที่ผ่านท่านานครชัยศรีลงตรงท่านาก็ข้ามสะพานมาอีกฝั่งนึงเพื่อมารอรถสายนครปฐม-ดอนตูม ที่ติดข้างรถว่า-บางพระ(รถสีส้มๆ) 

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ตอบ: อยากไปสักครับขอคำปรึกษาหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ม.ค. 2550, 11:58:20 »
1 ถ้าจะไปสักก็เอายันต์ครูก่อนแล้วกันครับพวก เก้ายอด งบน้ำอ้อย แปดทิศ แล้วค่อยตามเอายันต์อื่นๆต่อไป
2 ไปสักได้ทุกวันครับ..ยกเว้นวันพระ..แนะนำนิดครับไปวันธรรมดาคนจะน้อยครับ วันหยุดรอคิวนานครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ UK_MaddoX

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ม.ค. 2550, 02:15:47 »
ขอบคุณ สำหรับมิตรไมตรีที่มีให้กันครับ
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ม.ค. 2550, 10:55:58 »
      เชิญเลยค่ะ......หลวงพี่ท่านใจดี

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

X

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ม.ค. 2550, 11:34:41 »
วันพระท่านไม่สักให้เหรอครับ??  :049:

ออฟไลน์ superwattz

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ม.ค. 2550, 11:37:21 »
ไปวันธรรมดาคนน้อยคับ ผมไปสักน้ำมันมาก่อนปีใหม่คับ ไปครั้งแรกบอกหลวงพี่นัน ท่านก้อสักเก้ายอด กับสาริกาให้รวดเดียวเลยคับ หลวงพี่ดูสงบและมีเมตตาดีคับ เด๋วว่าง ๆ ไปอีกคับ