ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผนเคลือบ หลวงปู่ทิมวัดพระขาว & ตะกรุดหนังเสือ วัดบางพระ  (อ่าน 5734 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ด้วยความเมตตาจากหลวงพี่ญา ขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ครับ :054: :054: :054:

ฝากนำรูปมาแบ่งกันดูครับ กระผมไม่เค่ยได้เข้ามาเล่นบอร์ดซักเท่าไหร่ หากไม่ได้กดขอบคุณให้ ขออภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2552, 01:55:35 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ได้ของดีไว้บูชาอีกแล้วนะคะ
หลวงพี่ญาท่านเมตตา ต่อ ลูกศิษย์ เสมอ :054:

นาน ๆ มาที แต่มีสิ่งดี ๆ มาฝากเสมอ นะคะ
งั้นให้คะแนน เต็มสิบ (เท็น) 32; ไปเลยละกันนะ :095:

ขอบคุณ เอ็ม มาก ๆ นะคะ ที่นำมาแบ่งปันกันชม
:089:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
แหมๆๆ น้องเอ็มนี่ได้ของดีๆจากหลงพี่ญาบ่อยแฮะ  ท่านเมตตาจริงๆครับ ยินดีด้วยนะ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ชมกัน

พระอาจารย์ญา ท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอ

ขุนแผนหลวงปู่ทิม สุดยอดจริงๆครับ ยอมรับเลย เรื่องมหาเสน่ห์ ชั้นหนึ่งเลย  :016:    :053: 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โอว...ได้ของดีอีกแล้วนะจ๊ะเอ็มมี่... :016:

...ตะกรุดหนังเสือมีตะกรุดอยู่ข้างในอีกดอกนึงด้วยใช่มั๊ยครับ...

...ขุนแผนก็สุดยอดเลยครับ...

...ทั้งอำนาจวาสนาบารมี คงกระพันแคล้วคลาด เมตตามหานิยม ครบเลยครับ...

...ให้คะแนนเต็ม 10 (TEN) เช่นเดียวกับคุณเปรี้ยวปรี๊ดครับ... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่ๆ ทุกคน พี่ๆและเพื่อนๆ ก็ยังเป็นพี่ๆ และเพื่อนๆที่น่ารักอยู่เสมอครับ

นี่แหละครับมิตรภาพดีๆ ที่มีให้กัน

ไม่ใช่คนบางคน....หามิตรภาพแท้ๆกับมีไม่ เพราะชอบใส่หน้ากาก ครับ เดะปรี๊ดแตกอีก 55+ ธรรมมะไม่นำพา  :006:   

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีด้วยเพื่อนเยี่ยมเลย :015:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
หลวงพี่ญาท่านเมตตา ต่อ ลูกศิษย์ เสมอ  :054: :054: :054:

ขอบคุณท่านเอ็มที่นำมาให้ชม :015:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เอ็มได้ของดีมาให้ชมกันอีกแล้วนะครับเนี่ยะ หลวงพี่ท่านเมตตาเสมอ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีกับเพื่อนเอ็มด้วยครับ
ได้ของดีๆจากครูบาอาจารย์อีกแล้ว
หลวงพี่ญาท่านเมตตาต่อศิษย์มากๆครับ
 :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
มีของดีมาให้ชมอีกแล้วนะครับท่านเอ็มขอบคุณมากเลยครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ PoseidonYa-Ha!!

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์อยู่ดีเพราะมีครู
    • อีเมล
มีขุนแผนของหวงปู่ทิมปลุกเสก ท่านปลุกเสกขุนแผนและวัตถุมงคลต่างๆให้กับศิษย์เอกของท่าน ที่วัดโลห์ อ่างทอง
และเมื่อวันที่ผ่านมาวัดโลห์มีงานปิดทองฝังลูกนิมิต เขาก็เอาวัตถุมงคลของหลวงปู่ทิมมาให้เช่าบูชา
ราคาถูกกว่า แล้วว่ากันว่าปลุกเสกก่อนขุนแผนที่วัดท่านจะออกเสียอีก

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รู้สึกถ้าจำไม่ผิดพระขุนแผนรุ่นนี้สร้างโดย คุณบุญมา บุญเลิศวนิชย์ สร้างถวายหลวงปู่ทิมรึเปล่าครับเผลอๆจะเป็นขุนแผนรุ่นแรกของหลวงปู่ทิมด้วย..คุณบุญมาเป็นเสี่ยที่ชอบสร้างพระให้ให้วัดต่างๆแจกฟรีๆโดยเฉพาะจังหวัดสงขลาก็ไปสร้างให้หลายวัด...แถมแกยังเป็นคนสร้างรูปหล่อหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ที่สุดไว้ที่วัดทรายขาว จ.สงขลา (คนละวัดกับวัดทรายขาว ปัตตานี)และตอนนี้ยังมีโครงการจะสร้างรูปหล่อครูบาศรีวิชัยองค์ใหญ่อีก....ถ้าจำไม่ผิดอีกเช่นกันรู้สึกว่าเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่ทิมวัดพระขาวก็สร้างถวายโดยคุณบุญมาด้วย....หากข้อมูลผิดพลาดขออภัยครับ