ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฝังเข็มอ.ประคอง  (อ่าน 2660 ครั้ง)

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากฝังเข็มอ.ประคอง
« เมื่อ: 31 ต.ค. 2552, 08:08:07 »
อยากทราบว่าถ้าจะไปฝังเข็มอ.ประคองต้องเสียค่าครูค่าฝังเท่าไหร่ ต้องฝังกี่เข็มบ้างและถ้าไปต้องทำอย่างไรบ้างช่วยบอกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบ: อยากฝังเข็มอ.ประคอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 04:22:38 »
ไม่มีคนตอบเลยครับ - -"

ผมตอบให้แล้วกัน

ปรกติแล้ว อาจารย์ประคองท่านไม่ใด้เมตตาฝังในโอกาสธรรมดา เนื่องจากปีนี้ท่านอายุมากขึ้น

แต่พระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโณ (อาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวก ศิษย์ที่ศึกษามาจากอาจารย์ประคองโดยตรง ท่านยังฝังอยู่ วัน อังคาร,พฤหัส,เสาร์ ที่ไม่ตรงกับวันพระ

อาจารย์ประคองท่านจะเมตตาฝังเฉพาะ วันไหว้ครู หลวงปู่พิม มาลโย วัดหุบมะกล่ำ ปรมาจารย์สายวิชา

ยังไม่ทราบว่าปีหน้าท่านยังจะไหวหรือป่าวด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 06:26:54 »
ไม่มีคนตอบเลยครับ - -"

ผมตอบให้แล้วกัน

ปรกติแล้ว อาจารย์ประคองท่านไม่ใด้เมตตาฝังในโอกาสธรรมดา เนื่องจากปีนี้ท่านอายุมากขึ้น

แต่พระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโณ (อาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวก ศิษย์ที่ศึกษามาจากอาจารย์ประคองโดยตรง ท่านยังฝังอยู่ วัน อังคาร,พฤหัส,เสาร์ ที่ไม่ตรงกับวันพระ

อาจารย์ประคองท่านจะเมตตาฝังเฉพาะ วันไหว้ครู หลวงปู่พิม มาลโย วัดหุบมะกล่ำ ปรมาจารย์สายวิชา

ยังไม่ทราบว่าปีหน้าท่านยังจะไหวหรือป่าวด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ

ตามนั้น ยืนยัน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 10:07:04 »
อย่าช้า...

cho presley       

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 01:30:56 »
 :054:ข้อมูลตามคุณอ้อและท่าน^บีม^ บางกอกน้อย

เพิ่มเติม
1 พฤจิกายน 2552  มีพิธีไหว้ครูสายอาจารย์ฟ้อน วัด......... กทม.
และ 2 พฤจิกายน 2552 ที่นครนายก
(เห็น P'TIK บอกว่าสายนี้ก็มีฝังเข็มทองด้วย เป็นไงหน่อน่าสนใจ)

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 06:22:54 »
ถ้าผมไปจะได้ฝังเข็มไหมครับค่าบูชาครูเท่าไรครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 07:44:37 »
ขอบคุณครับที่ช่วยตอบแต่อยากจะทราบรายละเอียดมากกว่านี้ซักหน่อยนะครับว่าถ้าไปฝังเข็มต้องทำอย่างไรบ้างและต้องเตรียมปัจจัยไปกี่บาทรบกวนอีกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พ.ย. 2552, 08:33:29 »
ขอบคุณครับที่ช่วยตอบแต่อยากจะทราบรายละเอียดมากกว่านี้ซักหน่อยนะครับว่าถ้าไปฝังเข็มต้องทำอย่างไรบ้างและต้องเตรียมปัจจัยไปกี่บาทรบกวนอีกหน่อยนะครับ

ดูที่กระทู้นี้ครับผม  :002:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,10793.0.html