ผู้เขียน หัวข้อ: กุฎิหลวงพี่ติ่งอยู่ตรงไหนของวัดบางพระครับ  (อ่าน 4154 ครั้ง)

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
คือว่าวันที่อาทิตย์ 22นี้ จะไปลงนะหน้าทองกับสาลิกาลิ้นทองกับหลวงพี่ติ่ง

เคยแต่ลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อสำอางค์ที่กุฎิใหญ่

คราวนี้ไปว่าจะไปลงกับหลวงพี่ติ่ง

เลยอยากรู้ว่ากุฎิท่านอยู่ตรงไหนของวัดครับ

มีรูปให้ดูจะดีมากๆเลย

ผมเคยเห็นแผนที่กุฎิภายในวัดบางพระในนี้แหละ แต่หาไม่เจอแล้ว

ยังไงช่วยแนะนำทีครับ

แล้วลงนะหน้าทอง+สาลิกาลิ้นทองชุดใหญ่นี่บูชาพานครู+คาครูเท่าไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ตามนี้ครับ

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
ตามนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ อันนี้แหละ ที่เคยเห็นในนี้  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เข้ามาจากหน้าวัด จะเห็นรูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นองค์ใหญ่อยู่ขวามือนะครับ

เดินเข้าไปทางนั้นก็ได้ครับ พยายามออกทางซ้ายไว้นะครับ ก็เลาะๆ ไปเรื่อย

ถึงกุฏิที่ข้างหน้ามีรูปปั้นกุมารทอง อ่ะครับใช่เลย อ่อ ลืมบอกไป อยู่บริเวณ

หลังพิพิธภัณฑ์หลวงพ่อเปิ่น อ่ะครับ ขอให้โชคดีครับ ....  :089:

• สัตตมะ
  • **
เข้ามาจากหน้าวัด จะเห็นรูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นองค์ใหญ่อยู่ขวามือนะครับ

เดินเข้าไปทางนั้นก็ได้ครับ พยายามออกทางซ้ายไว้นะครับ ก็เลาะๆ ไปเรื่อย

ถึงกุฏิที่ข้างหน้ามีรูปปั้นกุมารทอง อ่ะครับใช่เลย อ่อ ลืมบอกไป อยู่บริเวณ

หลังพิพิธภัณฑ์หลวงพ่อเปิ่น อ่ะครับ ขอให้โชคดีครับ ....  :089:

ขอบคุณครับท่าน แล้วผมจะลองเดินดูครับ :001:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตามนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ อันนี้แหละ ที่เคยเห็นในนี้  :002:
แล้ววงกลมสีแดงคืออะไรหรือครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตามนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ อันนี้แหละ ที่เคยเห็นในนี้  :002:
แล้ววงกลมสีแดงคืออะไรหรือครับ

กุฎิหลวงพี่ต้อยครับ