ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปสักครั้งแรกต้องทำอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 1375 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomhuahin

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ศรั                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                  ศรัทธาหลวงพ่อมานานแล้วนะครับ ก็เลยอยากจะมาฝากตัวเป็นศิษย์นะคับผมอยู่หัวหินไม่ทราบว่าจะต้องมาทางถนนเส้นไหนครับ   

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
นั่งรถทัวมาก็ได้ครับบอกกระเป๋ารถบอกว่าลงแยกท่านาครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ใช่ครับ เป็นรถที่นั่งเข้ามาสายใต้ (กรุงเทพฯ) นี่แหละครับ  :016:
แต่บอกกระเป๋าลงก่อนถึงกรุงเทพ แยกท่านา แล้วต่อรถเมล์ มีสายเดียว นครปฐม-ดอนตูม
ผ่านหน้าวัดเลยครับ 15 บาท
หรือ สามล้อเครื่องตรงแยกท่านาก็ได้เหมือนกัน เพียงแค่เดินไป ลุงสามล้อเค้าก็เรียกเองครับว่าไปวัดบางพระไหม
ถ้ามา 4 คน แกคิด 200.- มา 5 คน คิด 250.-
แต่ถ้ามาคนเดียว ไม่รู้แกคิดเท่าไหร่นะครับ  :005:

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
เตรียม สตางค์ และ เตรียมร่างกายให้พร้อม นะครับ
สิ่งที่เราปรารถนาก็เป็นจริงครับ ขอให้โชคดีในการเดินทางครับพี่น้องผองชน
  :001: :100: :057:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
นั่งรถไฟลงสถานีนครชัยศรี (เช็ครอบดีๆ นะครับ บางคันไม่จอดสถานีนี้)
เพิ่งไปด้วยวิธีมา สะดวก ไม่ต้องเสียค่ารถมากมาย  :006:

ถึงสถานีแล้วเดินออกมาด้านขวา ก็จะเจอถนนใหญ่ รอรถเมล์ส้ม นครปฐม-ดอนตูม ก่อนขึ้นถามกระเป๋าก่อนนะครับว่าเข้าบางพระหรือเปล่า เพราะบางคันจะไม่เข้าวัด

ปล. จะนั่งลงสถานีนครปฐมก็ได้ครับ นั่งรถเมล์คันเดียวกัน นครปฐม - ดอนตูม
ส่วนท่ารถ จะอยู่แถวๆ หน้าองค์พระปฐมเจดีย์นะครับ ลองถามคนแถวนั้นได้ครับผม  :050:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ขอถามหน่อยน่ะคับ...คือสักหมึกลิงลมมาแล้วที่วัดบางพระ และจะไปสัก9ยอดหมึกที่วัดบางพระได้ไหมคับ...(สักลิงลมมาแล้วคับ แต่ยังไม่ได้สัก9ยอด...)
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอถามหน่อยน่ะคับ...คือสักหมึกลิงลมมาแล้วที่วัดบางพระ และจะไปสัก9ยอดหมึกที่วัดบางพระได้ไหมคับ...(สักลิงลมมาแล้วคับ แต่ยังไม่ได้สัก9ยอด...)

ได้ครับอย่าไปซีเรียส

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล

ได้ครับอย่าไปซีเรียส
ขอบคุณมากๆคับ... :053: