ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูท้าวเวสสุวรรณให้หน่อยครับ  (อ่าน 2409 ครั้ง)

ออฟไลน์ volkswagen

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนช่วยดูท้าวเวสสุวรรณ ให้หน่อยนะครับ ไม่ทรายว่าแท้รึป่าวของที่ไหน พอดีได้มาแบบไม่ตั้งใจครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2552, 04:38:12 โดย volkswagen »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวนดูท้าวเวสสุวรรณให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 04:40:13 »
ของหลวงปู่กาหลง ครับ

ผมว่าแท้ ๑ เสียงนะครับ  เพราะมีโค๊ดตัวเลข ไม่น่าจะมีปลอมครับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2552, 04:41:05 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รบกวนดูท้าวเวสสุวรรณให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 05:17:28 »
จัดสร้างไตรมาสในปี ๒๕๔๙ นารายณ์แปรงรูป นะครับ ศิษย์สายวัดสุทัศเทพวราราม จัดสร้างขึ้นมา

แต่ที่ผมเคยเห็นไม่มีดินอยู่เต็มองค์ขนาดนี้นะครับ ส่วนตัวคิดว่าเบลอไม่ค่อยชอบเท่าที่ควรครับ

ขออนุญาตินำภาพมาให้ชมเพื่อศึกษากันนะครับ ไม่ใช่ภาพของผมนะครับ ...  :089:

PS. เป็นภาพที่ เซิทมาจากเว็บกุเกิล ขอขอบคุณเจ้าของภาพด้วยครับ ...  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2552, 05:25:58 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 12:15:11 »
ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำตอบแต่ต้องการคนมาฟันธงให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 08:02:45 »
ของหลวงปู่กาหลง ครับ

ผมว่าแท้ ๑ เสียงนะครับ  เพราะมีโค๊ดตัวเลข ไม่น่าจะมีปลอมครับ  :001:
องค์นี้มีโค้ด แต่ปลอมครับ :001:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 08:23:52 »
จัดสร้างไตรมาสในปี ๒๕๔๙ นารายณ์แปรงรูป นะครับ ศิษย์สายวัดสุทัศเทพวราราม จัดสร้างขึ้นมา

แต่ที่ผมเคยเห็นไม่มีดินอยู่เต็มองค์ขนาดนี้นะครับ ส่วนตัวคิดว่าเบลอไม่ค่อยชอบเท่าที่ควรครับ

ขออนุญาตินำภาพมาให้ชมเพื่อศึกษากันนะครับ ไม่ใช่ภาพของผมนะครับ ...  :089:

อาจจะเป็นผงดินโบราณอ่ะคับ ผมก็มีอยู่ 1 องค์คับ...

แต่องค์นี้แท้แน่นอนคับ รึถ้าใครสนใจอยากเช่า เชิญได้ที่วัดสุทัศน์ คณะ 1 น่ะคับ...

หลวงพ่อละสังขารแล้ว ราคาค่อยข้างที่จะสูงขึ้นเรื่อยๆแล้วคับ...

PS. เป็นภาพที่ เซิทมาจากเว็บกุเกิล ขอขอบคุณเจ้าของภาพด้วยครับ ...  :089:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 10:04:28 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับผม ตาสว่างแล้วคร๊าบ

อิอิ