ผู้เขียน หัวข้อ: ล๊อคเก๊ต หลวงพ่อเปิ่น หน้าหนุ่ม  (อ่าน 2214 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ล็อกเก๊ตหน้าหนุ่ม หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ฉากขาวดำได้รับมาจากกุฏิหลวงพี่ติ่งครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เห็นบอกว่าหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปลุกเสกมาแล้วก่อนหน้านี้ด้วยครับ

ทราบว่ายอดสร้างจำนวน ๔๘ องค์ ปลุกเสกครั้งสุดท้ายเช้าวันเสาร์ที่ผ่านมานี้ครับ

มีผงพุทธคุณและจีวรสมัยหลวงพ่อยังมีชีวิตอยู่ ฝังด้ายไหมเจ็ดสีของหลวงพ่อ ตะกรุด

แผ่นเงินตอกโค๊ต อีกครับ สวยมากเลยครับรุ่นนี้ ตอนผมไปเช่ามานั้นก็เช่ามากับพี่ชายอีกคน

มีองค์สุดท้ายเหลืออยู่ที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง ไม่รู้ว่าใครจะเป็นผู้โชคดีได้รับไปนะครับ ...  :095:

ค่ำคืนที่แสนเงียบเหงาฟ้ามืดสงบเช่นนี้เหงาใจนอนไม่หลับ โพสรูปพระดีกว่า ...  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ล๊อคเก๊ต หลวงพ่อเปิ่น หน้าหนุ่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 07:19:19 »
ไม่หลับไม่นอนนะท่านโจรสลัด...รอสาวอยู่รึเปล่าน้อ :095:

...ล๊อคเกตสวยมากครับทำน้อยด้วย ยินดีกับของดีที่ได้ครอบครองด้วยครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ล๊อคเก๊ต หลวงพ่อเปิ่น หน้าหนุ่ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 07:21:58 »
สุดยอดครับ พุทธคุณไม่ต้องพูดถึง..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 09:01:33 »
ยินดีกับโจ ด้วยนะ อยากได้ล็อคเก็ตบ้างจัง   05;

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 09:10:06 »
ยินดีกับโจ ด้วยนะ อยากได้ล็อคเก็ตบ้างจัง   05;

สวยมากๆๆๆๆครับ แต่ทำไมสร้างน้อยจัง

ส่วนต้นน้ำก็ ถึงเวลา เด๋วหลวงปู่ก็มาโปรดเองนะ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 09:11:36 »
ยินดีกับเพื่อนโจด้วยนะ
อยากได้เหมือนกันอะยังไม่มีกะเขาเลย

และรูปหลังเกศาถ้าต้นไม่เอา เอ็มขอละกัน  :095:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 11:31:44 »
สวยดีครับ  มีการปลุกเสก  จากหลวงปู่ทิม อีกด้วย  ปลุกเสก ที่วัดบางพระอีก  แล้วยังทำมาน้อยอีก

ช่างโชคดีจริงๆเลยน๊ะ  โจ

ดีใจด้วยน๊ะ ที่ใด้ครอบครอง ของดีดี แบบนี้ :050:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 11:53:56 »
หายาก และสวยงาม มีเอกลักษณ์  :015:

ส่วนล็อกเก็ตอันสุดท้าย น่าจะมีเจ้าของไปแล้ว :095:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 06:55:10 »
ยินดีด้วยครับ สวยครับอยากได้บ้างจัง :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 09:24:30 »
ของดีๆแบบนี้ ใครได้ไปก็โชคดีมากๆเลยครับ อิจฉาจัง แต่ก็ยินดีด้วยครับผม :053: