ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามคนสักยันต์และเรื่องกุ๊กกิ๊กแบบว่าหน่อยครับ  (อ่าน 3970 ครั้ง)

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
คือผมอยากรู้ว่าคนสักยันต์

ถ้าเรากุ๊กกิ๊กกับแฟนเราอ่ะครับ

แล้วแบบว่าเป็นผู้หญิงอยู่บนWoman on top

แบบนี้ของที่เราสักยันต์มาจะเสื่อมหรือเปล่าครับ

ไม่ได้ทะลึ่งหรือลบหลู่นะครับ แค่อยากรู้ครับ

ออฟไลน์ omeos

• ตติยะ
  • ทุกข์และสุขอยู่ใกล้่กันนิดเดียว อยู่ที่คุณจะเลือก
    • อีเมล
ตัวเองไม่ได้สักนะครับ แต่เท่าที่ศึกษามา เสื่อมแน่ครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
แล้วแต่จะคิด
แต่ทำแบบนั้นไม่ดีแน่

เพราะฝ่ายหญิงจะเหนื่อย :006:
ล้อเล่นครับๆ

แต่ก็เคยมีเพื่อนถามผมเรื่องนี้เหมือนกัน
ผมก็ตอบเพื่อนไป ว่า แล้วแต่จะคิด คิดมาก ไม่สนุกกันพอดี
แต่ก็ไม่ควรเกินเลยไปมาก หลีกเลี่ยงได้ก็หลีกเลี่ยง ท่าอื่นมีเยอะแยะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตามนั้นครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
พระท่านคงรู้อะไรควรมิควรแต่เราก็ไม่ได้ผิดเมียคนอื่นนี่นา
ผิดถูกอย่างไรวอนรุ่นพี่ชี้แนะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
สรุปของเสื่อมแน่ๆใช่ไหมครับ

หรือยังไงศิษย์พี่ช่วยชี้แนะด้วย

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
คิดให้เป็นกลางคงดีกว่าครับ เอาแค่ว่าไม่อย่าทำในสิ่งสำคัญให้ผิดก็พอนะครับ :050:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
....ความเห็นส่วนตัวนะครับถ้าเป็นเมียเราเอง...ไม่ได้ไปผิดลูกผิดเมียที่ไหนไม่น่าเสื่อม...แต่ถ้าสักพ่อแก่ลงไปที่ร่างกายแล้วอันนี้ ...ได้ยินมาว่าเสื่อมนะครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
ช่วยนะครับ...ไม่ทำในสิ่งสำคัญที่เค้าห้ามไว้ก็พอแล้วนะครับ....
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ลองดูในกระทู้เก่าๆ ครับมีคนถาม คนตอบโดยละเอียดแล้วครับ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
คงจะแล้วแต่ข้อห้ามของแต่ล่ะสำนักครับ
สำหรับสำนักผมหลวงพี่บอกว่า ไม่เป็นอะไร แต่ระวังตัวหน่อย เพราะในขณะนั้นจิตเราไม่ได้อยู่ในอารมณ์ข่าม คง
แล้วก็มีผู้หญิงทับอยู่เวลามีศัตรูมาจะทำให้เสียท่าได้
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ 162cm

• ปัญจมะ
  • Ars longa.. Vita brevis..
หย่อนไปก็ไม่ดี ตึงไปก็เครียดเปล่าๆ

กลางๆนี่หละครับ เคร่งครัดแต่ไม่หย่อนยาน

ไม่ผิดลูกผิดเมียใคร :069:
ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ทำดีได้ ดี ทำชั่วได้ชั่ว นะ ครับ

อย่าไปคิดให้ปวดสมองเลย
วันไหว้ครูก็รู้ว่าเสื่อมไม่เสื่อม อิอิอิ

:015: :054: :054:

ออฟไลน์ wutsatan666

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้ว  แต่ นะ คับ

มัน  ขึ้น  อยู่  กับ  ใจ   เจ้า  ของ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
อันนี้ก็แล้วแต่คนน่ะครับ...แต่สำหรับผม อย่าให้ผู้หญิงขึ้นบนตัวเราเป็นพอครับ...

พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
ในความคิดผมของที่ครูบาอาจารย์ท่านลงให้ไม่มีคำว่าเสื่อมครับเพราะสำเร็จด้วยอำนาจจิตของผู้เป็นครูบาอาจารย์และอำนาจพุทธคุณครับผมรู้จักคนแก่คนหนึ่งอายุ50กว่า เป็นนักเลงเก่าเคยติดคุกมาแล้วสักจากเขมรมาแต่ตัณหากลับมีเมียเด็ก แกคุยในวงเหล้าว่าเวลามีอะไรกะเมียจะชอบใช้ท่า69 แล้วเมียก็ชอบอยู่บนเพราะแกไม่มีแรง วันนั้นที่ตลาดคนเห็นกันเป็นสิบเลยครับแกมานั่งกินก๋วยเตี๋ยวตอนค่ำมีคนซ้อนท้าย จยย.มาจอดยิงแก(น่าจะเป็นอริเก่าครับ)คนที่เห็นบอกว่ายิงหมดโม่ไม่ออกสักนัดครับ พอแกรู้ตัววิ่งไปเอามีดในรถจะไล่ฟัน ไอ้คนที่มายิงแกบอกให้เพื่อนบึ่งรถหนีแกวิ่งตามคนร้ายยิงขู่ขึ้นฟ้าออกทุกนัดครับ

ออฟไลน์ nutthakom

• ตติยะ
 :069:ผมขออนุญาตออกความเห็นหน่อยครับ ผมว่าเวลามีกิจกรรมร่วมกับแฟน หรือภรรยา ในขณะนั้นสิ่งที่คุ้มครองเราเช่นพุทธคุณ หรือความขลังของอักขระเลขยันต์คงจางหายไปชั่วคราวจนกว่ากิจกรรมจะเสร็จสิ้นกระบวนการ ความเห็นนี้เปรียบเทียบมาจากคนรุ่นเก่าที่กล่าว่าขณะที่เรากินข้าว ,เข้าห้องน้ำ ความข่ามคงจะหายไปชั่วขณะเนื่องจากทวารเปิด ดังนั้นจะเห็นคนแก่สมัยก่อนเวลากินเข้ามักจะท่องคาถากำกับไปด้วย

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ในความเห็นของผมนะครับ เหตุปัจจัยที่ต้องคำนึงในการพิจารณาเรื่องนี้คือ
1. ข้อห้ามของสำนักที่เราสักมีการระบุห้ามไว้ชัดเจนหรือไม่  ถ้าห้ามก็ชัดเจนอยู่แล้ว
2. หากไม่ได้ระบุ ตอบแบบฟันธงคือ ไม่เสื่อม แต่ ไม่ควรเนื่องจากของที่อยู่ในการคือของคุณพระ ซึ่งตามธรรมเนียมที่ควรปฏิบัติแล้ว เราคนไทยจะให้เกียรติเป็นพิเศษ เช่น เราเจอพระเราจะไหว้ความเคารพ ในกรณีเช่นกัน ไม่ควรให้แฟนคล่อมตัวหรือข้ามตัวจะดีกว่า (คนไทยเราถือมากเรื่องการข้ามหัว เดินข้ามตัว )
3. เรื่องนี้เป็นเรื่องทางโลก ของมนุษย์บางครั้งด้วยอารมณ์พาไปอาจเผลอไผลไปบ้าง คงไม่เป็นไรมาก หมั่นละชั่ว ทำดี และทำจิตใจให้บริสุทธิ์ รับรองของอยู่แน่นอน
4. พึงระลึกไว้ว่าพุทธคุณ+แรงครูหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ จะคุ้มกันเราอยู่เสมอ แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม หากคุณเป็นคนไม่ดี เมื่อถึงเวลาให้อกุศลกรรม(กรรมชั่ว)ให้ผล หรือเรียกว่าเมื่อถึงเวลา "กรรมมาเกณฑ์,นายเวรตามมาทวง" ด้วยเหตุปัจจัยเหล่านั้นพุทธคุณก็มิอาจคุ้มกันได้ แต่หากเราทำแต่สิ่งดี ผลแห่งกุศล+พุทธคุณ+ความเพียรที่ชอบ ก็จะเป็นปัจจัยให้เราพบแต่สิ่งดีๆได้ครับ
5. ให้มีกำลังด้วยสมาธิ ขั้นต้นคือสวดมนต์ไหว้พระ แล้วเริ่มฝึกสมาธิสติ ด้วยอานาปานสติ (กำหนดลมหายใจ)หรือวิธีอื่นๆ จิตที่มีกำลังนั้นเอง+ศรัทธา จะทำให้ของพุทธคุณ ไม่ว่าจะเป็นรอยสัก,พระเครื่อง ฯลฯ มีประสิทธิพลสมความตั้งใจ
แลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ผมทำทุกวันไม่เห็นเป็นไร
ครูบาอาจารย์อยู่กับเราเสมอ
ถ้าเราเป็นคนดีปฎิบัติดี
ผิดถูกยังไงรอพี่ใหญ่ชี้แนะนะ
ขอบคุณ

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
ภรรยาเรานี่ครับน่าจะไม่เป็นอะไร(มั้ง)
แต่อย่าไปให้ภรรยาคนอื่นขึ้นล่ะไม่งั้นสามีเค้าขึ้นมาตื้บหน้าแน่ๆ :043:

• สัตตมะ
  • **
ผมทำทุกวันไม่เห็นเป็นไร
ครูบาอาจารย์อยู่กับเราเสมอ
ถ้าเราเป็นคนดีปฎิบัติดี
ผิดถูกยังไงรอพี่ใหญ่ชี้แนะนะ
ขอบคุณ

รอบจัดนะครับเนี่ย

:004: :004: :004:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ืผล มาจากเหตุ เหตุดี ผลก็ดี ครับ

คำถามแนวนี้ มีข้อมูลเชิงความเห็นหลายกระทู้แล้ว  ลองถามย้อนกลับไปซัีกนิดว่า 

ข้อห้ามนี้ได้ยินได้ฟังข้างต้นมาจากไหน จากครูบาอาจารย์หรือผู้ที่เคยสักมาแล้ว กลับไป ณ จุด นั้น จะได้คำตอบที่ฟันธง ได้ครับ