ผู้เขียน หัวข้อ: กว่าจะเต็มหลังต้องไปหาอาจารย์กี่ครั้งครับ...  (อ่าน 3318 ครั้ง)

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ไปหาอาจารย์แต่ละครั้งท่านจะให้มาทีละตัว ไม่ยอมให้เยอะ ท่านจะบอกว่าใจเย็นๆ...อยากทราบว่าต้องไปกี่ครั้งครับถึงจะเต็มหลัง....ช่วยหน่อย

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
นับเป็นครั้งคงจะยากคราบ......แต่ถ้าไปบ่อยๆไม่ช้าก้จะเต้มเองคราบ..................อย่าไปสนใจเลย ว่ากี่ครั้งถึงจะเต็ม.................เราไป วัดบ่อยๆไม่ช้ามันก้จะเต้มไปเอง..........
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
ไปบ่อยๆ ทนเจ็บได้ก้อน่าจะเต็มหลังเร็วนะคะ  ;) ;)

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com

เต็มหลังเนี่ยมี 2 แบบนะครับ แบบแรกคือมียันต์รูปต่างๆเกือบจะทุกอย่างแต่ยังมีช่องว่างอยู่ แบบที่สองคือเต็มทุกกระเบียดนิ้วทั้งรูปและอักขระเหมือนพี่ เอบางแคนะครับ ต้องมีความศัรธาและความตั้งใจอย่างสูง บางคนใช้เวลาเป็นปีหรือหลายปี แต่บางคนก็ได้ภายในปีเดียว ขึ้นอยู่กับว่าคุณมีเวลาเพียงไร ถ้าอยากได้ต้องอดทนนะครับ

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ GodsteP

• จตุตถะ
เข้าวัด บ่อยๆ ก็ดีนะครับ จะได้ไปไหว้ พระ และ พบครูบาอาจารย์ บ่อยๆ คิดแบบนี้ สบายใจ กว่า นะ

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
ทนได้ก็เต็มหลังเร็วครับแต่น่าจะไปบ่อยๆก็ดีนะครับเพราะเข้าวัดแล้วใจเย็นนะครับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ไปบ่อยสิครับไม่งั้นก้อวนกุฏิสักเรย? อย่างผมปีนึงแล้วครับ เริ่มล้อมล่ะแร้วครับ? ?:095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2550, 07:23:51 โดย ถึก4 »

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ไปบ่อยสิครับไม่งั้นก้อวนกุฏิสักเรย? อย่างผมปีนึงแล้วครับ จะล้อมเสร็จแร้วคับ?  :095: :095:

โชว์หน่อยดิเจมส์ไม่เห็นนานแล้วไปถึงไหนแล้ว.... :073:

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
ใช่ไปบ่อยๆก็เต็มหลังเองล่ะจ๊ะ.... :009:

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ไปบ่อยสิครับไม่งั้นก้อวนกุฏิสักเรย? อย่างผมปีนึงแล้วครับ จะล้อมเสร็จแร้วคับ?? :095: :095:

โชว์หน่อยดิเจมส์ไม่เห็นนานแล้วไปถึงไหนแล้ว.... :073:

ล้อมด้านบนแร้วล่ะเพ่เอ   ^ ^ รูปมันไม่ค่อยชัดเท่าไหร่นะ  ^ ^

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
เต็มหลังแบบที่หนึ่ง กระทู้ที่161คราบ......