ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งภาพมาเอาใจคนชอบพระสมเด็จหน่อย!  (อ่าน 4354 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส

พิมพ์ทรงเจดีย์ พิมพ์ที่ 3                          
                                        เป็นภาพที่ลงหนังสือพระเล่มหนึ่ง แต่ไม่ต้องให้เครดิตเขาหรอก เพราะเป็นของลุงเอง ไม่ได้โม้! 21;
                                                                    *โปรดติดตามตอนต่อไป*..............ลุงต้อเจ้าเก่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2552, 10:07:37 โดย tor.20 »

• ผู้อาวุโส
ตอบ: ส่งภาพมาเอาใจคนชอบพระสมเด็จหน่อย!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2552, 10:30:41 »

นิมนต์ท่านขึ้นคอกับสร้อยลูกปัดทวารวดีคู่บารมีของลุงเอง  ภาพอาจจะไม่ค่อยชัดเพราะใช้กล้องโทรศัพท์ถ่าย
                หวังว่าคงจะถูกใจท่านผู้ชมนะจ๊ะ........................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ส่งภาพมาเอาใจคนชอบพระสมเด็จหน่อย!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ย. 2552, 10:35:13 »
เลี่ยมยกซุ้มลงยาสวยมากๆ พระกับสร้อยช่างสวยเข้ากันดี สุดยอดเลยครับลุงต้อ

สวยมากเลยครับ สมกับศิษย์สายพระสมเด็จจริงๆ ...  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2552, 10:35:31 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ย. 2552, 10:36:08 »
โฮ๊ะๆๆ สวยงามมากๆเลยครับลุง พอดีพึ่งกลับมาจากนครพนม คิดถึงลุงมากเลยคับ  :002:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พ.ย. 2552, 10:52:25 »
ถ้าไม่เป็นการรบกวน จะขอไปส่องสะหน่อยได้ไหมคับ :002: (ช่วงนี้กำลังฝึกส่องพระอยู่คับ)
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พ.ย. 2552, 11:05:57 »
เลี่ยมยกซุ้มลงยาสวยมากๆ พระกับสร้อยช่างสวยเข้ากันดี สุดยอดเลยครับลุงต้อ

สวยมากเลยครับ สมกับศิษย์สายพระสมเด็จจริงๆ ...  :095:

เป็นกรอบเงินโบราณเก่ามากๆ มาพร้อมกับพระจ้ะ ไม่ได้มาเลี่ยมเองหรอก  ส่วนสร้อยสะสมเป็นเม็ดๆพอเยอะๆก็เอามาร้อยเป็นเส้นไว้  ใช้วิธีหาไปเรื่อยๆ ทำแจกลูกแจกหลานไปดีกว่าอยู่เปล่าๆ ...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 12:13:34 »
ขอบคุณลุงต้อครับที่นำมาให้ชมกัน
กรอบสวยงามมากๆครับ อีกหนึ่งแห่งจักรพรรดิพระเครื่องเมืองไทย
สมเด็จวัดระฆัง :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 12:28:57 »
แจมด้วยคนครับ
องค์นี้แขวนติดตัวตลอดครับ
พระสมเด็จอรหัง วัดบางด้วน ปี 2493

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 07:56:21 »
ขอบคุณลุงต้อด้วยนะครับ ที่นำมาให้ชมกัน และ คุณก็อตคุงด้วยครับ

สวยๆ กันทั้งนั้นเลยครับ     :001:    ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 10:04:48 »
ขอบคุณ ลุงต้อ มากๆเลยครับ ที่นำมาให้ชม :054:

เป็นพระ ที่ คนชอบสมเด็จ  ไฝ่ฝันหากันจริงๆ   :016:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2552, 10:05:41 โดย ชาญ »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 07:25:15 »
หายไปนาน.. กลับมาด้วยความประทับใจ.. สวยหมดเลยหงะ++++  :074:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2552, 07:26:00 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 09:42:28 »
ขอบคุณลุงต้อมากครับ งดงามจริงๆ ครับ ขอบคุณนะครับ ที่นำมาให้ชม :015:

ขออนุญาติแจมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

................................

สมเด็จ หลวงปู่เปิ่น   (ออกวัดโคกเขมา)
ได้รับความเมตตามาจากหลวงพี่ญาครับ ขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ครับ
แล้วขอกราบขอบพระคุณที่ฝังตะกรุดให้ด้วยนะครับ ..ขอบคุณครับ :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2552, 09:44:29 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 09:49:30 »
สมเด็จแต่ละท่านแจ่มๆกันทั้งนั้น :015:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 09:55:05 »
สวยงามครับ ลุง  วันนี้ไม่ได้เอามาลงครับ แต่ได้พระรอดมา องค์นึงยังไม่ได้ถ่ายมาลงเดียวเอามาลงให้ชมทีหลังครับ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 11:19:12 »
สวยงามครับ ลุง  วันนี้ไม่ได้เอามาลงครับ แต่ได้พระรอดมา องค์นึงยังไม่ได้ถ่ายมาลงเดียวเอามาลงให้ชมทีหลังครับ
รอชมอยู่ครับ ช่วงนี้ลุงก็ได้พระงามๆมาหลายองค์ พระรอดได้องค์ติดรางวัลมาซะด้วย
แต่หากล้องถ่ายมาให้ชมไม่ได้ อดใจรอสักนิดนะ
สมาชิกหลายท่านส่งข้อความมาว่าให้ลุงเอาพระมาโชว์แต่ก็ไม่รู้เป็นไงเจอพระสวยเช่าพระก่อนทุกที
ก็เลยไม่ได้ซื้อกล้องซะที. 23;......                              ลุงต้อเอง

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 10:44:50 »
 :001: :001: สวยงามมากๆครับลุงต้อ ถ้าได้เห็นตัวจริงขององค์พระ  คงจะต้องปลื้มกว่านี้แน่ครับ   :001: :001:
 :001: :001:ขอบคุณครับ  :001: :001:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 06:15:51 »
สุดยอดไปเลยครับ :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 พ.ย. 2552, 08:16:14 »
สุดยอดจริงๆครับลุงต้อ กรอบเงินลงยาโบราณ เข้ากันกับสร้อยลูกปัดทวารวดี+คลองท่อม จริงๆครับ... :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2552, 08:17:58 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2552, 08:03:20 »
ไม่ธรรมดาเลยครับแต่ละท่าน... 25;
...เก็บรักษากันไว้ดีๆนะครับของคู่บ้านคู่เมือง.... :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2552, 08:03:56 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2552, 08:13:34 »
 :050:สวยงามทั้งหมดเลยครับ 15; 18;

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2552, 12:35:16 »
สวยทั้งหมดเลยครับ :001:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ keng_inter

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 12:17:56 »
สมาชิกใหม่ครับ ชอบพระลุงต้อมากๆครับ มีดอกาศคงได้เจอกันบ้างนะครับ :077:
คิดดี ทำดี ได้ดีแน่นอน (แต่ไม่รู้เมื่อไร) อิอิ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 08:00:46 »
โอ้โหลุงต้อครับ

ในหนังสือกับของลุงนี้ แยกไม่ออกเลยนะครับ^^

ขอบคุณลุงครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 10:15:59 »
โอ้โหลุงต้อครับ

ในหนังสือกับของลุงนี้ แยกไม่ออกเลยนะครับ^^

ขอบคุณลุงครับ
องค์เดียวกันกับในหนังสือครับ พรรคพวกเขามาขอพระลุงโชว์ในหนังสือครับ

ออฟไลน์ keng_inter

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 มี.ค. 2553, 08:23:48 »
รอชมอยู่ครับ ช่วงนี้ลุงก็ได้พระงามๆมาหลายองค์ พระรอดได้องค์ติดรางวัลมาซะด้วย
แต่หากล้องถ่ายมาให้ชมไม่ได้ อดใจรอสักนิดนะ
สมาชิกหลายท่านส่งข้อความมาว่าให้ลุงเอาพระมาโชว์แต่ก็ไม่รู้เป็นไงเจอพระสวยเช่าพระก่อนทุกที
ก็เลยไม่ได้ซื้อกล้องซะที. ......                              ลุงต้อเอง

ผมไปช่วยถ่ายให้มั้ยครับลุงต้อ แลกกับของส่องเพื่อศึกษานะครับ (ไม่เคยเห็นของจริงสักที)  :002: :002: