ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพุทธคุณรอยสักพ่อแก่อะ  (อ่าน 40696 ครั้ง)

ออฟไลน์ บีจ้า

• ปัญจมะ
  • เคารพอาจานทุกท่าน
    • MSN Messenger - wareebee@hotmail.com
เมื่อ อาทิตย์ก่อนไปสักเสือมาและที่หน้าอกอะเจ็บมากเลยแต่เราว่าเราทนได้นะแต่ไม่รู้ทำไมพอสักเสณ็จเหมือนจะเป็นลมเลยอยากถามเพื่อนๆผู้รู้ทั้งหลาย
1.เรารู้ตัวตลอดเวลานะแต่ไม่สามารถควบคุมร่างกายได้อย่างนี้เค้าเรียกว่าเป็นลมหรือของขึ้นพอดีไม่เคยเป็นทั้งสองอย่างช่วยอธิบายหน่อยนะจ๊ะ
2.อยากทราบว่าลายยันต์พ่อแก่มีพุธคุณในด้านไหนแบบว่าอยากได้.........please

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - wareebee@hotmail.com
ตอบ: อยากทราบพุทธคุณรอยสักพ่อแก่อะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ม.ค. 2550, 04:47:53 »
ไม่มีใครตอบเลย :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบพุทธคุณรอยสักพ่อแก่อะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ม.ค. 2550, 04:53:33 »
ผมก็ไม่เคยขึ้นอะครับเลยตอบไม่ได้
แต่ผมคิดว่าเป็นลมอะไม่ใช่แน่ เพราะเป็นลมมันจะหวิวๆเหมือนจะวูบๆ
ผมคิดว่าน่าจะมีอาการของขึ้นมากกว่านะครับผม
แล้วยันต์ปู่ฤษี(พ่อแก่)มีหลายแบบนะครับ มีทั้งปู่นารอด ปู่ตาไฟ ปู่ตาวัว มี108 แต่ที่เห็นสักมากๆนั้นคือยันต์ครูครับ ไว้คุม พวกยันต์สัตว์ต่างๆ ไม่ให้ขึ้นจนเอาไม่อยู่

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ม.ค. 2550, 05:57:39 »
พ่อแก่ท่านจะเน้นทางเมตตาครับ .....ส่วนของขึ้นจะไม่ใช่อาการคล้ายเป็นลมครับ จะพอรู้ตัวอยู่บ้างแต่จะบังคับตัวเองไม่ค่อยได้ โดยมากจะขึ้นตอนจิตเราอ่อนครับ เช่นกินเหล้าเมา หรือช่วงที่ใจเราสับสนครับ...ตอนสักมาใหม่ๆเป็นบ่อยๆ

ออฟไลน์ ยียวน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ม.ค. 2550, 10:31:39 »
ของขึ้น มันขึ้นอยู่กับสภาวะจิตใจของเราระหว่างนั้นอะ ครับ ส่วนใหญ่ขึ้นงานไหว้ครู รู้สึกตัวครับแต่บังคับไม่ได้
มีขึ้นอีกแบบคือเหมือนตัวเองหลับไป ครับ แล้วเราไม่รู้สึกตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2550, 10:42:49 โดย ยียวน »

ยิ่งยง

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ม.ค. 2550, 05:13:07 »
กินเหล้าด้วยหรือครับ ต้องรักษาศีล 5 ด้วยไม่ใช่หรือครับ ผมว่าเมามากกว่า

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ม.ค. 2550, 08:19:26 »
ยังไม่ได้กินเหล้านะ แบบว่าพุธคุณฤษีนารอดใครพอทราบบ้าง

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ม.ค. 2550, 11:27:52 »
...........อาจารย์ ท่านเคยพูดให้ฟัง ฤาษี ถือว่าเป้นใหญ่สุด ถือว่าเป็นครู ของทุกด้าน......มี ยันต์ ฤาษี ก็เหมือนมีครู อยู่กับตัวเราไปกับเราทุกๆที่คราบ.......
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ san2553

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ม.ค. 2553, 07:58:01 »
ผมสักหนุมานออกศึกแร้วยังไม่ได้สักยันครูจะเปงรัยมั้ยคับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ม.ค. 2553, 09:51:23 »
เรื่องของขึ้น อยู่ที่จิตนึกคิดของเราแล้วล่ะคับ ถ้าเหมือนๆเป้นลม คงเพราะหมดแรงรึเปล่าอ่ะครับ... :009:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ม.ค. 2553, 05:57:29 »
1.ของขึ้น ขึ้นอยู่กับจิตใจของคนสักครับ
   ส่วนของขึ้นเป็นยังไงผมก็ไม่รู้เหมือนกันอ่ะครับไม่เคยของขึ้นต้องให้ท่านอื่นๆช่วยอธิบายครับ ฮ่า ๆๆ
2.พุทธคุณ ครอบจักรวาล ครับ
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ม.ค. 2553, 09:40:32 »
ของขึ้นจะมีอาการชาทั้งตัวรู้ตัวแต่บังคับได้ครึ่งไม่ได้ครึ่งเหมือนมีอะไรบังคับจิตใจให้ทำตาม
ส่วนอาการที่ท่านพูดถึงน่าจะเกิดจากอาการตื่นเต้นทำให้หัวใจสูบฉีดเลือดเร็วเกินไปทำให้หน้าเหมือนจะมืด
คล้ายจะเป็นลมล่องลอยแต่พอตั้งสติสักพักก็ดีขึ้นเหมือนเดิมผมเคยเป็นตอนสักราหูครับ
แต่ไม่รู้ว่าพี่จะเป็นเหมือนผมรึเปล่า
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 07:58:26 »
:058:...พี่น้องที่รัก...และเคารพครับ... :054:น้องใหม่ที่เข้ามาตอบดูก่อนนะครับว่ากระทู้นี้ตั้งแต่ปี 50แล้ว ของเก่านะครับ ดูกติกาของเว็ปด้วยนะครับ
...ส่วนผู้ที่เข้าเว็ปได้มาระยะหนึ่งแล้ว..ขอความกรุณาอย่าตอบตามเขาเลยนะครับ...ขอขอบคุณ

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ