ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุด สองหลวงพ่อที่ชื่อเหมือนกัน...  (อ่าน 2712 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง และ วัดสะพานสูงจ้ะ

ดอกไหน..ของหลวงพ่อเอี่ยมวัดอะไรกันบ้าง..วันหน้าจะบอกนะ ของลุงเองชมกันตามอัธยาศัยนะ...
                                ..........................................ลุงต้อเอง................................

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ตะกรุด สองหลวงพ่อที่ชื่อเหมือนกัน...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2552, 09:36:23 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมครับลุงต้อ ตะกรุดในตำนาน  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ตะกรุด สองหลวงพ่อที่ชื่อเหมือนกัน...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2552, 10:12:38 »
ดอกบนถักลายกระบอง เปิดก้นแมงสาบ ของวัดสะพานสูงแน่ๆครับ...

ขอบคุณลุงต้อมากครับ ที่นำของดีมาให้ชม... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2552, 10:29:53 »
สวยมากๆคับ... :015:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2552, 11:26:36 »
ขอบคุณลุงต้อครับ

ว่าแต่รูปใหม่ลุงต้อเท่ห์มาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 01:04:52 »
ลุงต้อนำของดีมาฝาก .....  เอ้ย มาให้ชมอีกแล้วนะครับ ...  :095:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 06:53:31 »
...ของดีๆเยอะจังครับ...ลุงต้อ...ส่วนภาพซ้ายมือนั่นหนะ... :005:
...ดาราฮอลลีวู๊ด...จากเรื่องคนเหล็ก..4..ใช่รึปล่าวครับ...อิอิ.. :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 08:49:13 »
เกิ้กๆๆ สวยมากๆคับ เดววันนี้แวะไปหาลุงนะคับผม อิอิ  :002:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 08:58:23 »
โอ้วว... สุดยอดเลยครับ ลุงต้อ เป็นความรู้และบุญตาสำหรับมือใหม่อย่างผม จริงๆ

ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 11:45:33 »
สุดยอดครับ สวยงามครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 07:47:51 »
เห็นเป็นบุญตาก็คราวนี้แหละครับขอบคุณลุงต้อด้วยครับที่นำมาให้ชมครับ สวยครับ :073: :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2552, 07:48:39 โดย kkkkkkkk »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 08:19:07 »
ของดีเยอะเลยนะครับ

ลุงต้อ...

เอามาแบ่งให้ หลานๆใช้บางก็ได้นะครับ

ขอบคุณมากครับลุงต้อ...

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 12:21:23 »
ขอบคุณลุงต้อครับ

ว่าแต่รูปใหม่ลุงต้อเท่ห์มาก

...ของดีๆเยอะจังครับ...ลุงต้อ...ส่วนภาพซ้ายมือนั่นหนะ... :005:
...ดาราฮอลลีวู๊ด...จากเรื่องคนเหล็ก..4..ใช่รึปล่าวครับ...อิอิ.. :058:

ขอบคุณครับสำหรับคำชม จุ๊ ๆ!อย่าพูดดังไปเดี๋ยวคนอื่นเขาก็รู้กันหมดนะซิว่าลุงหล่อ
                                         แหม! เขินจัง  09; 03;
เอาละมาเข้าความรู้กันดีกว่า

มีคำถามอยู่ว่า..ตะกรุดก้นแมลงสาบดอกลายกระบอง ของวัดสะพานสูง ทำไมลายถึงกลับด้านครับ
ได้ความรู้ครับ  ลองหาคำตอบดูซิ ใครตอบถูกที่สุดมีรางวัลให้จ้ะ ตอนนี้ขอตัวไปหารางวัลให้ก่อนนะ
..............................................................................................ลุงต้อเองแหละ......................

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 08:11:35 »
ขอบคุณลุงต้อนะครับ ที่นำมาให้ชมกัน    สุดยอดตะกรุดต้นๆ ระดับประเทศเลยครับ.. :001: 

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2552, 08:15:40 โดย Wattakian »