ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนศิยษ์ผู้พี่ทุกท่าน  (อ่าน 4866 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
ขอรบกวนศิยษ์ผู้พี่ทุกท่าน
« เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 10:22:45 »
ส.ว.ด.ศิยษ์ วัดบางพระ ทุกท่าน
ผมขอรบกวนทุกๆท่าน ช่วยบอกผมหน่อยครับ
ตั้งแต่ผมไปสักยันต์ที่วัดบางพระมา
ผมไม่เคยสอบถามพระอาจารย์ หรือคณะลูกศิยษ์เลยว่า
ผมได้ยันต์อะไรมาบ้าง(ถามเอาไว้เพื่อเป็นความรู้ใส่ตัวครับ)
ที่ผมพอจะรู้ก็มีบ้างครับ แต่ที่ไม่รู้ก็ต้องสอบถาม

1.ยันต์ครูเก้ายอด (พระอาจารย์ ญา)
2.ต่อปีก ซ้าย ขวา ข้างละ 10 รวมเรียกว่าอะไรครับ?(พระอาจารย์ ญา)
3.ยันต์สาริกาคู่ (พระอาจารย์ นัน)
4.ยันต์แปดทิศ (พระอาจารย์ ญา)
5.ยันต์แม่ทัพ (พระอาจารย์ นัน)
6.ยันต์ตาข่ายเพชร (พระอาจารย์ นัน)
7.ยันต์จิ้งจกคู่ (พระอาจารย์ หนึ่ง)
8.
ส่วนที่เหลือ ไม่ทราบเลย   แถมยังจำไม่ได้อีก ต่างหากว่า
ที่เหลือพระอาจารย์รูปใด สักยันต์ให้
แต่ที่รู้ๆ มีแค่ สอง ท่าน
1.พระอาจารย์ ญา
2.พระอาจารย์ นัน
ผมคงแย่มากที่จำไม่ได้
ผมขอรบกวนแค่นี้แหละครับ
ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอรบกวนศิยษ์ผู้พี่ทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 11:49:47 »
ต่อปีกสองข้างนั้น เรียกว่า ยี่สิบเก้ายอด ๒๙ ต่อยอดออกไปให้ดูมีสง่าครับ ...  :002:

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
ตอบ: ขอรบกวนศิยษ์ผู้พี่ทุกท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 09:24:01 »
น่าจะต่อด้วยงบน้ำอ้อยและพุฒซ้อนนะครับแหล่มเลย :015: