ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าลายนี้เรียกว่าอะไรคร้าบบบบบบบ  (อ่าน 2060 ครั้ง)

ออฟไลน์ vesso

• ปฐมะ
  • *
อยากรู้ว่าลายนี้เรียกว่าอะไรครับ หลวงพี่มาร์คสักให้ ขอ5แถว แต่ได้ลายนี้ ไม่เปนไรไว้วันหลัง

และอยากรู้ว่าหลางพี่ทุกรูปสักลายได้เหมือนกันรึป่าว เช่น 5แถวสักได้ทุกรูปรึป่าว

อีกข้อ..ทำไมเราขอหลวงพี่ลายนึง แต่หลวงพี่สักให้อีกลาย เป็นเพราะอะไร

ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ผมคิดว่า ถ้าท่าน vesso อยากได้ 5 แถว แท้ๆ ต้องไปแถวปทุมซะแล้วมั้งครับ
ค่าครูคงไม่ต่ำกว่าหลักพัน

ถ้าวัดบางพระ ผมว่าอยู่ที่ความเหมาะสม ของพระอาจารย์ที่ท่านจะเมตตาให้นะครับ
ในรูปที่ท่านลงก็มี กระทู้7แบก ซึ้งเป็นยันต์วัดบางพระอยู่แล้ว
 :090: :090: :090: :089:

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
วัดบางพระไม่มียันต์ 5 แถวที่เหมือนของสายปทุม  มีแต่ยันต์กระทู้ 7 แบก กับฝนเสน่ห์หา (แต่จะเป็นเส้นๆแถวๆเหมือนกันแต่อักขระและคาถาที่ลงคนละแบบกัน..)

ของวัดบางพระเป็นยันต์โบราณมีมานานแล้ว  ดีทั้งยันต์และดีในยันต์ ของเขาดีไม่ต้องโปรโมท เพราะไม่ใช่ทำกันเป็นพาณิชย์ครับ กุศลล้วนๆ

• ปฐมะ
  • *
ขอบคุณคร้าบ...พี่ๆๆ
ที่เมตตาตอบ ครับ

มียันต์อะไรแนะนำบ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณคร้าบ...พี่ๆๆ
ที่เมตตาตอบ ครับ

มียันต์อะไรแนะนำบ้างอ่ะครับ

แล้วแต่พระอาจารย์จะให้ดีกว่าครับ เพราะสมัยโบราณ เขาก็ไม่เค่ยขอกันหลอกครับ
ของวัดบางพระดีทุกยันต์อะครับ ของแบบนี้อยู่ที่ตัวผู้ถูกสักด้วยครับ อิอิ
เป็นคนดีไม่ผิดข้อห้าม ก็ดีและครับ อิอิ
(หลวงพี่มาร์ค เห็นได้ยินมาว่า ท่านเก่งหนุมานนะครับ อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2552, 11:36:12 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาสักอะไรมาให้ท่านย่อมเห็นว่าเป็นสิ่งที่เหมาะสมที่สุดกับศิษย์แล้วครับ
วัดบางพระของเราก็มีเอกลักษณ์มีแบบแผนของเรา ถ้าคิดเป็นศิษย์วัดบางพระ
ก็ควรที่จะเจริญรอยตามแบบแผนของวัดบางพระและบูรพาจารย์หลวงปู่เปิ่นท่าน

ส่วนมากนับแต่อดีต ไปถึงถอดเสื้อหันหลังให้พระอาจารย์ สุดแท้แล้วแต่ท่านจะสักอะไรให้
เป็นสิ่งที่ควรปฏิบัติครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ปฐมะ
  • *
ขอบคุณพี่ทุกท่านที่ให้คำแนะนำคร้าบ................จะปฏิบัติตามขนบธรรมเนียมคร้าบ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ไม่เคยได้ยินมานะครับว่าวัดบางพระมีลายยันต์ 5 แถว ได้ยินแต่กระทู้7แบก และฝนเสน่ห์หา 

ถ้าสายปทุม5แถวค่าครูไม่ต่ำกว่า 3 - 4 พันอะครับ แต่วัดบางพระค่าครู25บาทเอง

วันไหนว่างๆ โอกาศดีๆต้องลองขอความเมตตาฝีเข็มของพระอาจารย์บ้างแล้วครับ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ลงยันต์กับหลวงพี่มาร์คสุดยอดเลยครับ
เจ็บจี๊ดๆ แต่สวยมากมาย :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หลวงพี่มาร์คสุดยอดครับ ใจดีด้วย

ตามที่พี่น้องท่านอื่นได้กล่าวมานั้นว่าวัดบางพระไมมี5แถวถูกต้องแล้วครับ

หลวงพี่มาร์คท่านให้มาก็เยี่ยมแล้วครับรักษาไว้ให้ดีๆระลึกถึงครูบาอารย์ ไหว้พระสวดมนต์ รักษาศีล5 ก็พอ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถ้าอยากได้5แถว แต่งบไม่ถึง :075: ก็หายันต์5แถวที่แถมมากับหนังสือหรือ ซื้อหนังสือแถม เหรียญ หรือแถมตะกรุดที่เซเว่นครับ มีหมดใช้ได้แน่นอน ถ้าเชื่อถือ เพราะเขาเอาไปทำวัดทำพระด้วย ไม่เสียหาที่จะลองครับ

สายบางพระเราก็ มียันต์ในทางเสริมดวงด้วยเช่นกันแล้วแต่ หลวงพี่ท่านจะกรุณาขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็