ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงสับสน  (อ่าน 1452 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ช่วงสับสน
« เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 08:44:34 »
พอดีอ่านกระทู้เก่าๆเห็นว่า ช่วงนี้เท่าที่เห็นนะตับ คือส่วนมากจะได้รับเป็นรูปยันต์เกือบเต็มหลังคือผมก็ชอบนะคับได้หลายอย่างหลายยันต์ดี i live it แต่ใจหนึ่งก็อยากได้แบบตำรับบางพระนะครับ คือคงจะเข้าใจนะคับที่จะมีอักขระรอบเป็นช่วงประมาณ2-3ช่วงนะครับผมว่าพอเห็นแล้วรู้ทันที่ว่าศิษย์บางพระ ไม่ต้องดูเลยว่าจะมียันต์8ทิศ มียันต์แม่ทัพมั้ย
ขอย้ำนะคับว่าไม่ว่าท่านจะให้ยันต์ไหนมาเอาหมดคับเพียงแต่กลัวว่าจะไม่ได้เห็นรูปเเบบนั้นในช่วงหลังๆๆนะคับ :062: :070: :054: :059: :067:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ตอบ: ช่วงสับสน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 09:16:49 »
หลายๆครั้งก็อยากได้ยันต์นั้นยันต์นี้  อยากได้ยันต์ที่เป็นภาพมาก แต่ตอนนียังยืนยันจะฝากหลังที่เข็มหลวงอาแป๊วต่อไป ยาวๆ :052: :016:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 09:39:26 »
พอดีอ่านกระทู้เก่าๆเห็นว่า ช่วงนี้เท่าที่เห็นนะตับ คือส่วนมากจะได้รับเป็นรูปยันต์เกือบเต็มหลังคือผมก็ชอบนะคับได้หลายอย่างหลายยันต์ดี i live it แต่ใจหนึ่งก็อยากได้แบบตำรับบางพระนะครับ คือคงจะเข้าใจนะคับที่จะมีอักขระรอบเป็นช่วงประมาณ2-3ช่วงนะครับผมว่าพอเห็นแล้วรู้ทันที่ว่าศิษย์บางพระ ไม่ต้องดูเลยว่าจะมียันต์8ทิศ มียันต์แม่ทัพมั้ย
ขอย้ำนะคับว่าไม่ว่าท่านจะให้ยันต์ไหนมาเอาหมดคับเพียงแต่กลัวว่าจะไม่ได้เห็นรูปเเบบนั้นในช่วงหลังๆๆนะคับ :062: :070: :054: :059: :067:

ใจเย็นๆครับพอถึงเวลาหลวงพี่และอาจารย์ท่านก็จะเมตตาให้เองครับ รูปและอักขระจะเป็นไปตามความเหมาะสมที่ท่านดูให้ครับ เชื่อเถอะครับถ้าสักทั้งหลังจะมีทั้งรูปและอักขระปนกันตามแบบฉบับเลยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 12:15:03 »
อยากสวยแบบ วัดบางพระ จงอย่า ขอ
ไปถึงก็หันหลัง อย่างเดียวครับ แล้วจะได้แบบวัดบางพระ คือ หน้าเสือ .......สวยมาก ๆ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 08:12:53 »
ลายยันต์วัดบางพระ ดีแน่นอนทุกยันต์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธ.ค. 2552, 08:13:21 โดย เด็กวัดหนัง »
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 08:35:37 »
ที่วัดบางพระ ทั้งชีวิตก็ไม่หมดหรอกครับ ...  :058:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 09:28:04 »
ผมว่าตามนั้นครับหลวงพ่อ หลวงพี่ให้ยันต์มาก็รับไปเถิดครับของผมหลวงพี่ยังให้ซ้ำเลยครับผมไม่ได้คิดอะไรขอให้เป็นยันต์ก็พอแล้วครับผมไม่มีที่จะลงแล้วครับเต็มแน่นไปหมดแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธ.ค. 2552, 09:31:26 โดย kkkkkkkk »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 11:37:11 »
สำหรับผมอะไรก็ได้หละครับ

ลงอักขระก็สวยอย่างหนึ่ง
รูปยันต์ก็สวยไปอย่างหนึ่ง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2552, 02:26:39 »
ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป
สุดท้ายพอเต็มหลังแล้ว
ทั้งหมดจะออกมาเป็นเอกลักษณ์ของวัดบางพระ
อย่างแน่นอนครับ
ปล ไม่รีบร้อน ไปทางธรรมดาๆ(ไม่ต้องขึ้นทางด่วน)
ทุกอย่างจะออกมาลงตัวอย่างที่สุดครับ
ขอให้สมหวังนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2552, 12:44:12 »
ขอบคุณครับ