ผู้เขียน หัวข้อ: ชมตะกรุด แล้วมาทายปัญหากับ...ลุงต้อเจ้วเก่า  (อ่าน 4657 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ตะกรุดที่พอจะรวบรวมมาให้ชมได้
ตะกรุดทั้งหมดนี้ดูดีๆมีปัญหาจะทาย
ท่านใดทายถูกจะให้ผ้ายันต์ม้าเสพนางของครูบาวังแท้ 100%ให้เป็นรางวัล
มาชมตะกรุดปัญหากันดีกว่า
ตะกรุดที่ท่านเห็นดอกข้างบน คือตะกรุดของหลวงพ่ออะไร วัดอะไร และจังหวัดอะไร
โชคดีจงเป็นของท่าน..............ใครทายถูกก่อนรับรางวัลจากลุงได้เลย 25; 25;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เดาๆละกันครับ ตะกรุดพอกครั่ง หลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง ครับ เพรชบุรี

ขอบคุณลุงต้อสำหรับกิจกรรมดีๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2552, 09:57:10 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ชมตะกรุด แล้วมาทายปัญหากับ...ลุงต้อเ#
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2552, 09:57:20 »
ขอบคุณลุงต้อด้วยนะครับที่จัดกิจกรรมดีๆ   ระดับลุงต้อต้องตะกรุดของเกจิยุคเก่าเท่านั้น  :016:

ขอทายว่าของหลวงพ่อพิธ วัดฆะมัง จังหวัดพิจิตรครับ  พอกครั่งด้วยเยี่ยมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2552, 09:59:35 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ตะกรุดพอกครั่งของหลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทอง นครปฐม  ขอบคุณลุงต้อมากครับ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยังไงก็ขอตอบว่า ตะกรุดพอกครั่ง หลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง จังหวัดเพชรบุรี

ขอบคุณลุงต้อนะครับที่จัดกิจกรรมดีดี แต่ครั้งนี้เห็นด้วยกับเอ็มจริงๆ ....  :016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอตอบ  ตะกรุดพอกครั่ง หลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง จังหวัดเพชรบุรี   ขอบคุนลุงต้อมากครับผม :005: :054:

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
เดาๆละกันครับ ตะกรุดพอกครั่ง หลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง ครับ เพรชบุรี

ขอบคุณลุงต้อสำหรับกิจกรรมดีๆนะครับ

ปล.เห็นด้วยกับคุณ เอ็มเมืองไร่ขิง ครับ
ปล. ขอบคุณครับ(อันนี้ขอภาพถ่ายจากเพื่อนมาครับ....)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2552, 10:43:57 โดย นามมงคล »

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
[bgcolor=#0075ff]ตะกรุดพอกครั่งของครูบาชุ่ม  ขอบคุณครับ...ที่มีกิจกรรมดีๆแบบนี้ :053: :052: :[/bgcolor]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2552, 10:46:46 โดย กระเบนท้องน้ำ »

ออฟไลน์ อิศวรน้อย

• จตุตถะ
  • สิงห์จ้าวทุ่ง
ของพระมหาเมธังกร วัดน้ำคือ จ. แพร่ครับ ขอบคุณครับ  :070:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมขอทายด้วยนะครับ ลุงต้อ................ตะกรุดพอกครั่ง หลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง ครับ เพรชบุรี :054:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมไม่มีความรู้เรื่องตะกรุดเลยครับ :075:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมแล้วกันครับ :002:คุณลุงต้อ...เจ้าเก่า :015: :015: :015:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...เอายุคหลังลงมาหน่อยก็เเล้วกัน... :058:(หลวงพ่อทองสุขน่าจะใช่)
ถ้าอย่างงั้นขอตอบเลี่ยงมาเป็น...หลวงพ่อแผ้ว...วัดโตนดหลวง..จังหวัดเพชรบุรี... :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2552, 07:15:58 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ผมขอทายบ้างครับ ลองเดาๆน่ะครับ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองรึเปล่าครับ...เพราะเห็นมีคลายๆแบบนี้ครับ ขอบคุณลุงต้อล่วงหน้าครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบหลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง กันหมดแล้ว...

...งั้นตอบว่า ตะกรุดกระดูกแร้ง หลวงพ่อหรุ่น วัดอัมพวัน แล้วกันครับ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ joy_

• ทุติยะ
  • **

ขอบคุณลุงต้อสำหรับกิจกรรมร่วมสนุกค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2552, 09:16:33 โดย job@love »

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอตอบบ้างครับ 555

ตะกรุดพอกผงยา หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว นครปฐม ครับ

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอตอบด้วยครับลุงต้อ ขอตอบว่าตะกรุดพอกครั่ง ครูบาชุ่ม ครับ/size]
ขอบคุณลุงต้อเจ้าเก่าครับ ขอให้ลุงสุขภาพแข็งแรงๆ ไม่เจ็บไม่จนนะครับ...ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
หลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตก นครปฐม

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
เพ่ เอ็ม นี่ รู้หมด เลย อ่ะ

แล้ว ที่บ้านพี่ หมดกรุ ยัง อิอิอิ :054: :054:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุดพอกครั่งพุทรา หลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง เพชรบุรี อีกหนึ่งเสียงครับ "ครั่งเหลือร้าย วัดโตนดหลวง"
ขอบคุณลุงต้อ สำหรับกิจกรรมครับ ด้วยความเคารพ :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เพ่ เอ็ม นี่ รู้หมด เลย อ่ะ

แล้ว ที่บ้านพี่ หมดกรุ ยัง อิอิอิ :054: :054:

หุหุ ผมไม่รู้หลอกครับพี่ ลองเดาๆดูอะครับ รอดูเฉลยดีกว่านะครับพี่
ขอบคุณครับ อิอิ

หุหุ ผมไม่รู้หลอกครับพี่ ลองเดาๆดูอะครับ รอดูเฉลยดีกว่านะครับพี่  ลุ้นกันต่อไปครับ
ส่วนตัวในใจผม มี 2 ท่านอะครับ ของหลวงปู่บุญ กับหลวงพ่อทองสุข ถูกป่าวไม่รู้ หุหุ
ขอบคุณครับ อิอิ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...กระทู้นี้ผมภาวนาให้ท่านเอ็มได้...นะครับ :058:
...เพราะเห็นท่านบ่นๆว่าอยากได้ผ้ายันต์ม้าเสพนางอยู่นะครับ...อิอิ :005:

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
พอดีบอกชื่อสั้นไปไม่ระเอียด...กลัวว่าเดี๋ยวไม่ได้ของดี... ตอบใหม่ว่าตะกรุดหนังควายเผือกพอกครั่งครูบาชุ่ม โพธิโก วัดวังมุย จ.ลำพูน                                                              ขอบคุณครับลุงต้อ... :017:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ผมว่าน่าจะเป็น ตะกรุดพอกครั่ง หลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง จังหวัดเพชรบุรี   ครับ

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
ตะกรุด พอกครั่ง ลพ.ทองศุข วัดโตนดหลวง ครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอตอบว่าเป็น ตะกรุด หลวงปู่ เอี่ยม วัดสะพานสูง ครับผม.....

ออฟไลน์ เด็กสุรินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอตอบว่า ตะกรุดก่าสะท้อนครูบาจันต๊ะ วัดหนองช้างคืน จ.ลำพูน

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แหะๆ  :075:   
สารภาพเลยก็แล้วกันครับว่า  "ไม่รู้"  อะ   :075:
แต่จะติดตามข้อเฉลยต่อไปครับ  :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เข้ามาให้กำลังใจครับใครทายถูกก็ขอให้โชคดีนะครับ :090: :095:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
รอฟังคำเฉลยครับ ตัวผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่อตะกรุดเลย
ขอบคุณลุงต้อมากครับ

• ผู้อาวุโส
มาฝังคำเฉลยกันดีกว่าคำตอบที่ถูกก็คือ ตะกรุดพอกครั่ง ของหลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง จังหวัดเพชรบุรี ครับพี่น้อง...!ผู้โชคดีที่ตอบถูกได้แก่...ท่านเอ็มเมืองไร่ขิง รูปหล่อประจำเวปเรา
ไม่น่าเชื่อเลยนะเพราะลุงอ่านข้อความนี้
...:058:
...เพราะเห็นท่านบ่นๆว่าอยากได้ผ้ายันต์ม้าเสพนางอยู่นะครับ...อิอิ :005:

แบบนี้เขาเรียกว่าฝีมือ บวก กับ ดวง จริงๆ 25; 25;อยากได้ก็ได้สมใจอยากจริงๆ
สำหรับท่านอื่นไม่ต้องเสียใจหลายท่านตอบถูก แต่แพ้ความเร็ว
ถ้าบรรยากาศเวปเราสงบสุขลุงก็ยินดีที่จะนำกิจกรรมมาสร้างสรรค์สนุกสนานกันเองในแบบฉบับของลุงบ่อยๆ
คอยติดตามต่อๆไปก็แล้วกัน...
....และขอแสดงความยินดีกับ เอ็ม ด้วยนะเก่งมากครับ แล้วอย่าลืมส่งที่อยู่ให้ลุงต้อด้วย... :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณลุงต้อที่มีกิจกรรมดีดีมาร่วมสนุกนะครับ ผมก็กำลังหากิจกรรมเหมือนกัน ...  :095:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอแสดงความยินดี...กับท่านเอ็มด้วยครับ :053: :053: :053:ขอขอบคุณลุงต้อผู้ใจดีด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
ยินดีกับคุณ.เอ็มเมืองไร่ขิงด้วยนะครับ มีของดีไว้ใช้ ผ้ายันต์ม้าเสพนางอยู่ มหาเสน่ห์นักแล พูดแล้วอยากได้  :005:

ขอบคุณลุงต้อด้วยนะครับที่จัดกิจกรรมดีๆ และสมาชิกทุกท่านที่ร่วมสนุกด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เอ็มได้ผ้ายันต์มาแล้วอย่าลืมเพื่อนนะคนละครึ่งละกันนะแบ่งกัน :009:

• ผู้อาวุโส
เอ็มได้ผ้ายันต์มาแล้วอย่าลืมเพื่อนนะคนละครึ่งละกันนะแบ่งกัน :009:
แล้วจะเอาครึ่งแรกหรือครึ่งหลังละพี่ต้น..ปรึกษากันให้ดีล่ะ
.......................................... 24; 24; 31; 31;ลุงต้อเอง

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับท่านเอ็ม  :054: