ผู้เขียน หัวข้อ: คนชอบลูกอมเชิญทางนี้เลยครับผม !!!  (อ่าน 10232 ครั้ง)

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล

ไม่ต้องพูดพล่ามทำเพลงกันเลยน่ะครับผม

เชิญชมกันเลยน่ะกันครับผม

ลูกอมเสืออาคม หลวงพ่อเปิ่น รุ่นบารมีบูชาครู ๔๕ เนื้อนวะแก่ทอง ด้านล่างก้นอุดมวลสาร ฝังตะกรุดทอง หมายเลข ๘๘ พร้อมโค๊ดหน้าเสือ

ลูกอมเสืออาคม หลวงพ่อเปิ่น รุ่นบารมีบูชาครู ๔๕ แต่งลายเสือ ด้านล่างก้นอุดมวลสาร ฝังตะกรุดเงิน หมายเลข ๑๑๒๐ พร้อมโค๊ด

ลูกอมสิงห์ หลวงปู่หงส์ วัดเพชรบุรี เนื้อนวะ ปี ๔๖ ด้านหลังมีโค๊ด ด้านล่างอุดกริ่ง

ปิดตาเข่าสอด ขุนพันธ์พุทธาคมเขาอ้อ วัดเขาอ้อ พัทลุง เนื้อนวะแก่เงิน ปี ๔๔ ด้านข้างมีโค๊ด หมายเลข ๘๘๗ ด้านล่างอุดกริ่ง

ลูกอมกุมารทอง หลวงพ่อเปิ่น รุ่นมหามงคล ๗๙ ด้านหลังมีโค๊ด ๒ จุด ซ้าย ขวา  ด้านล่างอุดกริ่ง

ลูกอมพญาเสือ หลวงพ่อเตี่ย วัดเวฬุวนาราม รุ่นรวยลูกเดียว ด้านหน้ามีโค๊ด วฬ  ด้านล่างปิดด้วยหนังเสือ

ลูกอมเสือ หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ปี ๔๘ ด้านหลังมีโค๊ด ว.ฐ ด้านล่างอุดกริ่ง

ลูกอมตะกร้อมหาอาคม หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม เนื้อสัมฤทธิ์หล่อโบราณ รุ่นไตรมาส ๕๐ ด้านล่างมีโค๊ด หมายเลข ๐๗๗๗ กาหลง

พยัคฆ์เขี้ยวดาบ หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม เนื้อแร่เขากุเลน รุ่นไตรมาส ๔๙ นารายณ์แปลงรูป ด้านล่างมีโค๊ด (ไม่ชัด) อุดผงดิน ๗ โป่ง ปิดหนังเสือ   
   (เนื้อแร่เขากุเลนมีคุณสมบัติที่เปราะมาก จึงไม่สามารถตอกโค๊ดได้เลยใช้วิธีเจียโค๊ดลงไปแทน)

ลูกอมหนุมาน หลวงพ่อสาคร ด้านหลังมีโค๊ด ส ด้านล่างอุดมวลสาร

ลูกอมพระปิดตาสังกัจจายน์ หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ รุ่นไตรมาสพิเศษ ด้านหลังมีโค๊ด สค ด้านล่างอุดผงพรายกุมารพร้อมตะกรุด

ลูกอมปลาตะเพียน หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ รุ่นไตรมาสพิเศษ ด้านหลังมีโค๊ด สค ด้านล่างอุดผงพรายกุมารพร้อมตะกรุด

ลูกอมหนุมาน หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม รุ่นพูลสุข ปี ๔๔ ด้านหน้ามีโค๊ด ด้านล่างอุดกริ่ง

ลูกอมเสืออาคม รุ่นแรก หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม รุ่นแซยิด ๙๑ ปี เนื้อนวะหล่อโบราณ ด้านหลังมีโค๊ด ๒ จุด หมายเลข ๔๗๗ ด้านล่างก้นอุดมวลสาร เทียนชัย ฝังตะกรุดทอง

ลูกอมเสืออาคม รุ่นแรก หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม รุ่นแซยิด ๙๑ ปี เนื้อชินเงิน ด้านหลังมีโค๊ด ๒ จุด หมายเลข ๕๒๐ ด้านล่างก้นอุดมวลสาร เทียนชัย ฝังตะกรุดเงิน

ลูกอมเสืออาคม รุ่นแรก หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม รุ่นแซยิด ๙๑ ปี เนื้อสัมฤทธิ์ ด้านหลังมีโค๊ด ๒ จุด หมายเลข ๒๗๕๓ ด้านล่างก้นอุดมวลสาร เทียนชัย ฝังตะกรุดเงิน

ลูกอมหนุมานครองเมือง หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม รุ่นเจ้าคุณพูล ปี ๔๗ ด้านข้างมีโค๊ด ด้านล่างอุดกริ่ง

ลูกอมพระสังกัจจายน์  หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม รุ่นเจ้าคุณพูล ปี ๔๗ ด้านข้างมีโค๊ด ด้านล่างอุดกริ่ง

ลูกอมพระสังกัจจายน์พูลสุข เหรียญฤาษีสิทธิโคดมบรมครู-พระพิฆเณศร์ พิธีพุทธาภิเษก ๑๒ สิงหาคม ๒๕๔๔

ลูกอมพระสังกัจจายน์พูลสุข ด้านหลังมีโค๊ด ด้านล่างอุดกริ่ง   

เหรียญฤาษีสิทธิโคดมบรมครู-พระพิฆเณศร์ ด้านหลังมีโค๊ด

สุดท้ายนี้มีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม

ปล.พี่น้องท่านใดมีข้อแนะนำเชิญได้เลยน่ะครับผม ยินดีครับผม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: คนชอบลูกอมเชิญทางนี้เลยครับผม !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2552, 11:01:18 »
โหหหหหห สุดยอดจริงๆครับพี่ ขอบพระคุณมาครับที่นำมาให้ชม
ลูกอมเสือผมอยากได้บูชามานานแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาศคงต้องหาโอกาศต่อไป

ขอบคุณมากนะครับที่นำมาให้ชมเยี่ยมเลย  :015:

ส่วนลูกอมสิงห์หลวงปู่หงษ์พี่ชายใจดีแบ่งมาให้บูชามามั่งแล้ว ขอบคุณครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2552, 11:02:37 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: คนชอบลูกอมเชิญทางนี้เลยครับผม !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2552, 11:39:23 »
อ่ะน่ะ

ขอบคุณครับผม

สำหรับภาพสวยๆงามๆเช่นนี้

นับว่าเป็นกรุลูกอมแตกได้เลยน่ะครับ

:017:  :017:  :017:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 12:04:49 »
จัดว่างดงามมากๆ ครับ ผมชอบมากลูกอมดูน่ารักมากครับ น่าใช้ พุทธคุณไม่ต้องสืบเลย ...  :016:

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 12:28:40 »
ได้ลูกอมเสืออาคา ล.พ.พูลสามเนื้อน่าอิจฉาจัง จำได้ว่าตอนนั้นทางวัดให้1คนต่อ1รายการ :005: :053: :074:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 12:32:13 »
ยอดเยี่ยมมากๆครับ มาเป็นกองทัพเลย  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 06:36:31 »
ยอดเยี่ยมเลยครับขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 07:20:26 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ มีเพียบเลย สุดยอดๆ  :015:  :053:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 07:26:54 »
โอ้โห...อะไรจะขไหนขนาด...สุดยอดครับสุดยอด... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 08:03:11 »
ขอบคุณสำหรับรูปภาพสวยๆน่ะครับ. :053:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 09:00:30 »
อูยส์....อิจฉาตาร้อน :095:

...ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ ชอบทุกอย่างเลยครับ... :016: :016: :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ketchan

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - ketchan@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 10:40:22 »
เหนือคำบรรยายจริงๆ  :054:
คุณพระฤาษีผู้ประสิทธิ์ประสาท ครูผู้รู้สมเวทและสมยา สรรพยา
สรรพคาถา สรรพมนต์ตรา มหายันต์ และอาคมเธอเสด็จทุกสถาน
ข้าพเจ้าจะขอนมัสการกร

ออฟไลน์ oat7293

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 10:53:11 »
ลูกอมเยอะแบบนี้ระวังฟันผุนะครับ  :050:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 07:41:19 »
มีเยอะจริงๆๆครับผม สวยๆๆทั้งนั้นเลย :015: :114:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 08:05:55 »
ลูกอมเสืออาคมหลวงพ่อพูลวัดไผ่ล้อมเกินบรรยายครับ(วันเปิดจองก็ไปเข้าแถวเหมือนกันแต่ทว่ายอดจองเต็มเสียก่อนเลยอดตามระเบียบ)

ตอนนี้มีลูกอมของพระอาจารย์เมสันต์(หลวงโด่ง)อยู่จำนวนหนึ่ง(ท่านประธานมอบไว้ให้)

มารับได้ที่วัดนะครับ :001:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 08:09:06 »
สุดยอดครับสวยๆทั้งนั้น :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 10:21:47 »
ลูกอมเสืออาคมหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม ก้นนอกจากฝังตะกรุดแล้วยังมีมวลสารที่เป็นเขี้ยวงาต่างๆของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์,หลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย,งากำจัดกำจาย,งากระเด็น,หลวงพ่อนก วัดสังกะสีฯ ในส่วนชนวนที่เป็นโลหะก็ได้นำเสือของสำนักต่างๆมาหล่อเป็นชนวนอาทิหลวงพ่อวงษ์ วัดปริวาส,หลวงพ่อไสว วัดปรีดารามฯแผ่นจารจากคณาจารย์อีกมากมาย ดีนอกดีในโดยเฉพาะนวะหล่อโบราณซึ่งเทเป็นปฐมฤกษ์ เก็บรักษาดีๆนะครับ.

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 12:13:52 »
อะนะเกือบจะเข้าใจผิด ทานไม่ด้ายย..  :002:

ลูกอมพระสังกัจจายน์พูลสุข ด้านหลังมีโค๊ด ด้านล่างอุดกริ่ง น่าหาไว้ครอบครองมั่งค่ะ.. กลม กลืนไปด้วยดีไซน์ทางพุทธศิลป์ที่เยี่ยมไปเลย
เป็นบุญตากับทุกลูกอมพุทธคุณค่า.. :009:

cho presley       

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 12:20:19 »
โหหห สุดงามแท้ๆๆๆ เยี่ยมไปเลยคับท่านน
แจกกันบ้างกันได้นะคับถ้ามีเยอะก้อ (ล้อเล่นนะ)
อิอิอ ขอบคุนที่นำมาเสนอนะคับท่านนน :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2552, 12:20:59 โดย DeKaram »

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 01:01:47 »

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านมากครับผมสำหรับคำขอบคุณและข้อมูลเพิ่มเติมต่างๆในการตอบรับที่ดีเป็นอย่างสูง

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2552, 12:00:47 »
สวยงามทุกรายการครับ
เปิดมาเห็นลูกอมเสือของหลวงปู่เปิ่น
แล้วรู้สึกชอบมากครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2552, 06:51:06 »
สุดยอดครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง