ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ผม มอด สมาชิคใหม่  (อ่าน 5803 ครั้ง)

ออฟไลน์ commod

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ ผม มอด สมาชิคใหม่
« เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 12:36:57 »
สวัสดีพี่ๆ ครับ ผมคนโคราช ศรัทธาการสักยันต์วัดบางพระนานแล้ว และแอบดูเว็บนี้อยู่นาน
กำลังอยากไปครับ แต่ผมไปไม่เป็น อยู่โคราชจะไปวัดบางพระยังไงดีครับ  หรือว่าควรมาเริ่มที่ กทม.ครับ
ผมเข้า กทม.ก็เอ๋อๆ ชอบหลงทิศหลงทาง รถส่วนตัวไม่มีนะครับ  พี่ๆแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: สวัสดีครับ ผม มอด สมาชิคใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 08:07:04 »
ยินดีต้อนรับนะครับลองใช้แถบค้นหาดูนะครับมีกระทู้เก่าๆทีหลายท่านถาม-ตอบกันเอาไว้นะครับลองดู.......

ออฟไลน์ arsenal

• ตติยะ
ตอบ: สวัสดีครับ ผม มอด สมาชิคใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 10:26:50 »
ไปหมอชิต นั้งรถตู้ไปลงสายใต้ใหม่ จากนั้นก็ไปขื้นรถทัวร์ กรุงเทพ-นครปฐม บอกเขาว่าลงแยก ท่านา 30 บ.คับ สังเกตุง่ายๆ ตรงนั้นจะมีห้างโลตัสอยู่คับ จากนั้น ก็เดินข้ามสะพานไปคับ ว่ารถที่เข้าบางพระจอดตรงไหนแล้วไปขึ้นรถได้เลยคับ
ศรัธาเหนือสิ่งอื่นใด โชคดีครับน้อง

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 10:28:21 »
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่น่ะครับ...แฟนผมก็อยู่โคราชครับ...

มากรุงเทพทีไรผมพาแฟนผมไปให้หลวงน้าต้อยลงนะตลอดเลยครับ...

มาตั้งหลักที่กรุงเทพก่อนดีกว่าครับ
...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ commod

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 11:29:23 »
ขอบคุณครับพี่ๆ ไอ้ผมก็สงสัยอยู่ โคราชก็ไม่มีรถไปนครปฐมหมอชิตก็ไม่เห็น....มันอยู่สายใต้นี่เอง

อยากถามต่อสักข้อนะครับ
มีไหมครับ  คนที่สักยันต์ครูแต่ไม่มีเก้ายอดที่หลัง จะเป็นงบน้ำอ้อย แปดทิศ
จริงๆผมไม่ได้เลือกยันต์นะครับ แต่หลังผมสักลายพระพรหม แล้วเศียรของพระพรหมอยู่ตรงต่ำแหน่งที่เค้าสักเก้ายอดพอดีอ่ะครับ (พอดีผมเห็นแต่คนสักยันต์จะมีเก้ายอดทุกคน)

ประมาณนี้ครับ หลังผม.....สมควรจะบอกท่านอาจารย์ หลวงพี่  ดีไหมครับ ว่าไม่อยากให้ยอดโผล่นอกคอเสื้อ หรือไม่เอาเก้ายอด....สมควรไหมครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2552, 11:44:39 โดย commod »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 02:05:13 »
บอกได้ครับ บอกความประสงค์ว่าไม่ให้เกินไหน หรือไม่สักเลยก็ได้ครับ

สักอย่างอื่นเอา ตามที่ว่างๆ ลองปรึกษาอาจารย์ดูครับ ได้คำตอบที่ดีแน่ๆ

ขอให้เดินทางปลอดภัยสมใจปรารถนานะครับ ขอบคุณครับ ...  :089:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 06:41:16 »
อย่างแรกก็ยันต์ครูอะครับ(เก้ายอด)ผมว่าน่าจะได้ครับลองสอบถามหลวงพ่อ หลวงพี่ดูครับ ยินดีต้อนรับ :089: :017:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2552, 07:57:04 »
Confirm อย่างแรกก็ยันต์ครูอะครับ(เก้ายอด)พระอาจารย์ท่านจัดวางให้อย่างลงตัวแน่นอน
อย่างไม่มีข้อสงสัย. ยินดีต้อนรับ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2552, 11:44:54 »
ไปถึงวัดแล้วหากไม่เข้าใจ หรือสงสัยอะไร
เกี่ยวกับการสักยันต์แนะนำว่าให้สอบถามพระอาจารย์ท่านได้ครับ
เพราะเก้ายอด บางคนไม่ได้สักไว้ที่ต้นคอแต่สักไว้ตรงตำแหน่งอื่นก็มีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ