ผู้เขียน หัวข้อ: ฝีเข็มพระอาจารย์ต้อย สืบทอดบารมีหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 8202 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiger2009

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอชมลายยันต์ ฝีเข็มพระอาจารย์ต้อย ท่านผู้ใดมีจิตเมตตา กรุณาสละเวลาโพสรูปเพื่อเป็นวิทยาทาน และเพื่อสืบทอดบารมีหลวงพ่อเปิ่น เพื่อควรค่าแก่การอนุรักษ์ไว้ให้ชนรุ่นลูกหลานได้ดูสืบต่อไป เนื่องจากกระทู้เก่าๆฝีเข็มของอาจารย์หลายท่านมีมากแล้ว แต่ยังขาดฝีเข็มพระอาจารย์ต้อยซึ่งมีน้อยอยู่ ผมก็เป็นคนนึงที่สนใจจะลงเข็มกับท่าน ลูกศิษย์่ท่านใดมีรูปฝีเข็มของท่านช่วยโปรดกรุณาด้วยครับ จะได้สอดคล้องกับหัวข้อที่ผมได้ตั้งไว้ "ฝีเข็มพระอาจารย์ต้อย สืบทอดบารมีหลวงพ่อเปิ่น"  ขอบพระคุณมากครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธ.ค. 2552, 12:58:54 โดย tiger2009 »

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
ลอง search ค้นหาดูก่อนนะครับ
เท่าที่ผมเห็นก็มีเยอะนะครับ

*ไม่ได้มีเจตนามาป่วนนะครับ
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "

ออฟไลน์ kengkun

• ตติยะ
    • อีเมล
9ยอดตรงกลางครับ ฝีเข็มอาจาร์ยต้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธ.ค. 2552, 07:48:02 โดย kengkun »

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก้อศิษย์หลวงน้าต้อยครับ...

มีแต่รูปลงน้ำมันอ่ะครับได้ไหม...ตอนไปท่านยังไม่ให้ลงหมึกครับ เพราะยังไม่ได้งาน...

แต่ตอนนี้ได้งานแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปให้ท่านลงหมึกเลยครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล

...เห็นว่าพูดจาเป็นเมตตามหานิยมดี ของเก่าไม่อัปเดต..อันนี้อัปเดตกว่า..จัดไป.. :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ขออนุญาต โพสต์ไว้เพื่อเป็นวิทยาทาน รอยสัก 98% ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ต้อย ส่วนที่เหลือจากพระอาจารย์ญา (แปดทิศ,สิงห์),พระอาจารย์แป๊ว (เจ็ดยอด)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ยันต์เกราะเพชรบนหลังผมเองครับ หลวงน้าต้อยท่านเมตตาสักให้ กราบขอบพระคุณหลวงน้าต้อยอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ผมเองมีไม่มากนะครับ  แต่คงพอจะมีให้ดูบ้างนะครับ  ทั้งหลังมีของอาจารย์หนวดที่เมตตาให้คือ หงส์ พญาเต่า พ่อแก่ พระพิฆเณศและยันต์ตาข่ายครับ น้องนั้นหลวงพี่ต้อยเมตตาให้ผมมาครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Nutcha

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - pla20019@hotmail.com
เป็นศิษย์หลวงพี่ต้อยเช่นกัน ท่านเมตตาสัก 9 ยอด และสาริกาให้

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
สวยมากครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
พลวงพี่ต้อยท่านให้ผมมาครับ  ก็มี20ยอด,แปดทิศ,บัวซ้ายขวา,แม่ทับ,อื่นๆอีกมากครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามมากครับ  ศิษย์พระอาจารย์ต้อยเ่ช่นกัน  เห็นแบบนี้แล้วอุบอุ่นมากมาย  คิดว่า คงเคยเจอหลายๆ ท่านมาบ้างแล้ว   :095: :095:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
วันนี้เลยครับ ไปวัดมา คนไม่ค่อยมีเลย ยกมาสองพานครับ
ไม่แนใจว่ายันต์นี้เรียกว่าอะไรครับ
พานแรกครับ

พานที่สองครับ เป็นอักระครับ สังเกตุ รอยแดงๆ

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
วันนี้เลยครับ ไปวัดมา คนไม่ค่อยมีเลย ยกมาสองพานครับ
ไม่แนใจว่ายันต์นี้เรียกว่าอะไรครับ
พานแรกครับ

พานที่สองครับ เป็นอักระครับ สังเกตุ รอยแดงๆ

ยันต์พระเจ้า5พระองค์ครับ (ผิดถูกยังไงขอโทษด้วยนะครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
สวยงามทุกๆท่านเลยครับ :010:

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
:053:

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
สวยทุกท่านครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทุกท่านสวย งามไม่แพ้กันเลยครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ arkomk

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวยทุกรูปเลยครับ

ออฟไลน์ kookgai_navy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ชื่อต้อยเหมือนกันกับอาจารย์ แต่เราเป็นผู้หญิง  อาจารย์ก็เลยเมตตาสักให้ และบอกเราว่าบารมีถึง  ดีใจมากเลยลืมถามคาถาอีกหล่ะ ใครรู้ก็บอกมั่งนะ