ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องยันต์หน่อยครับ  (อ่าน 1841 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ถามเรื่องยันต์หน่อยครับ
« เมื่อ: 05 ก.พ. 2550, 05:16:11 »
ผมไม่เคยสักยันต์มาก่อนเลยครับเริ่มแรกสักยันต์อะไรก่อนดีครับแล้วสักกับอาจารย์ได้ครั้งละอย่างหรือครับแล้วที่สำคัญเจ็บมากไหมครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: ถามเรื่องยันต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.พ. 2550, 05:24:57 »
 จะต้องเป็นยันต์ครู? เริ่มจาก ..เก้ายอด? ยันต์แปดทิศ..งบนําอ้อย ..สาริกา?
 เจ็บไม่เจ็บก็ขึ้นอยู่กับเราว่าทนได้แค่ไหน ...ไม่เจ็บมากหรอกจ๊ะ :075: :075: :075:

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ badblood

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.พ. 2550, 07:42:50 »
จะให้ดี สัก น้ำมันไปก่อนนะครับ

ออฟไลน์ badblood

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.พ. 2550, 08:27:13 »
ถ้าไปกุติหลวงพี่แป๊วก็จะได้ยันต์เจ็ดยอดแน่นอนครับแล้วก็ต่อยันต์ห้าแถวแล้วก็จิงจกครับ

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.พ. 2550, 06:02:43 »
ก่อนอื่นก็ยันต์ครูที่เหลือก็แล้วแต่อาจารย์จะให้ดีกว่าครับ
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา