ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ ผมอยากสักหนุมานจริงๆครับเเต่ไม่รู้ว่าผมสมควรได้รึยังนะครับ  (อ่าน 2031 ครั้ง)

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
สวัสดีพี่ๆทุกคนนะครับ ผมเกิดศรัทธาอยากจะมีรอยสักรูปหนุมานซักองค์นะครับ เเต่ตอนนี้ผมมียันต์ครูคือ9ยอดที่ต่อปีกเเล้วนะครับ เเละก็มี5เเถวนะครับ ไม่รู้ว่าผมสมควรที่จะพอได้หนุมานมาประทับหลังผมยังนะครับ ไม่กล้าขอนะครับ เเต่อยากได้จริงๆครับ จึงอยากถามพี่ๆเเละผู้รู้
ช่วยชี้เเนะเเนวทางทีนะครับ ส่วนกฏหรือศีล5นั้นผมพยายามรักษามาโดยตลอดครับ รบกวนช่วยชี้เเนะเเนวทางให้ผมที่นะครับ :054:
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ใจเย็นๆครับ
บางคนน่ะกว่าจะได้รูปหนุมาน
พระอาจารย์ท่านสักยันต์อย่างอื่นมาให้
จนเต็มตัวไม่มีที่ว่างไปหมดแล้ว
บางคนใช้เวลาหลายเดือน บางคนใช้เวลาหลายปี
กว่าจะได้หนุมานซักยันต์หนึ่ง
แนะนำว่าหมั่นไปวัดบ่อยๆ นะครับ
บางทีพระอาจารย์ท่านคุ้นหน้าคุ้นตา ท่านอาจจะเมตตาให้มาในซักวันหนึ่ง
ขอให้โชคดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ขอยืนยันนั่งยันเลยครับ ยันตืหนุมานเป็น1ใน3ยันต์ที่อยากได้รอนานมากครับ จนประมาณเดือนที่แล้วได้เมตตาจากล.พ.ญา ให้รูปหัวหนุมานมา ดีใจมากครับ เพราะรอมานานจนคิดว่าคงจะไม่ได้แล้ว :027: :045: :066:

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
หลวงพ่อต้อย ลองขอดู

...ขอยันต์จากพระอาจารย์ต้อย ลักษณะว่าจะเจ็บหนักนะครับ.... 11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

...ขอยันต์จากพระอาจารย์ต้อย ลักษณะว่าจะเจ็บหนักนะครับ.... 11;

นั่นสิครับ สักกับหลวงพี่ต้อยยังไม่เคยขอจากท่านเลย (ท่านอาจจะเมตตาให้นะครับยังไงก็ลองขอดูครับ)ส่วนตัวผมเองยังไม่เคยลองขอท่านเลยครับ แต่เคยเห็นหลายท่านที่ตั้งใจอยากได้จริงๆ ท่านก็เมตตาให้นะครับ
                                                                                                                    ขอบคุณครับ

ปล.ท่านack01(อย่าขู่สิครับ)  :075: :075:เดี๋ยวไม่กล้าขอหรอกครับ :005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2552, 10:08:29 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

นั่นสิครับ สักกับหลวงพี่ต้อยยังไม่เคยขอจากท่านเลย (ท่านอาจจะเมตตาให้นะครับยังไงก็ลองขอดูครับ)ส่วนตัวผมเองยังไม่เคยลองขอท่านเลยครับ แต่เคยเห็นหลายท่านที่ตั้งใจอยากได้จริงๆ ท่านก็เมตตาให้นะครับ
                                                                                                                    ขอบคุณครับ

ปล.ท่านack01(อย่าขู่สิครับ)  :075: :075:เดี๋ยวไม่กล้าขอหรอกครับ :005: :005:

วันนี้ไปวัดหรือเปล่าครับ ถ้าไปเดี๋ยวเจอกันนะพี่. :002:

...เดี๋ยวออกจากบ้านแล้วครับ... :095:

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับคำชี้เเนะนะครับ วันนี้ลองอธิษฐานถึงหลวงพ่อเปิ่นนะครับว่าลูกช้างอยากได้มากเเต่ถ้ายังไม่ถึงเวลาลูกช้างก็จะรอต่อใปครับ
เเล้ววันนี้ผมเองก็ได้ไปสักมาด้วยครับตื่นเเต่ตี5เลย ไปถึงก็ราวๆ7โมงนะครับขี่มอไซด์จากบางเขนไปเองเลยครับ ผมว่าผมไปเร็วเเล้วนะ
เเต่มาถึงต้องตลึงกับลูกศิษย์ของหลวงพี่เเต่ละรูปนั้นเยอะมากๆเลยครับ ต่างกับเมื่อวานเลย วันนี้ไปสักกับหลวงพี่นันท์เช่นเดิมครับ ได้สาริกามา เเต่พอเสร็จผมก็รู้สึกว่ายังต้องการอีกสักลายเลย ไปหาหลวงพี่หมีครับ รอนานเหมือนกันครับวันนี้ติดฉันเพลกันเเทบทุกรูปเลย กว่าจะได้สักก็บ่ายกว่าๆนะครับ หลวงพี่หมีท่านเมตตางบน้ำอ้อยมาครับ คราวหน้าถ้าพี่ๆน้องๆท่านได้จะไปก็เจอกันที่วัดนะครับ สวัสดีครับ :077:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ของแบบนี้ใจเย็นๆ ครับ

ผมเองตอนได้หนุมานมาก็ไม่ได้คิด เพราะใจคิดไว้ว่าอยากได้เสือ เพราะชอบเสือมากๆ
แต่ไปๆ มาๆ ก็มาประทับหลัง ทั่งเสือทั้งหนุมานเลยครับ :048:
ขอบคุณหลวงพี่ญาและหลวงพี่มาร์คครับผม  :054:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล

ขอบคุณครับ

ปล.ท่านack01(อย่าขู่สิครับ)  :075: :075:เดี๋ยวไม่กล้าขอหรอกครับ :005: :005:

วันนี้ไปวัดหรือเปล่าครับ ถ้าไปเดี๋ยวเจอกันนะพี่. :002:

...เดี๋ยวออกจากบ้านแล้วครับ... :095:

หลวงน้าต้อยท่านมีเมตตาครับ ลองขอๆท่านดูครับ...ผมไปครั้งแรกยังประทับใจเลยครับ...

ท่านลงยันต์ครูให้เสร็จต่อยันต์พุดซ้อนให้เลยครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ cat

• ทุติยะ
  • **
ถ้าต้องการแบบทันใจ
ขอแนะนำ หลวงพ่อสมชาย  หลวงพี่ตั๊ก รับรองสมหวัง
เมตตาเป็นธรรมอันประเสริฐ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านที่มาช่วยตอบกระทู้นะครับ คือจริงๆเเล้วผมก็ไม่อยากได้หนุมานเเบบรีบเร่งมากนะครับ เเต่คือมีความตั้งใจอยากจะได้หนุมานมาประทับที่หลังจริงๆครับ เเต่เกรงว่า กว่าจะได้หนุมานมาซักองค์ลายสักยันต์จะเต็มหลังซะก่อนนะครับ ผมกลัวว่าทางบ้านจะรับไม่ได้หากมียันต์เยอะจนเกินไปนะครับ เลยว่าจะลองขอความเมตตาจากพระอาจารย์ดูอีกทีนะครับเเละจะลองบอกกล่าวเหตุผลให้ท่านฟังดูเผื่อว่าผมอาจจะได้สมความตั้งใจซักที ยังไงถ้าผมได้อย่างที่ตั้งใจเเล้วจะมาบอกข่าวพี่น้องรับทราบอีกที่นะครับ เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ :052 :017: