ผู้เขียน หัวข้อ: วอนผู้รู้ดูพระสมเด็จให้หน่อยครับ  (อ่าน 4485 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ_zab

• ตติยะ
เป็นภาพถ่ายพระจากคุณพ่อผมเองครับ  ช่วยวิจารณ์หน่อยครับว่าจริงแท้หรือไม่แท้เป็นอย่างไร ของสมเด็จโตหรือไม่

ถ่ายวันเดียวกันนะครับแต่แสงไม่เหมือนกัน

นี่เป็นส่วนของด้านหน้าครับ

นี่เป็นส่วนของด้านหลัง

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

เต็มที่เลยครับไม่มีโกรธกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2552, 12:31:42 โดย champ_zab »

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: วอนผู้รู้ดูพระสมเด็จให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2552, 12:44:38 »
พระสมเด็จ เป็นพระที่ดูยากมากๆครับ...คงต้องรอผู้รู้มาให้คำตอบล่ะครับ...

ไงก็ขอบคุณสำหรับรูปภาพนี้น่ะครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ lazyboy

• ปัญจมะ
ตอบ: วอนผู้รู้ดูพระสมเด็จให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 09:44:37 »
ผมว่าดูดีนะครับ แต่ว่ารอผู้รู้จริงดีกว่าครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2552, 09:35:32 »
ขอตอบตามตรง หวังว่าคงไม่โกรธ ถ้าจำไม่ผิดส่วนที่ฝังอยู่ด้านหลังเป็นก้างปลาแน่นอน
พิมพ์ที่พบมากก็จะเป็นพิมพ์เจดีย์ พระสมเด็จแบบนี้ไม่มีในสาระบบครับ เพราะฉะนั้นแท้จึงไม่มี
สรุปว่าเป็นพระของเก๊ครับ ค่อยๆศึกษาไปครับถ้าชอบพระสมเด็จจริงๆสักวันหนึ่งต้องเป็นวันของคุณ
เอาใจช่วยครับ
.....
ลุงต้อเจ้าเก่าจ้ะ

ออฟไลน์ champ_zab

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 06:03:25 »
ขอบคุณลุงมากนะครับ และขอบคุณทุกความคิดเห็น ใครมีความคิดเห็นเพิ่มเติมเชิญต่อได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธ.ค. 2552, 06:03:50 โดย champ_zab »

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 07:09:16 »
เห็นด้วยกับลุงต้อ ครับ สมเด็จ ของหลวงปู่โตไม่มีพิมพ์นี้แน่นอนครับ  ฟันธง :054: