ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่ .. นี้  (อ่าน 1722 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ปีใหม่ .. นี้
« เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 03:04:28 »
ปีใหม่นี้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไปเที่ยวไหนกันบ้างครับ ... ก็ระวังอุบัติเหตุด้วยนะครับ

ขับรถก็ระวังด้วยมิจฉาชีพมันเยอะ บางทีตอกหม้อน้ำรถ เวลาขับรถไปแล้วความร้อนขึ้น

ก็จอดลงมาดูรถ สุดท้ายโดนจี้ปล้น รถมีปัญหาอะไรก็รอให้เข้าเขตชุมชนก่อน

ค่อยจอดดูนะครับ เพราะสมัยนี้มันโดนวางยากันเยอะมากครับ ล๊อครถทุกครั้งที่เข้าและออก

และเรื่องทรัพย์สินก็ระวังด้วยครับ อย่าใส่ของอลังการเกินไป เป็นจุดล่อเป้าเลยทีเดียว

กระเป๋าตังค์ก็พยามเก็บให้ดีดีครับ ทั้งกรีด รีด ดึง มันเยอะมากครับ กุญแจสำคัญมาก

พยามอย่าลืมนะครับ แล้วก็เก็บให้ดีครับ ตั้งสติเสมอว่าหลังจากลงรถ ล๊อคหรือยัง

กุญแจเก็บมาหรือยัง เพราะอาจจะทำให้เสียรถอันเป็นสิ่งสำคัญในการเดินทางได้ครับ

โทรศัพท์มือถือก็จับแน่นๆ เวลาโทร เคยมีวิ่งมาแย่งคามือเลยแล้ววิ่งหนีไปมีให้เห็นมาแล้ว

สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านเดินทางปลอดภัยมีความสุขต่อการเดินทางเที่ยวปีใหม่

เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ ไม่เพียงสูญเสียทรัพย์สิน แต่อาจจะสูญเสียคนที่เรารักไปด้วยนะครับ

อย่าลืมว่า ทรัพย์สินรถยนต์เงินทองหาใหม่ได้ คนที่เรารักเสียไปหาใหม่แบบเดิมคงไม่ได้แล้ว

แต่อาจจะได้แบบใหม่มานะครับ ฮิ้ว ... ก็เที่ยวให้สนุกอย่าลืมทำบุญไหว้พระนะครับ สำคัญเลย

เพื่อเป็นศิริมงคลต่อปีใหม่ที่กำลังจะมาถึง   :114:  ....  ขอให้มีความสุขนะครับ ....  :114:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ปีใหม่ .. นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 03:42:11 »
ส่วนผมคงกลับบ้านต่างจังหวัดครับ สวัสดีปีใหม่ พี่ น้องทุกท่านนะครับ :054:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 03:53:49 »
...ขอขอบคุณท่านโจรสลัดมากครับ..สำหรับคำอวยพรและความปรารถนาดี... :058:
...เรื่องสุราเนี่ย..คร่าชีวิตคนมาเยอะแล้ว...
...ยังไงก็ขออย่าให้เมามากมายเหมือนกับน้องๆเหล่านี้ก็แล้วกัน...อิอิ :004:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 08:49:18 »
ปีใหม่นี้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไปเที่ยวไหนกันบ้างครับ ... ก็ระวังอุบัติเหตุด้วยนะครับ

ขับรถก็ระวังด้วยมิจฉาชีพมันเยอะ บางทีตอกหม้อน้ำรถ เวลาขับรถไปแล้วความร้อนขึ้น

ก็จอดลงมาดูรถ สุดท้ายโดนจี้ปล้น รถมีปัญหาอะไรก็รอให้เข้าเขตชุมชนก่อน

ค่อยจอดดูนะครับ เพราะสมัยนี้มันโดนวางยากันเยอะมากครับ ล๊อครถทุกครั้งที่เข้าและออก

และเรื่องทรัพย์สินก็ระวังด้วยครับ อย่าใส่ของอลังการเกินไป เป็นจุดล่อเป้าเลยทีเดียว

กระเป๋าตังค์ก็พยามเก็บให้ดีดีครับ ทั้งกรีด รีด ดึง มันเยอะมากครับ กุญแจสำคัญมาก

พยามอย่าลืมนะครับ แล้วก็เก็บให้ดีครับ ตั้งสติเสมอว่าหลังจากลงรถ ล๊อคหรือยัง

กุญแจเก็บมาหรือยัง เพราะอาจจะทำให้เสียรถอันเป็นสิ่งสำคัญในการเดินทางได้ครับ

โทรศัพท์มือถือก็จับแน่นๆ เวลาโทร เคยมีวิ่งมาแย่งคามือเลยแล้ววิ่งหนีไปมีให้เห็นมาแล้ว

สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านเดินทางปลอดภัยมีความสุขต่อการเดินทางเที่ยวปีใหม่

เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ ไม่เพียงสูญเสียทรัพย์สิน แต่อาจจะสูญเสียคนที่เรารักไปด้วยนะครับ

อย่าลืมว่า ทรัพย์สินรถยนต์เงินทองหาใหม่ได้ คนที่เรารักเสียไปหาใหม่แบบเดิมคงไม่ได้แล้ว

แต่อาจจะได้แบบใหม่มานะครับ ฮิ้ว ... ก็เที่ยวให้สนุกอย่าลืมทำบุญไหว้พระนะครับ สำคัญเลย

เพื่อเป็นศิริมงคลต่อปีใหม่ที่กำลังจะมาถึง   :114:  ....  ขอให้มีความสุขนะครับ ....  :114:

ขอขอบคุณท่าน โจรสลัด มากครับ... :053:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 08:59:45 »
ขอบคุณท่านโจรด้วยนะครับ  ขออำนวยพรครับ

ปีใหม่นี้กลับต่างจังหวัดครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 09:18:21 »
ครับ ช่วงเทศกาลก็ต้องระวังตัวกันนิดนึงนะครับ

จะได้เที่ยวกันอยากมีความสุข ให้สมกับเป็นช่วงเวลาแห่งความสุขครับ :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2552, 11:04:58 »
สวัสดีปีใหม่พี่น้องทุกท่าน และท่านโจรสลัดค่ะ

ขอให้มีความมีความสุข มีความรัก มีเงิน กันเยอะ ๆ
สุขภาพแข็งแรง ทั้งร่างกาย และ จิตใจ ด้วยนะคะ

แล้วอย่าลืมมอบความรักให้คนใกล้ชิดและครอบครัวกันด้วยนะคะ

มีความสุขมาก ๆ ค่ะ
   :114:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2552, 11:18:52 »
สวัสดีปีใหม่ทุกคนครับขอบคุณท่านโจรสลัดมากครับที่ห่วงใยทุกคน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2552, 11:20:43 »
ปีใหม่นี้โชคดีนะครับ ทุกท่าน อิอิ ขอให้มีความสุข เดินทางปลอดภัย

ขอบคุณเพื่อนโจมากครับ อิอิ 

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2552, 01:03:39 »
สวัสดีปีใหม่พี่น้องทุกท่านครับ และขอขอบคุณท่านโจรสลัดสำหรับคำอวยและความปรารถนาดีครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 01:17:04 »
ขอบคุณ กับคำอวยพร และ ความเป็นห่วงเป็นใยกัน ครับ :054:

ปีนี้ ผมไม่มี โปรแกรม เดินทางเลย ต้องลุยงาน ตั้งแต่ ต้นปี เลยครับ  ร้านไม่ปิด ซ๊ะด้วย  ปั๊มเงิน อย่างเดียวเลยครับ ช่วงนี้  :050:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 07:34:13 »
ใกล้ถึงเวลาสิ้นปี ต้อนรับปีใหม่
แต่มิตรภาพและความอบอุ่นในสังคมลูกศิษย์วัดบางพระ
ยังคงอยู่ และเพิ่มขึ้นเรือ่ยๆตลอดไปครับ
ขอบคุณสหายโจรสลัด สำหรับคำอวยพรดีๆ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 07:43:25 »
ขอให้มีความสุขในปีใหม่ที่ใกล้จะถึงแล้วครับ ขอให้ทุกท่านที่จะเดินทางกลับต่างจังหวัดก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ ขอให้เฮงๆต้อนรับปีขาลกันนะครับ โชคดีทุกๆคนครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 10:53:29 »
เที่ยวให้สนุกนะครับ มีเงินมีทอง มีใช้ทั้งปี ไม่เจ็บไม่จน ทุกคน นะครับผม ...  :114:

ขอบคุณ กับคำอวยพร และ ความเป็นห่วงเป็นใยกัน ครับ :054:

ปีนี้ ผมไม่มี โปรแกรม เดินทางเลย ต้องลุยงาน ตั้งแต่ ต้นปี เลยครับ  ร้านไม่ปิด ซ๊ะด้วย  ปั๊มเงิน อย่างเดียวเลยครับ ช่วงนี้  :050:

แหม .. ลุยงานต้นปีแบบนี้ รวยทั้งปีแน่ครับพี่ชาญ ... เป็นต้นแบบให้น้องๆ แม้วันหยุดก็ไม่หยุดทำงาน ...  :016:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 11:07:19 »
อัญเชิญเทพบนสวรรค์ทุกชั้นฟ้า
ประสิทธิ์สถาพรชัยให้สุขศรี
ขอให้พี่น้องชาวเว็บทุกท่านมี
สุขเกษมเปรมปรีดิ์ทุกวี่วัน
สรรพโศกโรคร้ายให้หายหมด
เกียรติยศพร้อมพรั่งบันดาลขวัญ
เกียรติศักดิ์พูนเพิ่มเสริมชีวัน
สบสุขสันต์วันดีปีใหม่เทอญ

ขอขอบคุณท่านโจรสลัดสำหรับคำอวยพร...ปีใหม่นี้ :053:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 02:27:13 »
เที่ยวให้สนุกนะครับ มีเงินมีทอง มีใช้ทั้งปี ไม่เจ็บไม่จน ทุกคน นะครับผม ...  :114:

แหม .. ลุยงานต้นปีแบบนี้ รวยทั้งปีแน่ครับพี่ชาญ ... เป็นต้นแบบให้น้องๆ แม้วันหยุดก็ไม่หยุดทำงาน ...  :016:

ขอบคุณ อีกครั้งครับ กับคำอวรพร  :050:

ก็ อย่างว่าละครับ  ผมมัน มนุษย์  เงินเดือน ครับ  เงินเดือน ก็ แค่  หมื่นต้นๆ  แต่รายจ่าย ผมซิ  เดือนๆหนึ่ง  เกิน ครึ่งแสน ครับ  ที่จำเป็นต้องจ่าย

แล้ว หาอยู่คนเดียว เลี้ยงทั้งบ้าน แฟนก็ไม่ใด้ทำงาน  สู้ๆ ครับ :050:

เฮงๆ รวยๆ กันตลอดปีนี้ และ ปี ต่อๆ ไปครับ  ทุกๆท่าน    บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ครับ  ทุกๆท่าน  สาธุ สาธุ สาธุ :054: :054: :054: