ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่นี้ท่านใดจะไปทำบุญเเละไปสักที่วัดบางพระบ้างครับ  (อ่าน 3781 ครั้ง)

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
สวัสดีทุกท่านที่เข้ามาตอบกระทู้นะครับ ที่ถามพี่ๆน้องๆก็เพราะเผื่อว่าจะมีใครไปที่วัดเเล้วอาจจะได้เจอกันก็ดีเลยครับ ส่วนใครจะไปก็ขอให้ได้บุญเยอะๆกลับมานะครับ ส่วนใครที่ไปสัก ก็ขอให้ได้ยันต์ที่ทุกๆคนต่างรอคอยละกันนะครับ ท่านใดจะไปก็รบกวนตอบกระทู้ให้ทีนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ :025:
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ผมไปช่วงหลังปีใหม่ดีกว่าครับ
ไปปีใหม่คนคงเยอะน่าดู

สวัสดีปีใหม่ครับผม
Happy New Year

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ไปหลังปีใหม่แน่นอนครับ...ปามาณวันที่15-16นี้ครับ...

เจอกันครับที่ กุฏิหลวงน้าต้อยครับ... :053:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...ท่านใดจะไปรถผมก็ได้นะครับ..ผมขับรถซิ่งนิดนึงครับ...ให้นั่งหน้าสุดเลย...

:004:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
:058:...ท่านใดจะไปรถผมก็ได้นะครับ..ผมขับรถซิ่งนิดนึงครับ...ให้นั่งหน้าสุดเลย...

:004: :004: :004:

:004:

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
อยากนั่งไปเหมือนกันนะครับ เเต่กลัวจะไม่ถึงวัดน่ะซิครับ

ว่าเเต่จะนั่งรถผมก็ได้นะครับ ที่ยังพอเหลือ อิอิ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ไปหลังปีใหม่แน่นอนครับ...ปามาณวันที่15-16นี้ครับ...

เจอกันครับที่ กุฏิหลวงน้าต้อยครับ... :053:

ถ้าวันที่17มกราคม หลวงพี่ต้อยท่านไม่อยู่นะครับ วันนี้ผมไปวัดมาครับ เริ่มมีงานที่วัดแล้วนะครับจนถึงวันที่1นะครับใครว่างๆก็ไปกันนะครับ จึงมาแจ้งแห้งพี่น้องในเวปได้ทราบกันครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ไปด้วยคน.......... :017:
แต่ไปวันอาทิตย์ที่3ว๊าเสียดายจังไม่ทันงานที่วัดเลย :065:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันที่วัดนะครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อยากไปวัดบางพระใจจะขาดเเล้วครับ กลัวว่าจะติดงานสังสรรค์ทางญาติผู้ใหญ่จนเลยวันหยุดพอดี ว่าเเต่วันปีใหม่พระอาจารย์ที่วัด

ท่านยังรับสักให้ญาติโยมอยู่รึเปล่าครับ อยากไปทำบุญเเล้วสักต่อเลยนะครับ เเฮะๆๆ  :075:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
31 นี้ คงได้เจอกันนะครับ พี่น้องชาววัดบางพระ  :005:
ที่กุฎีหลวงลุงต้อย
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับถ้ามีโอกาศคงได้เจอกันครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอให้เพื่อนๆพี่ๆทุกคน มีความสุขความเจริญตลอดปีใหม่ที่จะถึงเลยนะครับ ขอบคุณจากใจเลยครับ ที่ช่วยกันตอบกระทู้ให้นะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ มีโอกาสคงได้เจอกันที่วัดบางพระนะครับ :077:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
อยากไปวัดบางพระใจจะขาดเเล้วครับ กลัวว่าจะติดงานสังสรรค์ทางญาติผู้ใหญ่จนเลยวันหยุดพอดี ว่าเเต่วันปีใหม่พระอาจารย์ที่วัด

ท่านยังรับสักให้ญาติโยมอยู่รึเปล่าครับ อยากไปทำบุญเเล้วสักต่อเลยนะครับ เเฮะๆๆ  :075:
:058:....แหมอาการเนี้ย...ผมก็เคยเป็น...ร้อนหลัง..ร้อนเข็มใช่ป่าว...อิอิ.. :005:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
วันที่ 1 มค 2553   ผมโชคดีหน่อยครับ เพราะว่า  นิมนต์ ท่านมา ทำบุญ ฉันเพล ที่ร้าน พร้อมถวาย ผ้าป่า 1 กอง

หลวงพี่ ต้อย พร้อม คณะ 9 รูป  มา ฉันเพล ที่ร้าน ครับ   แต่ ก็ ไม่แน่  ผมอาจ จะขับรถ ไปที่วัด อีกครับ ดู เวลา และ ความสดวกอีกที  :054:

แล้วจะเก็บภาพ มาให้ชมกันน๊ะครับ  ทำบุญร้าน ต้อนรับ ปีใหม่

ปีนี้  เขาว่า  เสือดุ ซ๊ะด้วยซิ  สงสัย ต้องมี ใครบ้างละ ที่ จะไป สักเสือ เพิ่มกันเป็นแน่แท้  ตรงปี พอดีเลย ปีเสือ :050:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ในช่วงปีใหม่ ไปแน่ครับ .. ขอเที่ยวก่อน . :095: :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
วันอาทิตย์ที่ 3 นี่ ว่าจะไปเหมือนกัน ครับ รอไปกับอา(อาศัยเขาไป) 55+
รอดูครับ ถ้ามีรถไปก็น่าจะได้ไป แล้วคงได้พบกัน อิอิ

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ไปมาแล้วครับเมื่อวันศุกร์ที่ 25 ธ.ค.52
พอดีได้หยุดงานปุ๊ปก็ไปปั๊ปเลยครับ เพราะกะว่าจะไปเที่ยวต่อยาวเลย 9 วัน บริษัทเริ่มทำงานวันที่ 3 ม.ค.53 ครับ

หลวงพี่ต้อยท่านก็เมตตาอักขระมาให้ชุดนึง (ไปมาสี่ครั้งหลังสุด ได้แต่อักขระครับ :070: :070: :070:)
ก็เลยอุ่นใจตลอดการเดินทาง และขณะนี้ก็มานั่งเล่นเน็ทในร้านที่ หาดใหญ่ พรุ่งนี้จะไปต่อภูเก็ต  :048: (อนุญาตให้อิจฉานะจ๊ะ :005:)

• ปัญจมะ
    • อีเมล

:058:....แหมอาการเนี้ย...ผมก็เคยเป็น...ร้อนหลัง..ร้อนเข็มใช่ป่าว...อิอิ.. :005:
เเหม รู้ทันผมอีกเเฮะๆๆ เเต่ก็ดีนะครับไปสักก็ได้ไปทำบุญไปในตัว ได้สิ่งดีๆได้บุญกลับบ้านด้วยครับ เเต่ว่าตอนนี้คันหลังมากๆเลย :005:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไปพรุ่งนี้ครับไว้เจอกันนะครับ
รักและศรัทธา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ถ้าวันที่17มกราคม หลวงพี่ต้อยท่านไม่อยู่นะครับ วันนี้ผมไปวัดมาครับ เริ่มมีงานที่วัดแล้วนะครับจนถึงวันที่1นะครับใครว่างๆก็ไปกันนะครับ จึงมาแจ้งแห้งพี่น้องในเวปได้ทราบกันครับ

ขอบคุณครับ

งั้นคงต้องเปลี่ยนวันเดินทาง เป็นวันที่5-6มกราแล้วล่ะคับ... :027: ขอบคุณที่มาแจ้งให้ทราบน่ะคับ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันอาทิตย์ที่ 3 นี่ ว่าจะไปเหมือนกัน ครับ รอไปกับอา(อาศัยเขาไป) 55+
รอดูครับ ถ้ามีรถไปก็น่าจะได้ไป แล้วคงได้พบกัน อิอิ

แต่ไปวันอาทิตย์ที่3ว๊าเสียดายจังไม่ทันงานที่วัดเลย :065:

...ถ้ารถไม่งอแง เหมือนวันที่ 31 คงจะได้เจอกันนะจ๊ะ... :002:

...คิดถึงพี่น้อง มากมาย...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
วันนี้ไปมาแล้วครับ

ได้ผ้ายันต์สีน้ำตาลมาผืนนึงครับ
หลวงปู่เปิ่นขี่เสือ ดีใจมากครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
พรุ่งนี้มีใครไปวัดบางพระมั่งครับไปทางตลิ่งชันไปรถผมได้ครับ
แจ้งเบอร์pmมาได้เลยครับเดี๋ยวโทรกลับ
คงจะได้พบกันนะครับ :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
วันนี้ไปมา วัดคนเยอะมากๆ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
วันนี้ไปมาหลวงพี่เเป๊วไปฉันเพล จะเอาย่ามที่ทำไปถวายเลยอดเลย....คนเยอะมาก
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ผมก็มีอาการร้อนเข็มเหมือนกันครับรอจนข้ามปีกันเลยครับ(ยันต์ที่ขอพระอาจารย์) พระอาจารย์ต้อยนัดสักวันอังคารที่ 5 มกราคม 2553 แล้วเจอกันครับ

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
วันนี้ไปมาหลวงพี่เเป๊วไปฉันเพล จะเอาย่ามที่ทำไปถวายเลยอดเลย....คนเยอะมาก

ยังเหลืออีกม๊า.....เห็นแล้วมันสวยจนตาร้อนผ่าวววว :095:

• อัฏฐมะ

...ถ้ารถไม่งอแง เหมือนวันที่ 31 คงจะได้เจอกันนะจ๊ะ... :002:

อุ้ย..เหมือนกันเลยอ่าเอ็มกวางก็ไปกับอา..อาศัยเค้าไปเช่นกัน :095:วันอาทิตย์อย่าลืมชวนน้อง10ไปด้วยน๊า

...พี่เอ็กซ์ขา.....ที่ว่ารถงอแงอ่า..งอแงที่ยางรถอีกรึเปล่า :065:

คิดถึ๊งคิดถึงเน้อออ :052:[/size
]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

อุ้ย..เหมือนกันเลยอ่าเอ็มกวางก็ไปกับอา..อาศัยเค้าไปเช่นกัน :095:วันอาทิตย์อย่าลืมชวนน้อง10ไปด้วยน๊า

...พี่เอ็กซ์ขา.....ที่ว่ารถงอแงอ่า..งอแงที่ยางรถอีกรึเปล่า :065:

คิดถึ๊งคิดถึงเน้อออ :052:[/size
]

วันอาทิตย์นี้อดไปแล้วอ่า เอ็มไปมาเมื่อวันที่ 1 แล้วจร้า

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ  คงเที่ยวกันสนุกสนานตลอดช่วงปีใหม่เเน่ๆเลย เเต่ส่วนผมวันนี้ไปวัดบางพระเเต่เช้าเลยครับ ได้ไปสักอย่างที่ตั้งใจเลย
คนตอนเช้าก็ไม้ถึงกับเยอะมากนะครับ ได้สักกับหลวงพี่นันท์คิวเเรกเลย ได้8ทิศมาครับ เล่นเอาเเสบๆคันๆหลังพอสมควร เสร็จเเล้วยังไม่
หายเเสบก็ไปกฏิหลวงพ่อต้อย กราบนมัสการหลวงพ่อต้อยเเล้ว ก็ให้หลวงพ่อโมทย์ท่านเป็นผู้สักให้ เนื่องด้วยมีลูกศิษย์มากราบไหว้หลวงพ่อต้อยมากมาย ทั้งหญิงเด็กเล็กเเดง ผมละตอนสักอายพุงจริงๆ เเต่ก่อนสักลองกล้าๆขอหลวงพ่อโมทย์ว่ากระผมอยากได้ลิงนะครับ หลวงพ่อท่านยิ้มๆเเล้วก็จัดการสักให้ รู้สึกว่าจะเป็นหนุมานองค์เล็กๆเเต่เจ็บใช้ได้เลยครับ เเต่ดีใจมากๆเลยเพราะรอหนุมานมานานเเล้วครับ  :005:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
5-6มกราคมนี้ ใครจะไปวัดบางพระไหมคับ ไปรถส่วนตัวของผมครับ (กำลังหาเพื่อนร่วมทางครับ... :002:)

ใครจะไป PM ไว้น่ะคับ...คงออกช่วงเช้า9-10โมงอ่ะคับ