ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเส้นทางไหว้พระ 9 วัดอยุธยาให้หน่อยครับ วันนี้ไปไหว้ที่นครปฐมมาหละ 9วัด  (อ่าน 3698 ครั้ง)

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
คือพรุ่งนี้ผมจะไปไหว้พระ9วัดที่อยุธยาอ่ะครับ

อยากให้เพื่อนๆแนะนำเส้นทาง และวัดที่จะไปไหว้ให้หน่อยครับ

วันนี้ไปไหว้9วัดนครปฐมมาละ วัดบางพระคนเยอะมากมายเลย

วันนี้ไปมา
1.วัดไผ่ล้อม
2.วัดพระปฐมเจดีย์
3.วันศีรษะทอง
4.วัดกลางบางพระ
5.วัดบางพระ
6.วัดกลางคูเวียง
7.วัดกกตาล
8.วัดไร่ขิง
9.วัดดอนหวาย

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขออนุโมทนา...สาธุ ในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อนุโมธนาบุญด้วยครับ

แนะนำของอยุธยาตามสูตรของผมเลยนะครับ

1.วัดพิชัยสงคราม
2.วัดศาลาปูน
3.วัดเจดีย์แดง
4.วัดพนมยงค์
5.วัดป้อมแก้ว
6.วัดพระขาว
7.วัดหน้าต่างนอก
8.วัดไผ่ล้อม (หลวงพ่อเอียด)
9.วัดกษัติราช หลวงปู่เทียม 

ลองไหว้ดูครับ เมื่อวานไปไหว้ 9 วัดมาตามวัดที่เอ๋ยชื่อไปครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลองไปดูครับ แต่ขอบอก ว่าต้องจัดตารางดีดีออกเดินทางแต่เช้านะครับ

เพื่อให้ครบตามใจหมาย ไม่ฉะนั้น อาจจะผิดหวังได้ครับ เดินทางปลอดภัย ...  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2553, 03:33:55 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
ไปและกลับมาเรียนร้อยแล้วครับ

เมื่อวันที่ 2/1/2553

อยุธยาคนเยอะมากมายเลย

ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆที่แนะนำครับ

วันที่ผมไปก็ไปวันเจดีย์แดง

แต่ไปถึงก็บ่าย3แล้ว

หลวงพ่อจำลองปิดกุฎิแล้ว ผมเลยไม่ได้กราบท่านเลย

ไว้ไปใหม่ครับ อยากเช่าตะกรุดและรับน้ำมนต์จากท่าน

:002: :002:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆที่แนะนำครับ

หลวงพ่อจำลองปิดกุฎิแล้ว ผมเลยไม่ได้กราบท่านเลย

ไว้ไปใหม่ครับ อยากเช่าตะกรุดและรับน้ำมนต์จากท่าน

ยินดีด้วยครับ ต้องไปตอน11โมงถึงเที่ยงครับ ไม่มีคนเข้าหาหลวงพ่อได้ถึงครับ 

ผมไปตอนนั้นท่านฉันเสร็จพอดีครับ เลยขึ้นไปกราบท่าน

และน้องที่มาด้วยเขาก็บูชาตะกรุดแดง หลวงพ่อเสกให้ แล้วรับกับมือ

ใส่พาน ดอกละ200 ครับ

แต่จะเช่านอกกุฏิก็เหมือนกันครับ  หลวงพ่อท่านปลุกเสกเหมือนกัน ตะกรุดทุกดอกจารด้วยมือครับ  แต่ช่วงหลังๆไม่แน่ใจว่าท่านจารเองรึเปล่า

แต่ตะกรุดทุกดอกจารด้วยมือหมดครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

• สัตตมะ
  • **

ยินดีด้วยครับ ต้องไปตอน11โมงถึงเที่ยงครับ ไม่มีคนเข้าหาหลวงพ่อได้ถึงครับ 

ผมไปตอนนั้นท่านฉันเสร็จพอดีครับ เลยขึ้นไปกราบท่าน

และน้องที่มาด้วยเขาก็บูชาตะกรุดแดง หลวงพ่อเสกให้ แล้วรับกับมือ

ใส่พาน ดอกละ200 ครับ

แต่จะเช่านอกกุฏิก็เหมือนกันครับ  หลวงพ่อท่านปลุกเสกเหมือนกัน ตะกรุดทุกดอกจารด้วยมือครับ  แต่ช่วงหลังๆไม่แน่ใจว่าท่านจารเองรึเปล่า

แต่ตะกรุดทุกดอกจารด้วยมือหมดครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chok yala

• ตติยะ