ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์หนึ่งท่านเมตตาสักยันต์ให้ รบกวนดูทีครับว่าเป็นยันต์อะไร  (อ่าน 2450 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิษย์หน้าใหม่

• ปัญจมะ
พระอาจารย์หนึ่งท่านเมตตาสักยันต์ให้ รบกวนดูทีครับว่าเป็นยันต์อะไร และมีพุทธคุณด้านใด

ก่อนหน้านี้มาสักสองครั้งกับพระอาจารย์ญา ได้ยันต์เก้ายอดกับแปดทิศไปแล้ว
มาครั้งนี้ วันอาทิตย์ที่ 3 มกราคม 53 ที่ผ่านมา ตั้งใจจะไปกราบพระอาจารย์ญา
เพื่อให้ท่านสักให้ ในใจคิดไว้ว่าจะยกพาน 2 รอบเพื่อให้ได้ยันต์ครูจนครบ

เมื่อเข้าไปในกุฏิจึงทราบว่าพระอาจารย์ญาท่านไม่อยู่ แต่ผมได้เตรียมดอกไม้ธูปเทียน
มา และตั้งใจแล้วว่าวันนี้ต้องสัก มองไปทางด้านขวาเห็นพระอาจารย์นันท่านกำลังสักอยู่
และมองไปอีกทางพบพระอาจารย์หนึ่งท่านกำลังสักเสร็จพอดี (ในตอนนั้นยังไม่ทราบชื่อพระอาจารย์)
จึงคลานเข่าเข้าไปกราบเพื่อให้ท่านสักให้ จากนั้นพระอาจารย์ท่านได้เมตตาสักให้ผม
เมื่อสักเสร็จแล้ว ในตอนนั้นยังไม่ทราบว่าเป็นยันต์อะไร ก็เดินออกไปซื้อดอกไม้ธูปเทียนอีกรอบ
เพื่อที่จะยกพานอีกครั้ง แต่เมื่อมาที่หน้ากุฏิพบพระอาจารย์หนึ่งท่านกำลังสูบบุหรี่ จึงยกมือไหว้
แล้วเรียนท่านว่ากระผมขอสักอีกรอบ ขอเข้าไปรอพระอาจารย์ด้านใน พระอาจารย์ท่านพยักหน้า
แล้วบอกผมว่าเข้าไปรอด้านในก่อน ผมจึงเข้าไปนั่งรอท่านด้านในประมาณ 10 นาที ท่านก็เดินเข้ามา
ก็เลยยกพานรอบที่ 2 แล้วพระอาจารย์ท่านได้เมตตาสักให้ผมอีกรอบ

เมื่อพระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้แล้ว เนื่องจากผมยังไม่ทราบชื่อ จึงกราบเรียนถามท่าน ท่านยกมือขวาแล้วชูนิ้วชี้
ผมจึงทราบว่าพระอาจารย์หนึ่ง จากนั้นจึงกราบลาท่าน

ก่อนจะใส่เสื้อออกจากกุฏิมีพี่ผู้ชายคนหนึ่งทักผมเพื่อขอดูยันต์
พี่เขาบอกผมว่ายันต์ด้านบนคือยันต์แม่ทัพ แต่ผมก็ยังไม่แน่ใจทั้ง 2 ยันต์
จึงขอเรียนท่านที่พอทราบข้อมูล รบกวนดูให้ทีครับว่าเป็นยันต์อะไร
และมีพุทธคุณด้านใด...ขอบพระคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 10:29:10 โดย ศิษย์หน้าใหม่ »

• ปัญจมะ
ขออภัยท่านสมาชิกที่เข้ามาด้วยครับ
เนื่องจากผมพยายาม up รูปแล้วครับแต่ รูปไม่ขึ้น ขนาดรูปไม่ใหญ่มากแค่ 90 kb ไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 10:31:06 โดย ศิษย์หน้าใหม่ »

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
การโพสรูปโปรดดูที่http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

• ปัญจมะ
ตอนนี้สามารถ up ภาพได้แล้ว ขอขอบพระคุณคุณ bon.f11 มากๆนะครับ ที่แจ้งลิงค์วิธีการ up ภาพให้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อ่อ จำได้และที่ท่านถามชื่อหลวงพี หลวงพี่หนึ่งชู1นิ้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 10:20:24 โดย @ต้นน้ำ@ »