ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพเก่าๆของ...หลวงพ่อพัว วัดบางเดือน จ.สุราษฏร์ธานี  (อ่าน 5741 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
เป็นภาพหลวงพ่อพัว เมื่อครั้งมีงานสมโภชครับ...

ท่านพระครูสถิตสันตคุณ (หลวงพ่อพัว เกสโร) ขณะนั้นท่านดำรงตำแหน่งทางสงฆ์เป็นเจ้าคณะอำเภอ...

ขอขอบพระคุณภาพเก่าจาก...www.thakhanon.com ขอบพระคุณอย่างสูงครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เป็นภาพที่หาดูได้ยากครับ หลวงพ่อพัว เกสโร วัดบางเดือน เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำพุมดวง

PS. หลวงพ่อพัว หรือ พระครูสถิตสันตคุณ ท่านเป็นอาจารย์หลวงพ่อเอ็นครับ ...  :089:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
เพิ่มเติมให้อีกซักภาพ รับประกันว่า ไม่มีใครได้เคยเห็นที่ไหน (นอกจากเว็บวัดเขาราหู) ครับ

ภาพนี้เป็นสมบัติส่วนตัวของ คุณอำพล สุขปาน (พี่เย) ซึ่งนำออกมาให้สมาชิกเว็บไซด์วัดเขาราหู ได้ชมกันครับ

พี่เย เล่าให้ฟังว่า "ผมได้ภาพนี้ เมื่ออายุ ๑๓ ปี ด้วยเงินที่เก็บสะสมจากค่าขนมที่แม่ให้ไปโรงเรียน วันละ ๕๐ สตางค์"

ภาพใบนี้ พี่เย ซื้อมาในราคา ๑๐ บาท ครับ (สมัยก่อน ๑๐ บาท นี่ถือว่า แพงมากนะครับ)

ภาพนี้ไม่ทัน หลวงพ่อพัว ครับ...แต่ด้วยบารมีและความศักดิ์สิทธิ์ของ หลวงพ่อพัว ภาพนี้เคยก่อประสบการณ์เรื่อง "มหาอุด" มาแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ม.ค. 2553, 05:23:42 โดย leng_kub »
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงพ่อพัวครับ

....ขอบคุณทั้งสองท่านสำหรับภาพอันเป็นมงคลครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕