ผู้เขียน หัวข้อ: ปีเสือปีนี้แรงจิงๆคับ!!!  (อ่าน 2406 ครั้ง)

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
ปีเสือปีนี้แรงจิงๆคับ!!!
« เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 10:32:33 »
                                     01;
ปีนี้แรงจิงๆเลยคับหรือเพราะว่าตัวผมเองย่างเข้าเบจเพศด้วยก็ไม่รู้?
ปัญหามาตั้งแต่อีก15นาทีวันที่1เลยคับ....เซ็งจิงๆเลยคับ
อยากไปวัดจังเลยยยย    คิดถึงหลวงปู่และพระอาจารย์ทุกท่านจัง
อยากไปวัด อยากไปวัด
ขอบคุณทุกท่านนะคับที่ฟังผมบ่น ขอบคุณคับ
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: ปีเสือปีนี้แรงจิงๆคับ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 10:39:53 »
ปีนี้ เขาว่า ให้ หาวัตถุ มงคล ของหลวงพ่อเปิ่น ติดตัวใว้ ครับ

โดยเฉพาะ หลวงพ่อเปิ่น ขี่เสือ เขาเชื่อกันว่า บารมีหลวงพ่อเปิ่น สยบให้เสือ อยู่นิ่งใด้ ครับ โดยไม่มาทำ

อันตรายแก่ตัวเรา

เป็นความเชื่อ น๊ะครับ  นอกนั้น สุดแต่เวรแต่กรรม ที่เราทำมาครับ  อะไรจะเกิด ก็ต้องเกิด

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์วัดบางพระ ทุกๆท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 12:15:31 »
เสือ จริงๆ เริ่มกลางเดือนเมษายน ใจเย็นไว้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 03:37:58 »
ผมมีงาแกะเสือหลวงพ่ออยู่

แขวน3องค์คู่กับ พระสมเด็จหลวงพ่อแพครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 03:51:53 »
เราก็เบญจเพศควรทำไงดีอ่ะ
วานผู้รู้แนะนำครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 04:17:14 »
เราก็เบญจเพศควรทำไงดีอ่ะ
วานผู้รู้แนะนำครับ ขอบคุณ

ทำบุญสิครับ หมั่นทำใว้เลื่อยๆ เท่าที่พอเราจะทำได้ (มีน้อยทำน้อย มีมากก็ทำมากหน่อย )แต่ทำบ่อยๆถึงจะดีครับ
เป็นคนดี รักษาศิลบ้าง อะไรที่เสี่ยงรู้ว่าไม่ควรก็อย่าไปทำครับ เช่นกินสุราและขับรถ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 04:46:38 »
มีสติทำอะไรอย่าประมาทนะจ๊ะ 02;

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ม.ค. 2553, 06:14:56 »
ปีนี้ เขาว่า ให้ หาวัตถุ มงคล ของหลวงพ่อเปิ่น ติดตัวใว้ ครับ

โดยเฉพาะ หลวงพ่อเปิ่น ขี่เสือ เขาเชื่อกันว่า บารมีหลวงพ่อเปิ่น สยบให้เสือ อยู่นิ่งใด้ ครับ โดยไม่มาทำ

อันตรายแก่ตัวเรา

เป็นความเชื่อ น๊ะครับ  นอกนั้น สุดแต่เวรแต่กรรม ที่เราทำมาครับ  อะไรจะเกิด ก็ต้องเกิด

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์วัดบางพระ ทุกๆท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ :054: :054: :054:

ตามนั้นครับ... :015:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 12:58:55 »
อย่าประมาท......... :063:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ม.ค. 2553, 09:54:46 »
อย่าประมาณ ไม่ดีนะครับมาหาหลวงพ่อทำบุญกับหลวงพ่อและไปกราบนมัสการหลวงปู่ครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 08:02:01 »
ปีนี้ผมก็เข้าเบญจเพศเหมือนกันครับ ผมยังรู้สึกหวั่นๆไม่น้อยไปกว่าคุณ LAT-TAT เลยครับ ยังไงคุณกับผมคงต้องทำบุญบ่อยๆตามที่พี่ๆน้องๆเขาบอกมาเเล้วละครับ
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 เม.ย. 2553, 07:15:03 »
ผมก็เบญจเพศเหมือนกันครับ
จะวางตัวยังไงดี
ทำบุญเยอะๆหรอครับ
ตั้งแต่ปีใหม่มานี้  ไม่ค่อยดีเลยครับ
มีแต่ปัญหาเรื่องเงินๆทองๆ  หูยๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 12:17:09 »
เคยเบญจเพศมาแล้วครับ.....
  มีสติ คิดก่อนทำ ไม่ประมาทครับ... :092:
ที่สำคัญนั่งสมาธิบ่อยๆครับ ดีจังครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ