ผู้เขียน หัวข้อ: ของแท้ปะทะของเทียม(เลียนแบบ)  (อ่าน 1544 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ พระครูธรรมกิจโกศล(หลวงพ่อนอง)วัดทรายขาว (แท้ปะทะเทียม)

หมายเหตุเหรียญด้าขวามือสมาชิกผมล้างเพื่อหาจุดแตกต่างนะครับ

ศึกษาและสะสมครับ
                                                                                                       ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ของแท้ปะทะของเทียม(เลียนแบบ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ม.ค. 2553, 04:11:30 »
รุ่นนี้ก็เป็นที่นิยมเช่าหาอย่างยิ่งครับ ขอบคุณสำหรับข้อเปรียบเทียบนะครับพี่ชาย ...  :016:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ของแท้ปะทะของเทียม(เลียนแบบ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ม.ค. 2553, 05:53:43 »
ขอบคุณพี่เจมส์ คนรักษ์พระ นะครับที่นำมาห้สักเกตจุดแตกต่าง 

ขอบแท้ของปลอมแตกต่างกันเยอะครับ  :015:  :052:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ม.ค. 2553, 07:26:59 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม...เพื่อเปรียบเทียบความแตกต่าง
ของแท้คมกว่าครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ม.ค. 2553, 06:00:44 »
ขอบคุณครับพี่ที่นำภาพมาเปรียบเทียบกันหาตำหนิครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ม.ค. 2553, 11:31:00 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับสำหรับวัคชีนป้องกันโรคช้ำใจ... :075:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ม.ค. 2553, 11:59:25 »
ขอบคุณพี่เจมส์ค่ะ
ที่เพิ่มเติมความรู้ให้น้อง ๆ ได้ศึกษา
  :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ม.ค. 2553, 12:48:11 »
ความรู้ๆขอบคุณครับ  :001: