ผู้เขียน หัวข้อ: จีวร อังสะ หลวงปู่แย้ม เมตตาแจกช่วงปีใหม่  (อ่าน 2800 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นานๆได้จับกล้องถ่ายรูปเลยขออนุญาตินำมาเสนอครับ...แผ่นจีวรและอังสะ หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ท่านเมตตาแจกให้ผู้ที่มาทำบุญที่วัดช่วงเทศกาลปีใหม่พร้อม สคส. ครับ

แผ่นแรก ผ้าอังสะสามเหลี่ยมชายธง ตอกโค๊ต 999999 ปั๊มยันต์ แจกศิษย์ที่ไปช่วยงานครับ

แผ่นสอง ผ้าอังสะ(ตัวเก่งของหลวงปู่)สามเหลี่ยมชายธง ตอกโค๊ต ย. ปั๊มยันต์+อักษรจีน(เฮง) ปั๊มหมายเลขจัดทำประมาณ50ชุด แจกศิษย์ที่ร่วมสบทบทุนจัดสร้าง สคส. แจกเทศกาลปีใหม่ โดยผ้าอังษะนี้มอบเป็นที่ระลึกพร้อมรูปภาพหลวงปู่ขนาดใหญ่ตอกโค๊ตยันต์ อักษรจีนและหมายเลขเดียวกับอังสะ

ผ้าอังสะแบบที่แจกให้แก่ผู้มาทำบุญช่วงเทศกาลปีใหม่ แอบเก็บหมายเลขสวยๆไว้ครับ

ผ้าจีวรแบบที่แจกให้แก่ผู้มาทำบุญช่วงเทศกาลปีใหม่ แอบเก็บหมายเลขสวยๆไว้เหมือนกันครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญขวัญถุงหลวงปู่แย้ม เป็นสตางค์แดงรูที่ขุดพบเมื่อคราวบูรณะโบสถ์มหาอุด ตอกโค๊ต ย. ผูกด้ายแดง เป็นเคล็ดของหลวงปู่ว่า..ด้ายเงิน ( ได้เงิน )...แจกเมื่อคราวผ้าป่าปี 51 ถ้าจำไม่ผิด

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เก็บตกสุดท้ายครับ เป็นพระเนื้อดินล้อพิมพ์พลายคู่ หลวงปู่ปลุกเสกไว้ครับ น่าจะเป็นยุคต้นๆของหลวงปู่เลยหล่ะครับ ส่วนที่มานั้นไม่ทราบชัดเจนว่าท่านสร้างเองหรือมีผู้นำมาถวายให้ท่านครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ

ศิษย์ก้นกุฏิวัดะเคียนรึเปล่าเนี่ย  :095:   

หลวงปู่แย้มท่านสบายดีไหมครับ ไม่ได้เข้าไปกราบท่านนานเลย

ไม่แน่อาทิตย์นี้หรืออาทิตย์หน้า ถ้ามีเวลาจะเข้าไปกราบท่านครับ 

ไปช่วยจัดคิวคนที่มาสะเดาะเคราะห์นอนโลงครับ  :001:

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
นานๆได้จับกล้องถ่ายรูปเลยขออนุญาตินำมาเสนอครับ...แผ่นจีวรและอังสะ หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ท่านเมตตาแจกให้ผู้ที่มาทำบุญที่วัดช่วงเทศกาลปีใหม่พร้อม สคส. ครับ

แผ่นแรก ผ้าอังสะสามเหลี่ยมชายธง ตอกโค๊ต 999999 ปั๊มยันต์ แจกศิษย์ที่ไปช่วยงานครับ

แผ่นสอง ผ้าอังสะ(ตัวเก่งของหลวงปู่)สามเหลี่ยมชายธง ตอกโค๊ต ย. ปั๊มยันต์+อักษรจีน(เฮง) ปั๊มหมายเลขจัดทำประมาณ50ชุด แจกศิษย์ที่ร่วมสบทบทุนจัดสร้าง สคส. แจกเทศกาลปีใหม่ โดยผ้าอังษะนี้มอบเป็นที่ระลึกพร้อมรูปภาพหลวงปู่ขนาดใหญ่ตอกโค๊ตยันต์ อักษรจีนและหมายเลขเดียวกับอังสะ

ผ้าอังสะแบบที่แจกให้แก่ผู้มาทำบุญช่วงเทศกาลปีใหม่ แอบเก็บหมายเลขสวยๆไว้ครับ

ผ้าจีวรแบบที่แจกให้แก่ผู้มาทำบุญช่วงเทศกาลปีใหม่ แอบเก็บหมายเลขสวยๆไว้เหมือนกันครับ

สวยงามมากๆเข้มขลังจับจิต
ยิ่งตอกโค๊ตเลขซะสวย
เห็นแล้วเกิดกิเลศ
แบ่งผมด้วยคนซิครับ
 :017:  :017:  :017:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่rastafa อลังการณ์จริงๆครับ  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ศิษย์ตัวจริงเลยครับ อลังการงานสร้างมากๆ อนุโมทนา ...  :089:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ..ไม่ใช่ศิษย์ก้นกุฏิอะไรหรอกคับท่านขุนแผน :095: แต่รักและศรัทธาหลวงปู่มากอ้ะคับ สำหรับท่านกระต่ายป่าถ้าอยากได้ไว้บูชาจริงๆมีโอกาสมาเที่ยววัดตะเคียนลองถามหาผมที่วัดอ้ะคับยินดีให้ไว้บูชาครับ (ถามหาคนชื่อ tigger ) :052:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ..ไม่ใช่ศิษย์ก้นกุฏิอะไรหรอกคับท่านขุนแผน :095: แต่รักและศรัทธาหลวงปู่มากอ้ะคับ สำหรับท่านกระต่ายป่าถ้าอยากได้ไว้บูชาจริงๆมีโอกาสมาเที่ยววัดตะเคียนลองถามหาผมที่วัดอ้ะคับยินดีให้ไว้บูชาครับ (ถามหาคนชื่อ tigger ) :052:

ท่านจะอยู่วัดบริเวณไหนอะครับ    ผมเวลาไปจะเข้าไปกราบหลวงปู่ก่อน แล้วไปช่วยจัดคิวนอนโลง  :002:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลวงปู่มีเชื้อสายจีนด้วยรึป่าวครับ...ทำไมมีภาษาจีนบนจีวรด้วย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ใจดีจังครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม จีวรอังสะ ถือเป็นสิ่งศักสิทธิ์และมีคุณค่าทางจิตใจสำหรับลูกศิษลูกหามากๆครับ   

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปภาพหลวงปู่ ที่มอบพร้อมกับผ้าอังสะชายธงสำหรับผู้ที่ร่วมสบทบทุนจัดสร้าง สคส. แจกคนที่มาทำบุญที่วัดช่วงปีใหม่ ตอกโค๊ตหมายเลขเดียวกันกับอังสะ หลวงปู่เสกให้ก่อนมอบให้ครับ...ที่ใต้รูปมีข้อความว่า สำหรับศิษยานุศิษย์ที่เอาใจใส่ช่วยเหลือกิจการงานวัด ขอให้ท่านและครอบครัวประสพแต่ความสุขและความเจริญ ฯ....(ขออนุญาติพี่คนอัศจรรย์นำภาพเผยแพร่)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001:สวัสดีครับ :001:

สุยอดมากๆเลยครับท่าน

:090:ขอบคุณครับ
:090:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม