ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญที่หลวงปู่เจือสร้างเอง ต้องรุ่นนี้เท่านั้นครับ  (อ่าน 2602 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เป็นเหรียญที่หลวงปู่่ออกเงินสร้างเอง เลือกแบบเองและเป็นเพียงรุ่นเดียวเท่านั้นครับในชีวิตของท่านที่ท่านตั้งใจทำเพื่อที่จะนำไปแจกให้แก่ผู้ที่ไปร่วมงานศพโยมแม่ของท่านครับ สร้างในปี 2524 โดยสร้างเป็นเหรียญเสมารูปอุปัชฌาย์ของท่านคือหลวงปู่เพิ่ม ด้านด้านหลังเป็นรูปยันต์นะโมพุทธายะครับ สร้างออกมาจำนวน 6000 เหรียญแยกเป็นชุบกะหลั่ยทอง 2000 เหรียญซึ่งแจกในงานศพโยมแม่ของท่าน ส่วนที่เหลืออีก 4000 เหรียญเป็นเนื้อทองแดงผิวไฟสำหรับแจกทั่วไป เหรียญทั้งหมดหลวงปู่เจือได้นำไปขอบารมีหลวงปู่เพิ่ม เมตตาอธิฐานจิตปลุกเสกให้ครับ 
...

...
เหรียญนี้เป็นเหรียญกระหลั่ยทองครับ ดูยากหน่อยไฟมันจ้ามาก ถ้าไปเจอที่ไหนอยากให้พลาดนะครับ เหรียญแบบนี้มีวัดข้างเคียงมาของบล็อคไปสร้างใหม่ ซึ่งด้านหน้าจะใช้บล็อคเดียวกัน แต่ด้านหลังแตกต่างกันมี 3 บล็อคให้พยายามจดจำเฉพาะบล็อคนี้เท่านั้นนะครับรับรองอนาคตสดใสครับ
...
ภาพด้านบนใช้ไฟนีออนถ่ายดูยากหน่อย เลยนำภาพที่ถ่ายโดยใช้ไฟเหลืองถ่ายให้ดูเป็นเหรียญเดียวกันครับ
...

...
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่หอมเชียงสำหรับความรุ้นะครับ ถ้าเจอ ไม่พลาดแน่นอนครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เป็นบุญตาและวาสนาที่ได้ชมครับ...

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่หอมเชียงมากครับที่นำมาให้ชม สวยงามจริงๆครับ หลวงปูเพิ่มเสกแล้วด้วย

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอขอบคุณ...ท่านหอมเชียงมากครับ...ที่นำภาพมาให้ชม... สวยงามจริงๆครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่หอมเชียงมากนะครับที่นำมาให้ชมกัน   ได้รับการปลุกเสกจากหลวงปู่เพิ่มด้วย สุดยอดครับ รุ่นนี้  :016:   :053:

ออฟไลน์ chaiwat

• ปัญจมะ
ขอบคูณครับพี่หอมเชียง สำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับพี่หอมเชียง เจอที่ไหนไม่พลาดต้องกด ...  :016:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดี :015:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับท่าน หอมเชียง มีพระดีๆมานำเสนออยู่เรื่อยๆเลยครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001:สวัสดีครับ :001:

ขอบคุณครับท่าน...ได้รับความรู้ใหม่ๆจากเหรียญสวยๆ

:090:ขอบคุณครับ
:090:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณพี่หอมเชียงมากๆครับ เป็นบุญตาของผมจริงๆ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว