ผู้เขียน หัวข้อ: เสือ ... หลวงพ่ออะไร ... วัดใด ... ทายถูกมีรางวัล ?  (อ่าน 9588 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เสือหลวงพ่ออะไรครับ คุ้นตามากๆเลย ลองทายกันเข้ามานะครับ ถ้าถูกใจ มีรางวัลแน่นอน

เพียงทายให้ถูกว่า เสือหลวงพ่ออะไร วัดไหนจัดสร้าง ง่ายมาก ทายถูกมีรางวัลให้ครับ ....  :089:

ไม่ยากเลยใช่ไหมครับ ลองทายกันเข้ามาครับ มีรางวัลให้จ้า อาจจะมีมากกว่า 1 นะ ...  :089:

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
ทายเล่น ๆ ครับ
ขอตอบ เสือ หลวงพ่อวงศ์ วัดปริวาส ครับ....

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ(มั๊งครับ) :009:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อวงษ์ วัดปริวาสครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เคยเห็นผ่านๆตาครับ เป็นเสือหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระครับ แต่สร้างปีไหนจำไม่ได้ โดยถอนแบบจากเสือรุ่น 6 ของหลวงพ่อวงศ์ วัดปริวาสมาครับ ฟันธง

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอตอบ เสือหลวงพ่อวงศ์ วัดปริวาส กรุงเทพมหานคร

*****หมายเหตุ***** หลวงพ่อวงษ์ วัดปริวาส ได้สร้างเสือตามสูตรของหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย แต่หลวงพ่อวงษ์ท่านไม่ทันหลวงพ่อปานนะครับ หลวงพ่อปาน ท่านมรณภาพตั้งแต่ในรัชกาลที่5 นานมากแล้ว เสือหลวงพ่อปาน แท้ๆเล่นหากันหลักแสน แต่หลวงพ่อวงษ์ได้เรียนรู้วิธีการสร้างเสือตามสูตรหลวงพ่อปาน และจะนิมนต์ดวงวิญญาณหลวงพ่อปานให้มาลงทรงร่วมปลุกเสกเสือทุกรุ่น
เสือรุ่นหก สร้างเมื่อปี พ.ศ.2519 จำนวน 37400 องค์ เสือรุ่น4-5 สร้างเป็นเสือหล่อ ที่เหลือตั้งแต่รุ่น1-2-3-6 เป็นเสือปั๊ม รุ่นนี้นอกจากตัวหลวงพ่อวงษ์และร่างทรงหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ยแล้ว ท่านเจ้าคุณสมชายเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันได้เข้าร่วมปลุกเสกด้วย เหมือนดั่งหลวงพ่อวงษ์ท่านรู้เวลามรณภาพของตัวเอง เสือรุ่นนี้สร้างในปริมาณที่มากกว่าทุกรุ่น และเป็นรุ่นที่ประสบการณ์สูงสุดจากผู้นำไปใช้บูชา หลวงพ่อวงษ์ท่านกล่าวไว้ว่า “ตอนปลุกเสกเสือรุ่น 1 นั้น กูเพิ่งจบชั้นประถม แต่เสือรุ่น 6 นั้นกูจบปริญญาแล้ว พวกมึงว่ารุ่นไหนจะดีกว่ากัน” เสือ รุ่น6 พิมพ์นิยมคือ หูด้านหนึ่งจะมีเป็นจุดทองแดงเม็ดเล็กๆอยู่ด้านในรูหู และบล็อกนี้ตรงคอจะเป็นรอยขยักแทบทุกองค์ อีกอย่างหนึ่งคือผิวเนื้อทองแดงจะมีรอยราน(ผิวทองแดงไม่เรียบสนิท)  
   โดยปรกติการปลุกเสกเสือของท่าน ท่านจะปลุกเสกเดี่ยวพร้อมกับร่างทรง หลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ยทุกครั้ง และที่สำคัญที่สุดคือ ท่านจะปลุกเสกจนเสือทุกองค์เคลื่อนไหวได้ กระโดดได้ เป็นอันเสร็จพิธี(อ้างอิงจาก www.web-pra.com)

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คุณ ณ.อยุธยา ข้อมูลแน่นมากเลยครับ ...  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ของหลวงพ่อวงษ์ วัดปริวาสครับ แน่นอนครับ ลักษณะนี้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ chaiwat

• ปัญจมะ
น่าจะเป็นหลวงพ่อวงษ์ วัดปริวาสครับผม

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
เสือที่เห็น ไม่ใช่ ของหลวงปู่วงษ์ วัดปริวาส แน่นอน และก็ไม่ใช่ของ หลวงพ่อสมชาย ครับ
เสือรุ่น 6 ไม่มียันต์ ที่ด้านหลังเสือ แล้วยันต์ที่อยู่บนตัวเสือก็ไม่ใช่แบบนี้ครับ

ถ้าจำไม่ผิด เสือหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ทายด้วย....ทันนะท่านโจรสลัด ตอบเลยแระกันน๊า

คำตอบคือ.....หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ ......

แต่พิมพ์คล้ายๆหลวงพ่อวงศ์ วัดปริวาส ค่ะ
มียันต์ กุรุสุกุ อย่างนี้ เปรี้ยว คอนเฟิร์มค่ะ  ^-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2553, 05:46:05 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

หลวงพ่อวงษ์ วัดปริวาส ผู้สร้างเสือหล่อเสือปั้มที่โด่งดังอีกองค์หนึ่ง   :016:  :053:

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2553, 05:48:20 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านและกัน ครับ  ผมว่าเป็นของหลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...เสือสวยมากเลยครับท่านโจร...ขอบคุณครับสำหรับกิจกรรม.. :015:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ขอร่วมแจมด้วยคนนะครับ
ประดับความรู้   หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้วครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครปฐม

เลียนพิมพ์หลวงพ่อวงศ์ รุ่น6

เสือตัวนี้ใช้ยันต์ หัวใจเสือของหลวงพ่อเปิ่น

มีโค๊ตนะทุกตัว
ถ้าตัวไหนไม่ได้เจาะรูร้อยเชือกจะตอก โค๊ตนะในหลุม

หามาได้ไงเนี้ยไม่ค่อยได้เห็นแล้วนะเนี้ย
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครปฐม

เลียนพิมพ์หลวงพ่อวงศ์ รุ่น6

เสือตัวนี้ใช้ยันต์ หัวใจเสือของหลวงพ่อเปิ่น

มีโค๊ตนะทุกตัว
ถ้าตัวไหนไม่ได้เจาะรูร้อยเชือกจะตอก โค๊ตนะในหลุม

หามาได้ไงเนี้ยไม่ค่อยได้เห็นแล้วนะเนี้ย

โอ้โดนหลอกอีก

ผมสงสัยตั้งแต่มีโค๊ดแล้ว

เสือหลวงพ่อวงศ์ ไม่ค่อยมีโค๊ดเท่าไหร่  :058:

ขอบคุณพี่จ็อบสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ทายด้วย....ทันนะท่านโจรสลัด ตอบเลยแระกันน๊า

คำตอบคือ.....หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ ......

แต่พิมพ์คล้ายๆหลวงพ่อวงศ์ วัดปริวาส ค่ะ
มียันต์ กุรุสุกุ อย่างนี้ เปรี้ยว คอนเฟิร์มค่ะ  ^-*

...เอ็กซ์ก็คอนเฟริม์คร่า... 14;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ somchun1892

• ตติยะ
ยันต์เเบบนี้ไน่ใช่ของวัดปริวาสครับน่าจะเป็นเสือวัดบางพระเเต่ผมไม่ทันรุ่นนี้ครับรบกวนช่วยบอกปีด้วยอิอิอิ เพิ่งหัดเล่นพระน่ะ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ยังทันรึป่าวคับบ ขอฟันธง ว่าเป็น ของ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ครับผม  :016:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ขอเดา หลวงปู่เจือครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ขอตอบด้วยคน  เสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ปี 40 ครับ สร้างประมาณ 5000 ตัวครับ
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
เสือวัดบางพระ หลวงพี่ญาเป็นคนสร้างอะ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

โจครับ คำตอบอยู่ที่รูปภาพที่โพสไอดีคุณamazing2511 ครับผม :004: :004:

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอไม่ตอบดีกว่า สนุกดี! แต่ช่วยใบ้ให้ว่าไม่ใช่หลวงพ่อวงศ์ จ้ะ
ของหลวงพ่ออะไร หน๊ออออออออ ! ไม่บอกดีกว่าเดี๋ยวพี่โจรเขาจะว่าเอา 03; 03; 03; 24;

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
เสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระครับ ถอดแบบมาจาก เสือรุ่น 6 หลวงพ่อวงษ์ วัดปริวาส ผมก็ได้รับเมตตาจากศิษย์พี่ท่านหนึ่ง เมื่อปี 44 เหมือนกันครับ...

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ไม่ได้เข้ามาทักทายกันนานเลย
มีกิจกรรมดีดีอิกแล้ว ขอตอบด้วยคนครับ
ผมว่าน่าจะเป็น เสือหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ ครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 โจ .....มีของดีมาแจกอีกแล้วครับ ขอให้โชคดีทุกคนครับ

ร่วมแจมด้วยคน ......หลวงพ่อเปิ่น นะ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
เสือ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
เสือหลวงพ่อวงษ์ วัดปริวาส ครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ.... :010:ค๊าบ

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
เสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครปฐม ครับผม

• อัฏฐมะ
ขอเฉลยครับ

เสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ แน่นอน 100% ครับผม ...  :089:

แต่ของถามต่อสำหรับผู้ตอบว่าหลวงพ่อเปิ่น ขอถามต่อว่า จัดสร้างปีใด และจำนวนสร้าง วาระโอกาส และผู้สร้าง

รายละเอียดเพิ่มเติม ใครตอบได้ลึกสุดรับรางวัลไปเลย ง่ายๆ ครับ ... ย้ำสำหรับคนตอบหลวงพ่อเปิ่น เท่านั้น ...  :089:

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ขอตอบอีกที สร้างปี 40 เนื้อทองเเดงสร้าง 5000 ตัว
เนื้อทองเหลือง สร้าง 100  ตัว ขอตอบเท่านี้ครับ  เดวกลัวจำผิด เเล้วจะหน้าเเตก  :008:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงปู่เปิ่นครับผมก็มีจารฐานก้นเสือครับ ผมให้เถ้าแก่ไปแล้วรุ่นไหนผมจำไม่ได้ครับแต่นานมากและหายากด้วยครับ
รักและศรัทธา

• อัฏฐมะ
ขอตอบอีกที สร้างปี 40 เนื้อทองเเดงสร้าง 5000 ตัว
เนื้อทองเหลือง สร้าง 100  ตัว ขอตอบเท่านี้ครับ  เดวกลัวจำผิด เเล้วจะหน้าเเตก  :008:

ขอยกรางวัลให้คุณ เส นะครับ เนื่องจากไม่มีบุคคลใดมาติดต่อเพิ่มเติม

กรุณาส่ง PM ชื่อที่อยู่และเบอร์โทรติดต่อมาด้วยนะครับ เพื่อความสะดวกในการจัดส่ง ....  :089:

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
ดีใจกับคุณ เส ด้วยครับที่ได้รับของรางวัล
และขอบคุณ สำหรับ คุณ โจรสลัด นะครับ ที่มีกิจกรรมสนุก ๆ ให้ร่วมสนุก กัน

ขอบคุณครับ   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
พี่โจรหาอะไรหนุกๆอย่างนี้มาเล่นอีกก็ดีนะครับบอร์ดจะได้ไม่เงียบเหงา
อิอิ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• อัฏฐมะ

มียันต์ กุรุสุกุ อย่างนี้ เปรี้ยว คอนเฟิร์มค่ะ  ^-*

บอกข้อแตกต่างงี้ จัดให้อีก 1 รายการนะจ้ะ แจกให้อีกครับ ...  :089:

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
หลวงพ่อสมชาย วัดปริวาส ครับ
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

• อัฏฐมะ
หลวงพ่อสมชาย วัดปริวาส ครับ
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

เฉลยแล้วครับ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ 100% ...  :114:

ออฟไลน์ เส

• สัตตมะ
  • **
ผมส่งที่อยู่ไปทางข้อความเเล้วนะครับ....  :002:
ถ้ายังไงได้รับหรือไม่?  รบกวนโพสบอกด้วยนะครับ (เพราะผมไม่เคยส่ง  :095:)
ขอบคุณทุกท่านครับ :054:

• อัฏฐมะ
ผมส่งที่อยู่ไปทางข้อความเเล้วนะครับ....  :002:
ถ้ายังไงได้รับหรือไม่?  รบกวนโพสบอกด้วยนะครับ (เพราะผมไม่เคยส่ง  :095:)
ขอบคุณทุกท่านครับ :054:

ได้รับ สองอันเลยครับ ...  :095:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เสือปั๊มรุ่นนี้ลูกศิษย์สร้างถวายหลวงพ่อเปิ่น โดยผ่านทางพระอาจารย์ติ่งครับ  ลูกศิษย์ชุดนี้เป็นกลุ่มที่สร้างพระกริ่งเงินล้าน เหรียญนั่งพานใหญ่ เหรียญแจกทาน ฤาษียืนชี้นิ้วรุ่นแรก และอีกหลายๆพิมพ์ครับ  เสือปั๊มรุ่นนี้ไม่ค่อยมีของออกมานอกสนาม  เพราะคนสร้างแบ่งให้วัด และพระอาจารย์หลายๆรูปที่วัดบางพระ  ที่เหลือเก็บหมด  คนสร้างเป็นเศรษฐีในจังหวัดปทุมธานีครับ  รุ่นนี้เท่าที่ได้ข้อมูลมา มีเนื้อเงิน (100กว่าๆ) เนื้อนวะ (100กว่า) ทองเหลือง (100) ทองแดงประมาณ 5000 มีเนื้อนวะไม่ตัดขอบอีกนิดหน่อยครับ (ได้ข้อมูลจากพี่ AMAZING มาครับ อิๆ)  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2553, 12:59:00 โดย tuxky »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ว้าวว...ได้รางวัลด้วย ท่านโจรสลัด ใจดีเสมอ
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ที่อยู่จัดส่งหลังไมค์หรือเปล่า
หรือ ฝาก หนุ่มมอเตอร์ไซค์ สุดหล่อมาให้เลย   :095:

ขอบคุณคะ  :080:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
อดเยย แงๆๆ :005:    :095:   :114: