ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการสักยันต์  (อ่าน 1295 ครั้ง)

ออฟไลน์ TonyFeng

• ตติยะ
  • ผมไม่บอกคุณหรอก
    • MSN Messenger - pongsit-kampee@live.com
    • อีเมล
ถามเรื่องการสักยันต์
« เมื่อ: 21 ม.ค. 2553, 09:23:24 »
หากผมสักมาจากที่อื่นแล้ว จะไปสักที่วัดบางพระ จะเป็นการดูหมิ่นหรือไม่ ประการใด

แล้วหลวงพี่ทุกท่านจะสักให้ผม หรือ ป่าวครับ

ขอบพระคุณ
ศิษย์หนุมานแดงน้อย เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ม.ค. 2553, 09:34:43 »
ที่วัดบางพระไม่มีการเเบ่งเเยกหรอกครับ สักจากที่อื่นมาเเล้วก็สักที่วัดบางพระได้ครับ จะได้พุทธคุณดีๆกลับบ้านไปด้วยครับ :015:

รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ TonyFeng

• ตติยะ
  • ผมไม่บอกคุณหรอก
    • MSN Messenger - pongsit-kampee@live.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ม.ค. 2553, 10:13:56 »
แล้วในกรณีสักน้ำมันแล้วไม่เห็นภาพ เกิดไปสักหมึกทับจะมีผลอะไรไหมครับ

ช่วยอธิบายทีคับ ขอบพระคุณ

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 08:18:46 »
ผมคิดว่าคงไม่มีผลอะไรนะคับ
ถ้าสักหมึก...ก็คงต้องเริ่มจากยันต์ครูนะคับ
ผิดถูกประการใดก็ขอโทษด้วยนะคับท่านน :016:

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 09:05:05 »
ไม่เป็นไรครับ ถ้าสักน้ำมันสามารถสักหมึกทับได้ครับ เเต่ถ้าสักหมึกเเล้วมาสักน้ำมันทับอันนี้คงจะไม่เหมาะสมครับ หรือเพื่อความสบายใจกราบถามพระอาจารย์ที่จะสักให้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ม.ค. 2553, 09:42:39 »
 :053:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)