ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งจะได้มาวันนี้ เหรียญรุ่นแรกปี 19ครับ รับปีเสือ!!!!!!  (อ่าน 2751 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ได้มาจากย่านบางบัวทองครับ บุกไปถึงบ้านเจ้าของซึ่งเป็นศิษย์สายหลวงพ่อยิดครับ และผมก็มีของที่เขาต้องการเลยแลกกันไปไม่ต้องเสียสตุ้งสตางค์ครับอย่างนี้สิครับชอบๆ :004: :004: ชมเลยก็แล้วกัน
...

...
บล็อกที่เห็นนี้เป็นบล็อกนวะครับเนื้อทองแดงผิวไฟ จะสังเกตเห็นยันต์ด้านหลังไม่ค่อยชัดเกิดจากการเขยื้อนของแม่พิมพ์ในขณะปั๊มครับ บล็อกนี้เก๊ทำยากครับเนื่องจากพื้นผิวของบล็อกนี้ จะเป็นเส้นขนแมววิ่งเป็นรัศมีวงกลมจากกลางเหรียญไปชนขอบเหรียญเต็มพื้นเหรียญทั้งสองด้านอย่างชัดๆครับ  ใครที่ยังไม่เคยเห็นเหรียญแท้บล็อกนี้ให้ลองของรุ่นพี่ๆดูตอนวันไหว้ครูก็ได้นะครับไม่หวง( ดูเฉยๆนะ ) :004:
       ปล. ชี้แนะให้เป็นวิทยาทานนะครับ มิได้โอ้อวดว่าเก่งนะครับเพราะคนเก่งโดนมาเยอะแล้วครับ :075:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
น่าอิจฉาจังเลยครับ พี่หอมเชียง   :073:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อิจฉาครับ  แต่เหรียญคมชัดมาก  :016:  :001:  :002:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด

ปล. ชี้แนะให้เป็นวิทยาทานนะครับ มิได้โอ้อวดว่าเก่งนะครับเพราะคนเก่งโดนมาเยอะแล้วครับ :075:

ผมว่าเป็นการชี้แนะแนวทางการสะสมมากกว่าครับพี่
เป็นประโยชน์ต่อส่วนร่วม ที่ลูกศิษย์ทั้งหลายได้ประโยชน์
ขอบคุณท่านหอมเชียงครับ สำหรับข้อมูลชี้แนะให้เป็นวิทยาทาน

:114: :089:
จะคอยติดตามผลงานครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามจริงๆครับพี่หอมเชียง ท่าทางจะมีเกิน 10 เหรียญและมั้ง ครับ อิอิ

ขอบคุณสำมากครับ สำหรับความรู้ รูปภาพ เพื่อเป็นวิทยาทาน

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ยินดีด้วยครับ...ที่ได้เหรียญหลวงพ่อ...เพิ่มมาอีก 1 เหรียญ รุ่นนี้หายากครับ
ส่วนมากเขาจะหวงกัน...ไม่ออกมาง่ายๆครับ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม...สวยงามครับ... :016:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
อยากได้ อยากได้ อยากได้ :070:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ผมพร้อมเมื่อไหร่ ต้องมีเหรียญรุ่นนี้ขึ้นคอผมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
เหรียญสวยมากครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทาน :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยดูง่ายเลยแบบนี้ งดงามยิ่ง ...  :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็ไปเดินพันธุ์ทิพย์งามวงค์วานไปดูพระเครื่องของหลวงปู่ผมไปจองล็อกเก็ตหลวงปู่องค์ยืนฉากสีแดงครับร้านชื่อพี่ยุ้ย บารมีหลวงพ่อเปิ่นครับสายตรงครับมีแต่ของหลวงปู่ครับที่เห็นๆนะครับมีเหรียญ ปี19 2เหรียญและเหรียญหัวเสือปี 23 2เหรียญครับผมไปจองไว้พี่เขาก็ให้รูปถ่ายหลวงปู่มา 2ใบและรูปถ่ายหลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้วอีก 1ใบ ว่างๆไปเดินชมได้นะครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ sahano

• ทุติยะ
  • **
สวยมากครับ คมจัดชัดจริง

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
ยินดีด้วยค่ะ ได้ของดีหายากมาไว้บูชา
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
ขอบคุณครับ..ที่นำภาพมาให้ชมกัน  :016: :015: