ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างบ้านให้พ่อครับ  (อ่าน 2499 ครั้ง)

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
สร้างบ้านให้พ่อครับ
« เมื่อ: 23 ม.ค. 2553, 07:16:47 »
พระหลวงปู่ทวด รุ่นสร้างบ้านให้พ่อ จัดสร้างขึ้นเพื่อหาทุนสร้าง
พระตำหนักถวาย พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ หรือที่เรียกกัน
ว่า สร้างบ้านให้พ่อ ที่ปากพนัง จ.นครศรีฯ พิธีพุทธาภิเษก
ครั้งแรก ณ พระอุโบสถวัดช้างให้ เมื่อวันเสาร์ที่ 14 พฤศจิกายน
2541 โดยพระอาจารย์นอง วัดทรายขาวเป็นประธาน และนั่ง
ปรกปลุกเสก พิธีพุทธาภิเษกครั้งที่สอง ณ อุโบสถวัดพระแก้ว
เมื่อวันเสาร์ที่ 21 พฤศจิกายน 2541 โดยพระบาทสมเด็จพระ
เจ้าอยู่หัวฯ ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ พระราชทานไฟพระฤกษ์
ในการจุดเทียนชัยพิธีมหาพุทธาภิเษก สมเด็จพระสังฆราชฯ ทรง
ประทานแผ่นยันต์เพื่อนำไปเป็นชนวนหล่อพระหลวงปู่ทวดและ
แผ่นยันต์ต่างๆจากพระเกจิอาจารย์ทั่วประเทศ เจตนาสร้างดี พิธี
กรรมดี และมวลสารศักดิ์สิทธิ์ .....ที่มาจาก เวป siamamulet  ครับ  ขอขอบคุณ

พิมพ์ต้อครับ

พิมพ์พระรอดครับ

รูปหล่อครับ

เหรียญครับ

ครบชุดจะมีพิมพ์ใหญ่(กล่องไม้ขีด)อีกองค์เป็นพิมพ์ประธานนะครับ..เเต่ผมหาไฟล์รูปไม่เจอ  เเหะ   เเหะ :002:
ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชมเเละเเนะนำครับ :054:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สร้างบ้านให้พ่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ม.ค. 2553, 11:11:40 »
งดงามทุกองค์เลยครับ พิธีดีปลุกเสกเยี่ยม น่าใช้มากครับ รุ่นนี้ ขอบคุณสำหรับวิทยาทานนะครับ ...  :016: