ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆน้องๆให้ความรู้เกี่ยวกับการรักษารอยสักใหม่ๆทีนะครับ  (อ่าน 7444 ครั้ง)

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
คือผมก็ได้สักยันต์จากวัดบางพระมาจะ2เดือนเเล้ว เเต่ผมยังไม่ทราบวิธีรักษารอยสักได้อย่างถูกต้องเลยนะครับ เเละจะทำอย่างไรให้รอยสักจะ

เเลดูสวยเมื่อเเผลจากการสักหายสนิทด้วยนะครับ รบกวนพี่ๆน้องๆชาววัดบางพระตอบให้ความกระจ่างเเก่ผมผู้รู้น้อยทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

เลยครับ                                               :054: :054: :054: :054: :054:
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ใช้วาสลีนทาที่รอยสักครับ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
ใช้วาสลีนทาที่รอยสักครับ
ขอบคุณคุณ to มากนะครับ เเล้วต้องทาตลอดเลยรึเปล่านะครับ ส่วนพี่ๆน้องๆที่มีความรู้ผมรบกวนตอบให้ความรู้เพิ่มเติมเเก่ผมที่ครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ทาวาสลินตลอดเลยสิครับนัท...

ปลั๊กก้อทาทุกวันเลยครับ...ทาไม่ขาดเลยครับ...

หมดไปกระปุกแล้วด้วยครับ...
:095:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

• ปัญจมะ
    • อีเมล

ปลั๊กก้อทาทุกวันเลยครับ...ทาไม่ขาดเลยครับ...

เเหมคุณปลั๊ก ตอนเเรกๆผมก็ทาอยู่หรอดครับ ทาจนแฟนบ่นว่าเปลืองจริงๆ อิอิ เเต่ตอนนี้อยากทาตลอดนะครับ เเต่มันทาไม่ค่อยจะถึงเเล้วนี้ซิ

ครับ

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล

ใช้น้ำมันงาครับทาตามรอยสักรับรองไม่มีขุย ไม่แตก ไม่ตกสะเก็ดครับ แถมทำให้ลายสักเข้มอีกต่างหาก ผมทาหลังการสักไม่ถึง 1 อาทิตย์ สักพร้อมกับเพื่อน เพื่อนยังคันเกายิกๆอยู่ส่วนผมไม่เป็นไรเลย สักลายอื่นๆต่อได้แล้วครับ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ใช้วาสลีนทาที่รอยสักไม่ต้องถี่เท่าไรอาจจะสัปดาห์ละครั้งเพื่อให้ผิวหนังชุ่มชื้น
ห้ามให้รอยสักโดนแดดจัดๆนานๆ เพราะจะทำให้ยันต์ที่สักซีดจาง ครับผม

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วสูตรที่นัทเคยให้ปลั๊กใช้อ่ะคับ ใช้ไม่ได้แล้วหรอครับ... :004: :004: :004:

ออฟไลน์ plant_33

• ตติยะ
ใช้วาสลีน หรือออยก็ได้ผิวจาได้ช่มชื้น

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
ผมใช้ซิตร้า ครับ ทา เช้าเย็น  :001:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ผมใช้โลชั่นทาผิวธรรมดาครับ ใช้ได้เหมือนกัน ทาตอนหลังอาบน้ำเช้าเย็น จะทำให้หมึกเข้มสวยงามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2553, 08:57:18 โดย tuxky »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ใช้วาสลีน  โลชั่น น้ำมันงา น้ำมันมะพร้าว ทาก็ได้ครับ
ส่วนตัวใช้น้ำมันมะพร้าวปลุกเสกได้มาจากหลวงปู่
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
แสงแดด น้ำทะเล เป็นสิ่งที่ควรหลีกเลี่ยงครับ หมั่นใช้ครีมหรือน้ำมันทารอยสักทุกวันเพื่อให้ผิวหนังชุ่มชื้นก็จะรักษารอยสักให้สวยงามได้ครับ เมืองนอกเค้ามีครีมทารอยสักให้สวยงามแต่เมืองไทยหาซื้อยาก(ผมเคยหาซื้อไม่ได้ครับ)และคิดว่าน่าจะราคาแพง ปัจจุบันใช้น้ำมันมะกอกครับ
ปล.ห้ามใช้ครีมที่มีส่วนผสมของไวท์เทนนิ่งโดยเด็ดขาดน่ะครับ เพราะแทนที่จะทำให้รอยสักสวยงามเจ้าไวท์เทนนิ่งจะยิ่งทำให้รอยสักจางลงน่ะครับ เพื่อนที่ใช้ซิตร้าอยู่อ่านส่วนผสมด้วยน่ะครับเพราะยี่ห้อนี้เค้าเน้นทำให่ผิวขาวน่ะครับ ถ้าจะใช้โลชั่นแนะนำพวกเบบี้โลชั่นดีกว่าน่ะครับ  ลองใช้กูเกิ้ลหาพวกเว๊บtattooอ่านดูน่ะครับกลุ่มนั้นเค้าสักเพื่อความสวยงามเค้าจะมีข้อแนะนำอย่างละเอียดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2553, 10:53:41 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณค่ะ..............แต่โดยส่วนตัวข้าพเจ้าก็จะใช้น้ำมันมะกอกเช่นกัน บางทีพระอาจารย์ท่านก้อให้น้ำมันที่สักให้เอาไว้ทาเช่นกันเพราะท่านบอกว่าหมึกจะเข้มดี....ผิดถูกขออภัยไว้ ณ ที่นี้................ :054: :054: :054:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ห้ามใช้ เวลาคันรอยสัก ห้ามใช้ ขี้ผึ้ง เบอร์28 เอ หรือ ซีม่าโลชั่น เด็ดขาด :005: :005:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านที่ให้ความรู้เเก่ผมนะครับ จากใจเลยครับ เพราะตัวผมนั้นลองผิดลองถูกมาเลยอยากจะทราบคำเเนะนำเพิ่มเติมจากผู้มีประสบการณ์มาก่อนนะครับ ส่วนคุณปลั๊กสูตรผมยังใช้ได้ดีนะครับ เเต่ตอนนี้มีหลายยันต์เลยที่เริ่มทาไม่ถึงใช้ตัวช่วยก็เเทบไม่ถึงเลยละครับ
ขอบคุณอีกทีครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ห้ามใช้ เวลาคันรอยสัก ห้ามใช้ ขี้ผึ้ง เบอร์28 เอ หรือ ซีม่าโลชั่น เด็ดขาด :005: :005:

อันนี้ผมเห็นด้วยนะครับ เพราะขี้ผึ้งเบอร์28เอนี่มันจะกัดจนสีผิวด่างเลยนะครับ เอาไว้ทาพวก หิด กลาก เกลื้อน หรือที่เป็นในร่มผ้า จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
ผมเองไม่ได้ใช้อะไรทาเลย ระวังอย่าโดนน้ำสบู่ก็พอครับ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆครับ
แล้วเราจะเริ่มทาเมื่อไหร่หลังจากการที่เราไปสักมาแล้วครับ...ตอบด้วยนะครับ/ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :002: :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเองไม่ได้ใช้อะไรทาเลย ระวังอย่าโดนน้ำสบู่ก็พอครับ
ตามด้วยคนครับผมก็สักเต็มตัวหมดแล้วครับด้านหน้าและด้านหลังแขนขาไปหมดแล้วครับผมไม่ได้ใช้อะไรทาเลย ระวังโดนสบู่และน้ำทะเลกัดครับ :017:
รักและศรัทธา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

แล้วเราจะเริ่มทาเมื่อไหร่หลังจากการที่เราไปสักมาแล้วครับ...ตอบด้วยนะครับ/ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :002: :054:

สักเสร็จ พอถึงบ้าน เริ่มทาได้เลยคับ... :002:

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล

สักเสร็จ พอถึงบ้าน เริ่มทาได้เลยคับ... :002:
ขอขอบคุณมากครับ..คุณเด็กวัดหนัง..ที่ตอบมาให้รับทราบอย่างรวดเร็วทันใจดี... :054: :053: :054:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ขอขอบคุณมากครับ..คุณเด็กวัดหนัง..ที่ตอบมาให้รับทราบอย่างรวดเร็วทันใจดี... :054: :053: :054:

ด้วยความยินดีคับผม...เราศิษย์วัดบางพระเหมือนกันคับ...ก็เหมือนพี่ๆน้องๆล่ะคับ...

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ผมใช้ยาหม่องที่ขายอยู่หน้าวัด ชื่อวังพรรหม ที่เป็นฝาสีเหลือง ตัวยาสีเขียว ก็ ok ครับ   :016: :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ด้วยความยินดีคับผม...เราศิษย์วัดบางพระเหมือนกันคับ...ก็เหมือนพี่ๆน้องๆล่ะคับ...
สวัสดีครับ..คุณเด็กวัดหนัง
สิ่งอื่นใดๆในอนาคตที่กระผมไม่ทราบผมอาจจะขอถามท่านต่อไปนะครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ :054: :054: