ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยลุงหน่อย...  (อ่าน 1907 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ช่วยลุงหน่อย...
« เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 11:30:11 »
เก็บไว้นานแล้ว น่ารักดี ขอข้อมูลสายตรงหน่อยนะ

......ลุงต้อผู้น่าสงสาร.............. 07; 07;

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยลุงหน่อย...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 09:25:00 »
สุดโยดดดดดดดดดดดดดด

เลยครับลุง

กี่ปีเเล้วนี่

ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 09:55:54 »
แปลกๆนะครับ  :075:
วัด วัดอังโคะคุจิ ปะครับ  :095:

ล้อเล่นนะครับ ลุง แต่แปลกๆ ครับ อิอิ

รอพี่ๆมาฟันธงดีกว่า ออกมาดิเพ่ๆอะ 55+

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 04:23:01 »
สวย ดูขลังดีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 04:30:25 »
น่ารักดีครับลุงต้อ ชอบมากมาย  :017:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 04:30:40 »
ทำคล้ายๆ ของสำนักวัดสามง่ามเลย อิอิ แต่วัดสามง่ามไม่มีแบบนี้เน่อ

ลองเทียบดูครับ

ขอยื้มรูป จากพี่เปรี้ยวสุดสวยนะครับ เพื่อนำมาให้ชมกัน อิอิ....

เป็นกำลังใจให้ครับ ลุงต้อ ขอให้เจอวัดนะครับ โชคดีครับ

( แต่ยันต์อักขระของลุงต้อที่อยู่ตรงตัวกุมารดูแปลกๆ ครับ แสดงว่าคนจารยังเพิ่งหัดจารแน่เลย อิอิ ขอบคุณ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2553, 04:43:43 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 04:47:06 »
กุมารทองขี่ควายธนู ของที่ไหนเนี่ยครับลุงต้อ 

เก่ามากๆ  สุดยอดครับลุง  :053:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 10:22:35 »
แปลกดีครับ ลงต้อ...

พึ่งเคยเห็นเลยครับ

กุมารขี่ควายธนู ^^
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 10:39:08 »
อิอิ สายตรงมารายงานตัวจ๊ะ (ตรงกันข้าม) ... ล้อเล่นจ๊ะลุงต้อ... แวะมาชมค่ะ..สวยยย น่ารักก...

cho presley       

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 11:48:09 »
วัด วัดอังโคะคุจิ ปะครับ  :095:

ล้อเล่นนะครับ ลุง แต่แปลกๆ ครับ อิอิ

รอพี่ๆมาฟันธงดีกว่า ออกมาดิเพ่ๆอะ 55+
เพื่อนๆลุงเขาว่า ความเก่าน่าจะหลวงพ่อเต๋ แต่ลุงวิเคราะห์เองว่าจะยุคหลวงพ่อแย้มนี่แหละ เพราะสังเกตจากเชือก
เป็นเชือกถักกลมยุดใหม่ แต่ฝีมือปั้นศิลป์แบบเก่าๆ หรือว่าอาจมีการเปลี่ยนเชือก.....เฮ้อ!บอกตรงๆ มึนตึบ
ม่ายอย่างงั้นไม่ร้องหาสายตรงหรอกจ้ะ............... 07; 11; 23;ลุงต้อ..

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 09:10:28 »

เพื่อนๆลุงเขาว่า ความเก่าน่าจะหลวงพ่อเต๋ แต่ลุงวิเคราะห์เองว่าจะยุคหลวงพ่อแย้มนี่แหละ เพราะสังเกตจากเชือก
เป็นเชือกถักกลมยุดใหม่ แต่ฝีมือปั้นศิลป์แบบเก่าๆ หรือว่าอาจมีการเปลี่ยนเชือก.....เฮ้อ!บอกตรงๆ มึนตึบ
ม่ายอย่างงั้นไม่ร้องหาสายตรงหรอกจ้ะ............... 07; 11; 23;ลุงต้อ..

ผมว่าถ้าลุงต้ออยากทราบรายละเอียด
ลองหาเวลาว่างๆไปวัดสามง่ามดูครับ
นำกุมารไปให้หลวงปู่แย้ม เป่าใหม่
เด๋วก็ทราบคำตอบเองครับ
(ถ้าพี่วัวไม่พาน้องกุมารไปไปบินเล่นซะก่อนนะครับ)
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 09:25:37 »
เป็นกำลังใจให้ลุงต้อพบแหล่งที่มาเร็ว ๆ นะคะ

ขอบคุณที่ถ่ายภาพมาให้ชมคะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 09:50:50 »
ตรงๆเลยนะลุง อย่าโกรธกันนะ  เก๊ อะครับ  เฮ้อ..กำๆๆๆ
เป็นของลอกเลียนแบบ แล้วพยายามทำให้เก่า เพื่อให้สับสนครับ
กุมารแต่ละสำนักจะมีเอกลักษณ์นะครับ ซึ่งเลียนแบบของหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ชัดๆ
ของหลวงพ่อเต๋ ไม่ใช่แน่นอน  แถมอักขระขอมยังจารไม่เป็นตัวเลยครับ เหอๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2553, 09:54:04 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 07:45:05 »
ให้กำลังใจครับลุงต้อ :002:
รักและศรัทธา