ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าที่วัดมีพระเศรษฐีวนโกฐิรึเปล่า  (อ่าน 3257 ครั้ง)

ออฟไลน์ punpon

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบว่าที่วัดมีรึเปล่า  ช่วยบอกด้วย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไม่เคยเห็นเหมือนกัน
แต่ใช้อย่างอื่นแทนก็ได้ครับ ถ้าเป็นด้านโภคทรัพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2553, 03:59:02 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ทีวัดไม่มีหรอกนะครับ ถ้าที่วัดก็มีพระสิวลี ชูชก

พระมหาเศรษฐีนวโกฎิ พระมงคลญานเถร (หลวงปู่มา ญาณวโร) เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำชี วัดป่าสันติวิเวก ต.เมืองไพร อ.เสลภูมิ จ.ร้อยเอ็ด หลวงปู่ท่านละสังขารไปเมื่อ 2 พย.52 ครับ

พอดีอ่านหนังสือเจอประวัติของหลวงปู่มาครับ สำหรับรูปภาพหาจาก google ขอบพระคุณเจ้าของภาพด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2553, 04:57:32 โดย @ต้นน้ำ@ »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ทีวัดไม่มีหรอกนะครับ ถ้าที่วัดก็มีพระสิวลี ชูชก

พระมหาเศรษฐีนวโกฎิ พระมงคลญานเถร (หลวงปู่มา ญาณวโร) เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำชี วัดป่าสันติวิเวก ต.เมืองไพร อ.เสลภูมิ จ.ร้อยเอ็ด หลวงปู่ท่านละสังขารไปเมื่อ 2 พย.52 ครับ

พอดีอ่านหนังสือเจอประวัติของหลวงปู่มาครับ สำหรับรูปภาพหาจาก google

สวยอะเพื่อนแบบรูปหล่อบูชา
เอ็มมีแต่เหรียญครบรอบของท่านอะ หลังเป็นพระพระเศรษฐีนวโกฐิ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2553, 04:59:18 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• เด็กวัด

เอามาให้พี่น้องชมกันครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส

พอดีอ่านหนังสือเจอประวัติของหลวงปู่มาครับ สำหรับรูปภาพหาจาก google

สวยอะเพื่อนแบบรูปหล่อบูชา
เอ็มมีแต่เหรียญครบรอบของท่านอะ หลังเป็นพระพระเศรษฐีนวโกฐิ อิอิ

หลวงปู่มา แทบจะเป็นต้นตำหรับระดับต้นๆ ของลุงก็มีรูปหล่ออยู่องค์หนึ่ง
แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นของท่านหรือเปล่า ไว้ค้นเจอจะเอามาให้ชมนะ.......ลุงต้อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญโรงเรียนสตรีเอ็มมีเยอะจังน่ะ ไปเดินเล่นอะไรแถวนั้นป่ะถึงได้มา ...  :095:

• เด็กวัด
เหรียญโรงเรียนสตรีเอ็มมีเยอะจังน่ะ ไปเดินเล่นอะไรแถวนั้นป่ะถึงได้มา ...  :095:

สงสัยไปเดินตามหาหัวใจอะเพื่อน 555

ออฟไลน์ punpon

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอดูชูชกหน่อยใครพอมีบ้าง

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
ซื้อหนังสืออุณมิลิตรซิครับ ตอนนี้เขามีการตัดบัตรขอรับพระเศรษฐีนวโกษฟรีครับเสียแค่ค่าจัดส่ง 50 บาทแต่ว่าเป็นเนื้อผงนะครับ