ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูพระเครื่อง หลวงพ่อเปิ่น ด้วยครับ  (อ่าน 3738 ครั้ง)

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
สวัสดีครับ ท่านพี่ๆ ทั้งหลาย  พอดีผมเพิ่งได้พระของหลวงพ่อเิปิ่นมา แต่หาประวัติรุ่น ใน Internet , หนังสือพระ , หรือเว็บพระต่างๆ ก็ยังไม่เจอรุ่นที่ผมมี

ถ้าท่านใดทราบประวัติ หรือรุ่น , ปี รบกวนขอรายละเอียดด้วยครับ

1.จอบเงินเล็ก

2.เหรียญนวะ

3.เหรียญหน้าเสือ - หลังหน้าผากเสือ

ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญจอบเนื้อเงินผมมีแต่ไม่ทราบปีครับ ต้องรอพี่ๆมาตอบ

เหรียญหล่ออาเสี่ยเล็ก ออกปี2535 พร้อมเนื้อผงครับ

เหรียญหน้าเสือหลังหนังเสือ ไม่ทราบปีครับ มองมานานแล้ว อยากได้เหมือนกันครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
3.เหรียญหน้าเสือ - หลังหน้าผากเสือ

ตั้งแต่ห้อยพระมา เหรียญนี้ ไม่ธรรมดา รู้สึกได้ (เหลือแต่ความทรงจำ)
เคยได้เหรียญนี้ประมาณปี 2544 ที่วัดนก
เช่ามาพร้อมเลี่ยมกันน้ำมีจารพลาสติก กุรุสุกุ

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เหรียญจอบน่าจะปี 2537 นะ

ผิดถูกขออภัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2553, 05:40:18 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ

มีท่านใดที่จะให้ความรู้เพิ่มเติมอีกไหมครับ  ขอความกรุณาด้วยครับ