ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญพัดยศพระอุดมประชานาถเนื้อเงินลงยาสีแดง( กรรมการ )ปี 37ครับ  (อ่าน 2522 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เพิ่งจะได้มาใหม่ครับ อดใจไม่ไหวเพราะด้านหลังครับเป็นพิมพ์กรรมการหลังเรียบจารลายมือหลวงพ่อแท้ๆอีกแล้วครับ ส่วนใหญ่เหรียญรุ่นนี้หลวงพ่อจะจารแค่ตัว " นะ "มหาเศรษฐีเพียงตัวเดียวองค์นี้พิเศษมียันต์หัวใจพระสิวลี " นะชาลิติ " เพิ่มเข้ามาอีกครับ อย่างนี้ต้องเรียก 2 เด้งครับ :004: :004: :004:ชมเลยละกันครับ
...

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวยงามมากครับ หายากครับไม่ค่อยได้เห็นครับ เห็นแต่เนื้อเงิน ทองระฆัง และทองแดง สวยจริงๆครับลงยาและหลวงพ่อยังจารอักขระให้อีกเหรียญเล็กด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่หอมเชียงด้วยครับ ที่นำมาให้ชมกัน

อยากไ้ด้ครับ  ลงยาสวยงามมากๆเลย  :016:  :053:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ยอดเยี่ยมอีกแล้วครับท่าน
พึ่งรู้ว่านี่คือรอยจารลายมือหลวงปู่ของเรา
เป็นบุญตา และข้อมูลเป็นประโยชน์ต่อผู้กำลังศึกษาวัตถุมงคลหลวงปู่จริงๆครับ
นับถือพี่หอมเชียงจริงๆ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
งดงามจนแอบอิจฉา 04;

จะมีบุญไหมหนอ เหรียญอะไรก็ได้
ขอแค่ลายมือหลวงปู่ 42;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
สวยงามมากเลยครับ
น่าจะหายากนะครับ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน
:016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สีแดงสดงดงามมากครับ ลายจารเพียงตัวเดียวก็เกินพอ นี่มาเป็นชุด สุดยอดมากครับ ...  :016:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :001:สวัสดีครับ...

:053: :053: :053:สวยงดงามเกินพรรณาจริงๆครับ...ของดีๆอยู่กับคนดีๆ...อย่างนี้ซิ..ฟันธงว่า..เหมาะสมมากครับ..ยินดีด้วยนะครับ

:090:เมื่อไหรหนอ...เรา..ถึงจะมีบุญวาสนาเหมือนๆพี่ๆบ้างหนอ :005: :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
งามมากครับพี่หอมเชียง มีลายมือหลวงปู่ด้วย.. :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ได้ของดีอีกแล้วน่ะครับ ท่านหอมเชียง... :053:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ pisaisit

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pisaisit@hotmail.com
    • อีเมล
ชอบตรงรอยจารเนี้ยล่ะครับผม......

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามมากครับพี่หอมเชียง ขอบคุณนะครับที่นำมาให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทาน ความรู้  :015:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
งดงามทั้งความเข้มขลังและบูรพาจารย์ครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามครับมีรอยจารหลวงปู่ด้วย :074: :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวยอะไรขนาดนี้   :025: :025: :025: